Status
Không mở trả lời sau này.
Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
93.837
113
yeucars nói:
tuandq nói:
Vụ này tôi nghe lỏm ở bàn cafe bên cạnh nên không chịu trách nhiệm về độ xác thực nhé! :D

Về nguyên nhân thì do cơ cấu hoạt động khác nhau của Mobi và Vina. Mobi xuất thân là liên doanh giữa VNPT và Comvik. Đến giờ thì 100% vốn Việt Nam nhưng hoạt động vận tương đối độc lập với VNPT và nghĩa vụ chỉ là nộp một phần lợi nhuận về VNPT. Còn việc mua sắm thiết bị, chi phí hoạt động có thể tự quyết được.
Ngược lại, Vina từ đầu là vốn 100% nhưng tổ chức lại không phải là một công ty độc lập mà chồng chéo với các bưu điện tỉnh, thành. Vina chỉ lo phần cung cấp dịch vụ còn phần bán hàng, thu tiền lại do các bưu điện địa phương chịu trách nhiệm.
Cước của thuê bao trả sau do bưu điện tỉnh, thành thu. Còn về thẻ cào Vina thì theo như lời đồng chí mà tôi nghe lỏm được là bưu điện địa phương mua của Vina nhưng doanh thu đó chỉ là trên giấy tờ còn số tiền thực tế trả cho Vina chỉ là 2.000 đồng/thẻ. Số thẻ này khi bán ra thì tiền cũng về túi bưu điện địa phương. Vậy là Vina chỉ có tiếng là doanh thu vài chục nghìn tỷ nhưng số tiền vào tài khoản chẳng được bao nhiêu.
Chà , bác comment y như ngừơi trong ngành nhở :D
Vụ này tôi đã nói trước là nghe lỏm nên không chịu trách nhiệm về độ chính xác nhé! :D

Hạng C
28/5/07
543
34
28
tuandq nói:
yeucars nói:
tuandq nói:
Vụ này tôi nghe lỏm ở bàn cafe bên cạnh nên không chịu trách nhiệm về độ xác thực nhé! :D

Về nguyên nhân thì do cơ cấu hoạt động khác nhau của Mobi và Vina. Mobi xuất thân là liên doanh giữa VNPT và Comvik. Đến giờ thì 100% vốn Việt Nam nhưng hoạt động vận tương đối độc lập với VNPT và nghĩa vụ chỉ là nộp một phần lợi nhuận về VNPT. Còn việc mua sắm thiết bị, chi phí hoạt động có thể tự quyết được.
Ngược lại, Vina từ đầu là vốn 100% nhưng tổ chức lại không phải là một công ty độc lập mà chồng chéo với các bưu điện tỉnh, thành. Vina chỉ lo phần cung cấp dịch vụ còn phần bán hàng, thu tiền lại do các bưu điện địa phương chịu trách nhiệm.
Cước của thuê bao trả sau do bưu điện tỉnh, thành thu. Còn về thẻ cào Vina thì theo như lời đồng chí mà tôi nghe lỏm được là bưu điện địa phương mua của Vina nhưng doanh thu đó chỉ là trên giấy tờ còn số tiền thực tế trả cho Vina chỉ là 2.000 đồng/thẻ. Số thẻ này khi bán ra thì tiền cũng về túi bưu điện địa phương. Vậy là Vina chỉ có tiếng là doanh thu vài chục nghìn tỷ nhưng số tiền vào tài khoản chẳng được bao nhiêu.
Chà , bác comment y như ngừơi trong ngành nhở :D
Vụ này tôi đã nói trước là nghe lỏm nên không chịu trách nhiệm về độ chính xác nhé! :D
Bác nghe lỏm được nhiều thế , em lại tường bác nghe được mỗi vụ nợ lương thôi , còn lỏm được thông tin gì hay không bác , em mời bác cafe 888 tí nhé :D

18/9/04
3.594
93.837
113
Hì hì! Khi kinh tế suy thoái thì ở quán cafe các bác sẽ nghe được nhiều thông tin vĩ mô cùng những giải pháp vực dậy nền kinh tế ý như phiên họp thường kỳ của chính phủ. Còn khi kinh tế đang lên thì sẽ toàn nghe thấy chuyện xe đẹp với chân dài! :D

18/9/04
3.594
93.837
113
puma.com nói:
Suy thóai đến mức em không dám ra quán cafe luôn :D
Tui thì còn mỗi quán cafe để ngồi vì không có việc. Nhưng mỗi lần thì ngồi 3 tiếng luôn! :D

Hạng B2
27/2/12
298
2
0
Chuyện này để thống trị thị trường thôi các bác ạ!2 thằng kết hợp những thằng khác sẽ chết hết,sau này người dùng chết dữ hơn!hên là ko cho sát nhập hahaha

Hạng D
8/12/07
2.662
258
83
Trường Giáo dưỡng
tinhnhubagia nói:
Thương hiệu Mobifone và Vinafone trị giá quá trời tiền, sao bỏ đi được, dù sát nhập kiểu gì cũng phải giữ nguyên tên thương hiệu 2 thằng đó
Kiếm cái sim 0919 090 091 cho nó có thương hiệu bác:D:D:D

Hạng D
24/10/10
3.410
14.778
113
tuandq nói:
puma.com nói:
Suy thóai đến mức em không dám ra quán cafe luôn :D
Tui thì còn mỗi quán cafe để ngồi vì không có việc. Nhưng mỗi lần thì ngồi 3 tiếng luôn! :D

bác ngồi thế nà ít đới, em mà ngồi mỗi lần là mấy trăm tiếng, hihi :p:p

Status
Không mở trả lời sau này.