Thảo Luận Chung Nên sơn xe hay đánh bass xe?

Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Cái xe để phục vụ gia đình thôi mà. Bỏ đống tiền ra để nó phục vụ mình. Làm gì phải phục vụ nó cho khổ vậy. Tiền ít thì đánh bóng dặm vá. Tiền nhiều thì ném cho thợ rồi phán làm như mới cho tao. Vậy thôi. Zin với ko zin cái mịa gì cho khổ.

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Bác cũng nên hỏi là sơn lại nguyên mảng hay dặm vá nữa,
Theo em, nếu đã sơn lại thì sơn nguyên mảng cho nó đều nhé, vd: nguyên cánh cửa, nguyên vè trước/sau, nguyên cái cản. Đừng cố dặm vá nhìn cái biết liền sau một thời gian.

Hạng F
3/10/15
9.832
12.099
113
sơn ở hãng khác j sơn zin đâu nhỉ?
Sơn zin là sơn đó, nó ra đúng năm đó, sơn vào đúng năm đó.
Sau đó thì mãi mãi chẳng còn sơn nào mà zin được.
Đúng ra phải phân biệt là sơn hãng sản xuất và sơn OEM nhỉ

Hạng B2
14/2/17
484
748
93
Cái xe để phục vụ gia đình thôi mà. Bỏ đống tiền ra để nó phục vụ mình. Làm gì phải phục vụ nó cho khổ vậy. Tiền ít thì đánh bóng dặm vá. Tiền nhiều thì ném cho thợ rồi phán làm như mới cho tao. Vậy thôi. Zin với ko zin cái mịa gì cho khổ.
Thật vậy bác, quan điểm em cũng vậy. Sống đơn giản cho đời nó thanh thản, zin với cả không zin mệt bỏ mợ :D

Hạng F
7/8/17
7.467
10.167
113
Sơn zin là sơn đó, nó ra đúng năm đó, sơn vào đúng năm đó.
Sau đó thì mãi mãi chẳng còn sơn nào mà zin được.
Đúng ra phải phân biệt là sơn hãng sản xuất và sơn OEM nhỉ
Vấn đề là vô hãng nó sẽ tự tính toán cho anh luôn. Ví như sơn anh lâu năm nó bạc màu thì nó tự tính toán để sau 2 3 tháng anh chạy rq đường cái chỗ sơn kia nó sẽ khớp với cái màu xe đang có. Hầu như k nhận ra đâu. Mà h ai quan tâm zin hay k zin thì chắc chỉ có mấy ông chạy ra mấy tiệm nhỏ nó dặm vá như con gì gậm thôi chứ vào garage lớn có booth sơn hẳn hoi cũng k thua j trong hãng.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Xe e đó giờ sơn cũng cỡ chục lần, bị quẹt ngay cửa tài nói đánh là hết, e bảo thôi quẹt cho trầy dùm e vài đường rồi sơn lại luôn đi a (bh nên k ngại). Riêng e k ngại vụ sơn phết zin hay k zin miễn nhìn xe nó sạch sẽ đừng trầy trụa là đc