Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51
RE: Nếu cho chọn lựa giữa 2 dòng xe sedan và SUV 5 chỗ

Sao hôm nay Bác Phờ toàn nói xuống ruộng, lên bàn thờ không hà, kinh thế !
Còn nếu được chọn lựa, chắc em sẽ chọn SUV (hiện tại thì em không được lựa chọn).

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

bác Fè hôm nay đi nhậu Con Cọp, về nhức đầu chịu hổng nổi nên lên đây xả xú páp :D

Nhà em tuy đi SUV, nếu có đổi xe cũng sẽ đổi SUV (trừ khi mua thêm :D) nhưng mỗi lần lái sedan là em cứ lâng lâng vì khả năng bám đường và gia tốc, rẹt rẹt vài cái là chăm liền :D. Ngược lại SUV đề pa chậm vì xác nặng nhưng khoảng 50-60 trở đi, đang chạy số 5 muốn qua mặt, trả xuống 4, lách ra, vút ga cứ y như bấm...Nitrous trong 2F2F dzị. Xe nặng nên nó cứ...phăm phăm mà dzọt, tới 120 là em...run chân nhả ga liền :D

Hạng B1
26/1/05
87
2
6
47

Topic này hơi bị rộng. Do đo yêu cầu các bác nên giới hạn so sánh cho các dòng SUV và Sedan cùng giá tiền ở Việt Nam thôi.

Nhưng hình như ở Việt Nam cũng chỉ có em Escape là SUV thôi, còn lại là hàng nhập, vậy nên so sánh với BMW318 cũng có giá khoảng $48k đi nha.

Hạng D

Pajero cứ fang tới đi anh, 150 trong tầm tay....:D Em thì cũng thích SUV, ước mơ nhỏ bé là có em Terios, em rất có cảm tình với em này dù nhiều bác chê.

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

oạch. Chắc bác Granturismo ở..."bển" :D
Ở VN SUV LD có cũng khá: to thì có Land Cu Xờ, trung thì có Pajero, Trooper (hình như ngừng ráp rùi) và Everest, trung-nhỏ (theo TCVN :D) thì có Escape, Vitara và Terios. SUV LD chỉ còn thiếu mấy con siêu to như Ford Excursion thui :D

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59

SUV là câu trả lời cuối cùng của E !

Hạng B2
8/5/06
332
3
0

Chọn Sedan hay SUV 5 chỗ là do nhu cầu sử dụng hàng ngày, nhà SX cũng tính theo nhu cầu sử dụng khi thiết kế xe. Nếu bác đi lại hàng ngày giao dịch làm ăn thì Sedan, nội thất sedan thừơng cao cấp hơn SUV. Còn nếu không sử dụng thường xuyên, lâu lâu làm chuyến dã ngoại,cuối tuần vi vu, thi thoảng phục vụ làm ăn... thì SUV.

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh

Xin các bác lưu ý là: kô lăn tăn về kinh phí.

Nếu vậy tôi cũng chọn SUV. :)

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Nếu không lăn tăn về xiền thì em chọn Hummer nghen các bác :D

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất

Chọn Sedan hay SUV 5 chỗ là do nhu cầu sử dụng hàng ngày, nhà SX cũng tính theo nhu cầu sử dụng khi thiết kế xe. Nếu bác đi lại hàng ngày giao dịch làm ăn thì Sedan, nội thất sedan thừơng cao cấp hơn SUV. Còn nếu không sử dụng thường xuyên, lâu lâu làm chuyến dã ngoại,cuối tuần vi vu, thi thoảng phục vụ làm ăn... thì SUV.
.
Em nghĩ SUV dễ làm nội thất , thiết bị nghe nhìn hơn í chứ.