Thảo Luận Chung Nên sơn xe hay đánh bass xe?

Hạng B2
18/12/19
350
488
63
33
Giờ mà còn quan niệm sơn zin nữa hả ta :D Đi đường SG đậu đèn đỏ cũng bị xe máy lấn quẹt à bác, cứ xác định 3 năm là phải sơn quây con xe là khỏi lăn tăn, xước xác kệ nó bác ơi

Hạng F
3/10/15
9.734
11.965
113
Vấn đề là vô hãng nó sẽ tự tính toán cho anh luôn. Ví như sơn anh lâu năm nó bạc màu thì nó tự tính toán để sau 2 3 tháng anh chạy rq đường cái chỗ sơn kia nó sẽ khớp với cái màu xe đang có. Hầu như k nhận ra đâu. Mà h ai quan tâm zin hay k zin thì chắc chỉ có mấy ông chạy ra mấy tiệm nhỏ nó dặm vá như con gì gậm thôi chứ vào garage lớn có booth sơn hẳn hoi cũng k thua j trong hãng.
“Ví như sơn anh lâu năm nó bạc màu thì nó tự tính toán để sau 2 3 tháng anh chạy rq đường cái chỗ sơn kia nó sẽ khớp với cái màu xe đang có.”
Đúng rồi mà cái này chỉ có ở hãng thôi thì phải.
Garage nó sơn kém hơn hẳn bác ạ.
Em còn bị 1 lần ở garage ngu kia nó sơn xe thành 2 màu luôn! Garage gì mà pha sơn trong cái ống nhỏ nhỏ y như mấy thằng pha sơn mô hình xe tăng xe đua này kia.

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
“Ví như sơn anh lâu năm nó bạc màu thì nó tự tính toán để sau 2 3 tháng anh chạy rq đường cái chỗ sơn kia nó sẽ khớp với cái màu xe đang có.”
Đúng rồi mà cái này chỉ có ở hãng thôi thì phải.
Garage nó sơn kém hơn hẳn bác ạ.
Em còn bị 1 lần ở garage ngu kia nó sơn xe thành 2 màu luôn! Garage gì mà pha sơn trong cái ống nhỏ nhỏ y như mấy thằng pha sơn mô hình xe tăng xe đua này kia.
Thế sơn trong hãng với sơn ngoài gara có bằng tiền nhau ko pác?

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Thế sơn trong hãng với sơn ngoài gara có bằng tiền nhau ko pác?
có bảo hiểm thì cứ hãng thẳng tiến, thường mấy thằng bảo hiểm nó sẽ lấy lý do hãng làm lâu mà dụ mình ra ngoài để rồi lái xe về nhìn mảng sơn như chó gặm.

Hạng B2
22/11/15
198
132
43
Nhớ luca truớc bác hỏi có nên mua fortuner ko,
Vậy là bỏ ngaòi tai lồ khuyên và ko mua hả bác

Bác đang hỏi em à? Nếu vậy thì bác nhầm ai khác rồi ạ em chưa bao giờ nghía con Fortuner cả.

Hạng D
21/7/07
1.148
8.869
113
sơn ở hãng khác j sơn zin đâu nhỉ?
Sơn zin là sơn lúc chỉ mới là cái khung sắt sau đó được hấp ở nhiệt độ cao. Sơn tút ở hãng là loại sơn khô nhanh dùng để sơn sửa chữa. Màu thì giống nhưng thành phần không giống nhau.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
21/7/07
1.148
8.869
113
Cài này là dán PPF phải không bác? Khi lớp film đã trầy mình đi gara lột ra dán lớp mới lên thì chi phí có thấp hơn sơn lại xe không bác?
Xước lông mèo ra nắng nó tự liền lại. Phải tự làm thì mới rẻ, còn ra shop thì mắc hơn sơn lại.Mà để trầy tới lớp sơn thì hơi bị khó, lớp PPF này nó dai lắm. Có nhiều loại, phải là loại PPF TPU.

• Like
Reactions: ForOurFuture
Hạng D
21/7/07
1.148
8.869
113
Mềnh học qua clip của anh này. Mấy clip trong nước show kết quả sau dán là chủ yếu.

• Like
Reactions: ForOurFuture