Hạng D
16/5/08
1.026
1.083
113
Bác nào có cái hình bb412 post dùm thỉnh thoảng em cũng qua đây nhưng ko thấy.

Hạng B2
21/7/14
199
478
63
34
Tp.HCM
Đọan này lúc trước có cải bảng 411 bé tí. XXX mai phục đầy đường và em cũng đã bị gọi vào nói chuyện vì đi sai làn (em đi làn trái) nhưng em không phát tờ rơi cũng ko được lấy biên bản...Sau này cắm lại biển 412, xxx lại bắt lỗi xinhan. em confirm các bác lỗi này bắt đúng nhé. mặc dù đường chỉ có một hướng đi nhưng có bảng rẽ phải + mũi tên rẽ phải+ đánh xe về bên phải gần 45 độ nên phải có signal báo cho xe phía sau vì lí do an toàn.

• Like
Reactions: ngotpro
m.m
Hạng D
18/12/12
1.587
604
113
Đọan này lúc trước có cải bảng 411 bé tí. XXX mai phục đầy đường và em cũng đã bị gọi vào nói chuyện vì đi sai làn (em đi làn trái) nhưng em không phát tờ rơi cũng ko được lấy biên bản...Sau này cắm lại biển 412, xxx lại bắt lỗi xinhan. em confirm các bác lỗi này bắt đúng nhé. mặc dù đường chỉ có một hướng đi nhưng có bảng rẽ phải + mũi tên rẽ phải+ đánh xe về bên phải gần 45 độ nên phải có signal báo cho xe phía sau vì lí do an toàn.
từ mũi tên rẽ phải bác nói , chạy thêm 100m nữa khi bắt đầu vào cua sẽ có mũi tên đi thẳng. để ý đi ( nếu có đi ngang )

tí em up hình ....

xxx bắt láo chứ ở đó mà đúng.

• Like
Reactions: ngotpro
Hạng B2
21/7/14
199
478
63
34
Tp.HCM
từ mũi tên rẽ phải bác nói , chạy thêm 100m nữa khi bắt đầu vào cua sẽ có mũi tên đi thẳng. để ý đi ( nếu có đi ngang )

tí em up hình ....

xxx bắt láo chứ ở đó mà đúng.
Nhà em đường Nam Cao, đi mỗi ngày, em nhớ cái mũi tên rẽ phải trước cua quẹo...bác up hình giúp em

• Like
Reactions: dawmgoodman
Hạng C
11/3/14
637
932
93
Theo ý cá nhân thì biển báo "hướng đi bắt buộc phải theo" thì không phải signal gì hết. Lý luận của CSGT là phải có signal để phương tiện phía sau biết là không đúng - vì tất các các phương tiện tham gia giao thông là theo biển báo, vạch kẻ, đèn tín hiệu và người điều tiết giao thông chứ không phải theo tín hiệu của phương tiện phía trước.
_ Trường hợp đường cong rồi nhập làn XLHN ở trạm 2: Nếu CSGT bắt lỗi không signal thì các Bác hỏi lại là nếu có signal thì mở signal phải hay trái - không thể lặp lờ được. Khi nào nhập làn XLHN mà không có signal trái là sai - đương nhiên. Còn signal phải là không cần thiết vì là đường cong.

Tập Lái
6/2/14
15
8
3
Chào các bạn, theo minh biết đoạn đường này xxx thường bắt lỗi xe không bật xi nhanh phải đối với những xe bánh không nắm luật. Nếu ai mà nắm luật chiến với XXX là sẽ cho đi ngay. Khúc đường này là đường cong, dưới làn đường có vẽ mũi tên quẹo phải cặp theo đường KCN Cao, con hướng đi thẳng xa lộ hà nội đã chắn những tấm bê tông. Tóm lại theo luật Giao thông đường bộ, tại vị trí này không cần bật đèn xi nhan phải vì không có chuyển hướng. Kinh nghiệm nếu bị bắt yêu cầu ghi rõ lỗi và ở vị trí bị bắt để kiện với PC 67, nếu làm cứng rắn như vậy chắc chắn XXX sẽ cho đi. Vì chắc chắn khu vực này XXX bắt sai luật.

m.m
Hạng D
18/12/12
1.587
604
113
Ngã 3 trạm 2, hướng từ Sài Gòn về Biên Hòa, XXX bắt xe máy

chuẩn bị vào cua, có mũi tên rẽ phải

tới đoạn cua thì lane bên ngoài xuất hiện 1 mũi tên đi thẳng, ở trong ko có.

bản 412, có mũi tên đi thẳng trên cả 2 lane.

E ri pọt hình ảnh thế đó, anh em cứ tham khảo, e chưa bị thổi ở đây bao giờ. gặp các anh ấy đứng ở đây vài lần, lúc đó, e toàn chạy lane ngoài ( tốc độ 50 hoặc hơn và ko mở signal ) hihi.

nếu xxx đứng sau bản 4.1.2 mà thổi lỗi signal thì các bác cứ chỉ vào cái bản đó mà nói chuyện

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
21/7/14
199
478
63
34
Tp.HCM
View attachment 167442
chuẩn bị vào cua, có mũi tên rẽ phải

View attachment 167443

tới đoạn cua thì lane bên ngoài xuất hiện 1 mũi tên đi thẳng, ở trong ko có.

View attachment 167444

bản 412

E ri pọt hình ảnh thế đó, anh em cứ tham khảo, e chưa bị thổi ở đây bao giờ. gặp các anh ấy đứng ở đây vài lần, lúc đó, e toàn chạy lane ngoài ( tốc độ 50 hoặc hơn và ko mở signal ) hihi.
Theo ngu ý của em thì mũi tên báo rẽ phải ở trước cua nghĩa là xe buộc phải chuyển hướng sang bên phải (có cả mũi tên vẽ dưới đường và biển báo rẽ phải). Còn bác nào nói đi không phạm luật thì khi bị xxx cho ăn cạp nong mấy bác xin biên bản để khiếu nại giúp em.

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
có mũi tên rẽ phải là phải chuyển hướng các bác nhễ ? còn nếu đường cong phải có biển báo đường cong chứ !? nhưng rốt cuộc xxx bắt lại phải chiến sao đây khi có mũi tên bắt buộc rẽ phải!? tôi không chuyển làn cũng ko vượt nên ko cần xinhan ? chuyện lấn tuyến chắc chắn là cãi dc ùi ! còn xinhan hơi khó nhễ ?

• Like
Reactions: dawmgoodman