Hạng B2
27/10/17
111
129
43
39
Em thì tuỳ tình huống. Như bữa trên cầu vượt, chiều tối mưa đang kẹt 2 cứng 2 làn mà có thằng taxi morning khôn lỏi chiếm luôn phần đường còn lại của xe máy, chạy 1 mạch từ chân cầu lên tấp đầu xe em. Mấy thể loại đó ko đời nào em nhường, mấy xe khác cũng thấy ngứa mắt nên ko cho vô luôn, nhìn nó bị mấy anh xe máy xuống đạp mấy phát móp hông thật đã con mắt. Nhưng khi xuống cầu vượt, em sẵn sàng chủ động nhường một loạt xe tải chuyển làn từ bên phải để qua làn xe tải.

• Like
Reactions: nguyenbaonguyen
Hạng B2
14/7/22
234
198
43
Hôm qua em cũng bị 1 trường hợp y chang mà còn non nên xử lý kém quá. Mình dừng đèn đỏ, hết đèn đỏ mình đi thẳng, có 2 anh sedan ở làn kế bên xi nhan xin vô, anh đàng sau thì ngang xe mình nên không vô được, anh đằng trước có khuynh hướng đưa đầu vô nhưng từ từ nên mình cũng nghĩ là ảnh chờ mình qua rồi mới vô, thế là mình không thắng mà đi thẳng luôn. Ai ngờ xe mình lên bằng xe ảnh thì ảnh đưa đầu xe vô bên hông xe mình. Kết quả hư cam bên phụ và trầy 2 đường bên hông xe. Mình chủ động đi xuống xem ảnh nói gì. Ảnh còn nói em đi sai, ảnh đi đúng rồi, ảnh xi nhan rồi, em muốn đi thẳng thì phải bóp còi hoặc đá đèn để ảnh nhường. Ảnh còn coi xe có trầy không để bắt em đền nữa chứ. Không trầy gì nên mới cho em đi mới ghê. Do xe em có bảo hiểm 2 chiều nên em thấy cũng không đáng để đôi co, bỏ qua luôn cho rồi.

Hạng D
14/8/11
4.163
87.888
113
Đạp thắng cho nó qua thôi chứ biết sao giờ !! :D
Rõ ràng là tay lái đó chưa biết chạy xe... mà thôi để người khác dạy nó... mình không muốn mất thời gian và cảm xúc cho tài xế chay xe kiểu thế !!;):D

• Like
Reactions: anhmafia
Tập Lái
18/8/20
5
0
1
52
mình có việc chạy xe trên Quốc lộ 20, đoạn gần ngã 3 Dầu Giây xe mình đang lưu thông bình thường trên xe có em bé nên mình chạy cẩn thận đường lúc đó rộng trống thì đột ngột có xe tải chạy từ phía sau qua mặt từ bên trong không bóp kèn, không nhá đèn xi nhanh vượt tạt đầu xe mình, quá bất ngờ mình chỉ kịp đạp thắng và lắc đầu xe qua trái né nguyên đuôi xe tải, xe chỉ bị hư kính chiếu hậu và thành xe bị móp nhẹ thời điểm đó có xe chạy ngược chiều tình huống lúc đó vô cùng nguy hiểm, xe tải gây tai nạn xong bỏ chạy luôn. xe mình có cam hành trình muốn gửi video clip cho công an giao thông các bác cho ý kiến

Hạng D
18/2/10
3.127
2.887
113
Thường là phương án 1, còn trong clip của bác thì nên lấy đầu qua phải trước và thắng nhẹ lại!

Hạng B2
6/12/12
340
4.026
93
Xe tạt đầu là bài tập phản xạ.
Cảm ơn họ đã hỗ trợ dụng cụ học tập.