Hạng C
20/8/07
650
648
93
Em không biết các bác khác sao; chứ em thì em nhường cho lên. Không nên dây vô mấy tầng lớp đầu trâu mặt ngựa :oops:. Em là dân văn phòng toàn ngồi máy lạnh; nó tẩn cho thì xong :confused:

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: job 2
Hạng B1
23/3/16
89
90
18
36
e đi gần bấm còi ầm ĩ lên, rồi vượt song song nhìn lướt phát xem đàn ông hay đàn bà lái nếu họ nhìn lại thì lắc đầu to vẻ ko hài lòng, rồi tăng tốc bỏ lại phía sau bực dọc

mic confirmed
Hạng C
18/7/04
756
500
93
Chuẩn bị cúp đầu cũng hay thường xảy ra. Có lúc bị xe tải xe bán tải ỷ xe to cúp đầu, lúc thì bị mấy bác đang vội đón khách cúp, cũng có lúc do tài sẽ không để ý hay các bác ở tỉnh không quen đường... Thôi mình nhường nhịn một chút thì có mất mát gì, giận quá thì một là va chạm nhau, hai là bực bội trong lòng... Nhiều bác còn hăng máu vượt lên cúp lại trả thù...rất nguy hiểm.

• Like
Reactions: lucky88888
Hạng B2
11/1/22
122
2.999
93
34
Thứ 3: Một điều nhịn chín điều lành nên khi thấy xe kia phang lên kiểu hổ báo rồi thì mình giảm ga, nhường cho xe họ điền vào chỗ trống cho xong chuyện vì ai cũng có lúc vội.
Vấn đề là nó nhét đầu nó vào lỗ thì nó cũng không đi nhanh hơn được, mà lại gây tai nạn.

Hạng C
18/3/20
944
912
93
39
Cũng tùy tâm trạng , hôm nào em có chuyện cọc em khô máu , hôm nào vui vẻ thì thôi đi đi , mà cũng ít khi cọc lắm :D

• Haha
Reactions: CuBiMi
Hạng D
9/1/16
1.665
3.231
123
48
Sài Gòn
Em thì tùy tâm trạng lúc đó thế nào =))
Xi nhan đàng hoàng em đều tạo điều kiện nhập làn, còn cái thói ko xi nhan cứ thế cúp đầu thì tùy tâm trạng =)) lúc thì thôi kệ mày, lúc thì bấm kèn.
Cho em thêm chút, tùy cái xe mình chạy nữa, cũng tài đó chạy con Merc tự nhiên ít thấy nó cúp, cũng tài đó chuyển sang con xe phổ thông, tỉ lệ cúp đầu thường xuyên diễn ra.

Chiều nay mới gặp thằng khôn lõi cúp đầu ngay ngã 3 nơ trang long với phan đăng lưu, nó sấn cái rẹt mà mình đang lo né xe từ phan đăng lưu quẹo trái vào NTL làm thắng dúi người với nó, đang chở gấu siêu lớn và gấu lớn nên cắn răng luôn, cũng không còi vì mình ghét còi ngay bệnh viện. Tưởng đâu nó gấp cái gì, ai dè nó chả đi đâu được hơn ngoài chạy trước mũi mình. Thằng này chắc cũng khu nhà em ở nên em theo sát đích nó xem mày ở đâu, tự nhiên tấp vô cây xăng đổ, mình tấp vô khúc trên cho gấu đi siêu thị, sẵn tiện ra đường đứng xem mặt thằng tài, mọa ơi nó đổ xăng cái gì mà hơn 20p sau mới thấy nó bò lên, thấy xe mình đang dừng nó phóng cái rẹt đua mất dạng.

Chơi cứng thì chơi giống altis này nè, sấn luôn, kkk

• Like
Reactions: shinichi2075
Hạng C
19/8/13
536
7.308
93
58
Họ có việc gấp thì nhường cho họ vượt đi anh ơi, bực bội làm gì

Hạng B1
10/7/22
56
53
18
Mình thấy tài xế VN hay có tật đổi lane đường ô tô mà đi y như xe máy, nghiêng xéo cái đầu qua. Lần nào mình ra đường thì hết 6/10 chiếc tạt hay đổi lane kiểu đó rồi.

Bên nước ngoài, người ta có hẳn 1 bài dạy lúc học và thi lái xe làm sao đổi lane, bao gồm cả việc nhìn gương thế nào. Nội dung này lẽ ra nên đưa vào dạy và thi bằng xe thật, đường thật, thay vì làm mấy cái vớ vẩn như cabin và mô phỏng.

Chưa kể nhiều tài VN còn tư tưởng xe máy, signal xong thì nghĩ người ta nhường, cứ đâm đại, mà không chịu suy nghĩ đứng chờ để qua.

Nhiều bác cứ suy nghĩ người ta lái dở thì cho là mua bằng. Mình nói thật, bác thử xem mua có mua được không nhé; làm như mua dễ lắm á. Vấn đề nằm ở chỗ sát hạch và đi thi, thì người ta luyện lái như luyện gà (y như việc học của học sinh/sinh viên hiện nay vậy), chứ không cứ thực tiễn. Do đó, tay lái yếu, không biết xử lý tình huống.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Forrest Gump