Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
28/5/07
543
34
28
bravia nói:
nếu sát nhập thì 2 cái showroom to vật của vina và mobil cạnh nhau thì dẹp 1 cái dùng 1 cái thôi chứ
Đâu phải showroom đâu bác , quan chức trong đó không đó :D

Hạng C
3/5/08
965
4
18
53
Chắc giống hồi đó, lắp cái dt bàn cả thang chưa chịu xuống, xuống rồi còn tốn tiền trà nước:D

Tập Lái
3/2/12
28
6
3
40
TPHCM
Sáp nhập để tăng thêm chiêu trò, cạnh tranh mạnh hơn, chèn ép đối thủ khác, rồi đi tới độc quyền.

Hạng D
24/10/10
3.410
14.778
113
hungnd103 nói:
Sáp nhập để tăng thêm chiêu trò, cạnh tranh mạnh hơn, chèn ép đối thủ khác, rồi đi tới độc quyền.
nghe bác nói câu này em sợ bác Vịt teo khó ở đây, hê hê ... dễ ăn của chị lắm à :p:p

Hạng D
17/12/07
3.202
64
48
- Bác Vịttel của quân đội đâu dễ ăn hiếp. Chỉ chưa biết bên đó sẽ ra chiêu bài gì để đối phó với VNPT Mobile đây. Mà nếu sát nhập vậy cái logo hiện lên màn hình ĐT của mình lúa chết. Thà để Vinaphone hay Mobiphone nó còn dễ nhìn.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
93.805
113
lohubu nói:
chuheonongtinh nói:
baogia nói:
Vina yếu quá yhif mobi cứu thôi...

Vina ma yếu.
- Sống Vina mạnh hơn nhiều so với Mobi nghen anh ơi. Cái này ai chơi điện thoại Nhật sẽ rõ....
Mạng Vina thì mạnh nhưng nhân viên Vina thì đói hơn Mobi nhiều! Hôm trước ngồi quán cafe tôi nghe lỏm thấy cuối năm vừa rồi Vina nợ lương nhân viên phòng Kinh doanh cả tháng đó!!!

Hạng D
17/12/07
3.202
64
48
- Em vẫn biết là mạng Mobi íu hơn Vina nhưng sao em không giải thích được vì sao lại thích xài Mobi hơn. Chắc có lẻ cũng có rất nhiều người thích cũng thích xài Mobi như em ( em không quơ đủa cả nắm ) vì thế có thể doanh thu của Mobi cao hơn Vina => Cty làm anh tốt thì lương nhân viên cũng tỉ lệ thuận với vấn đề lãi lổ của công ty. Đây chỉ là ý kiến của em.
- Nhưng sau vụ này thì 2 anh em cũng một nhà rồi còn gi. Lương bổng có thế được cân bằng hơn không nhỉ.

Hạng C
3/5/08
965
4
18
53
tuandq nói:
lohubu nói:
chuheonongtinh nói:
baogia nói:

Vina ma yếu.
- Sống Vina mạnh hơn nhiều so với Mobi nghen anh ơi. Cái này ai chơi điện thoại Nhật sẽ rõ....
Mạng Vina thì mạnh nhưng nhân viên Vina thì đói hơn Mobi nhiều! Hôm trước ngồi quán cafe tôi nghe lỏm thấy cuối năm vừa rồi Vina nợ lương nhân viên phòng Kinh doanh cả tháng đó!!!
Bác nói chính xác, tiền % mỗi sim cũng ít hơn Mobi

Hạng C
28/5/07
543
34
28
tuandq nói:
lohubu nói:
chuheonongtinh nói:
baogia nói:
Trời , có vụ này hả bác , sao em không nghe gì ta :D

Last edited by a moderator:
Hạng C
28/5/07
543
34
28
lohubu nói:
- Em vẫn biết là mạng Mobi íu hơn Vina nhưng sao em không giải thích được vì sao lại thích xài Mobi hơn. Chắc có lẻ cũng có rất nhiều người thích cũng thích xài Mobi như em ( em không quơ đủa cả nắm ) vì thế có thể doanh thu của Mobi cao hơn Vina => Cty làm anh tốt thì lương nhân viên cũng tỉ lệ thuận với vấn đề lãi lổ của công ty. Đây chỉ là ý kiến của em.
- Nhưng sau vụ này thì 2 anh em cũng một nhà rồi còn gi. Lương bổng có thế được cân bằng hơn không nhỉ.
Bác đọc lại cái này dùm em nhé , chừng nào có bút phê của bác 3 rôi hãy bóng bàn .

Trả lời báo chí chiều ngày 20/3 về thông tin sáp nhập VinaPhone -MobiFone, ông Lê Nam Thắng - Thứ trưởng Bộ Thông tin và Truyền Thông cho biết, lãnh đạo Bộ và Ban Cán sự Đảng Bộ chưa xem xét và cho ý kiến bất cứ phương án nào của VNPT.
Ông Lê Nam Thắng cho biết, Bộ Thông tin và Truyền thông được Chính phủ giao nhiệm vụ chỉ đạo tái cơ cấu VNPT nói riêng, các doanh nghiệp viễn thông nói chung. Bộ xác định đây là nhiệm vụ quan trọng, phải làm thật chặt chẽ vì có ảnh hưởng đến hoạt động của doanh nghiệp, đến người lao động và người sử dụng dịch vụ viễn thông. Do vậy các đề án tái cấu trúc nói chung phải được xem xét một cách kỹ lưỡng, theo đúng quy trình. Sau khi có ý kiến của các đơn vị tham mưu, giúp việc, Bộ sẽ xem xét, quyết định và trình Chính phủ phương án cuối cùng.
Về việc tái cơ cấu tập đoàn VNPT và các doanh nghiệp trong lĩnh vực viễn thông, ông Lê Nam Thắng đưa ra 3 tiêu chí. Thứ nhất, việc cơ cấu phải đảm bảo doanh nghiệp viễn thông hoạt động hiệu quả hơn, có năng suất hơn, khả năng cạnh tranh cao hơn. Thứ hai là việc tái cấu trúc không chỉ mang lại lợi ích riêng cho doanh nghiệp, cụ thể ở đây là VNPT, mà phải đảm bảo thị trường viễn thông phát triển bền vững hơn, cạnh tranh thật lành mạnh. Thứ ba là quá trình cơ cấu lại doanh nghiệp nhà nước phải bảo đảm hoạt động của doanh nghiệp, làm cho doanh nghiệp đó vẫn hoạt động ổn định và không ảnh hưởng đến người tiêu dùng.
Theo Thứ trưởng Lê Nam Thắng, VNPT có thể đưa ra rất nhiều các phương án, song đều phải đảm bảo 3 tiêu chí nêu trên và tuân thủ các quy định của pháp luật có liên quan.
Theo : [link]http://vnexpress.net/user/interview/[/link]

Status
Không mở trả lời sau này.