Hạng B1
17/5/14
61
12
8
tình huống dành cho những bác rất ghét áo vàng ăn bánh mì: nếu bị chặn bởi 2 tên áo vàng thì sau khi chúng bla bla, đòi tiền ...: các bác hít thở 1 hơi để tĩnh tâm, nắm 2 bên cầu vai sút mạnh vô chỗ hiểm của nó; nhớ cầm theo bộ đàm, sau đó chạy về phía moto rút chìa khóa moto ném vô KCNC kế bên rồi nhảy lên xe chạy tiếp nhé.

• Like
Reactions: lhd0306
Hạng C
16/5/11
673
68
28
tình huống dành cho những bác rất ghét áo vàng ăn bánh mì: nếu bị chặn bởi 2 tên áo vàng thì sau khi chúng bla bla, đòi tiền ...: các bác hít thở 1 hơi để tĩnh tâm, nắm 2 bên cầu vai sút mạnh vô chỗ hiểm của nó; nhớ cầm theo bộ đàm, sau đó chạy về phía moto rút chìa khóa moto ném vô KCNC kế bên rồi nhảy lên xe chạy tiếp nhé.
bác thử chưa ạ? :)

Tập Lái
22/5/14
44
49
18
43
Vụ đi làn nào thì rõ ràng rồi có thể chiến được.

Em thấy XXX hôm đấy đứng ở chỗ mấy cái bóng cây mát mát ấy, dự là bắt hành vi không xi nhan của người đi đường trước khi biển 412 có hiệu lực ạ.

Chiến có vẻ khó khăn nhỉ các bác?

• Like
Reactions: ngotpro
m.m
Hạng D
18/12/12
1.587
604
113
Vụ đi làn nào thì rõ ràng rồi có thể chiến được.

Em thấy XXX hôm đấy đứng ở chỗ mấy cái bóng cây mát mát ấy, dự là bắt hành vi không xi nhan của người đi đường trước khi biển 412 có hiệu lực ạ.

Chiến có vẻ khó khăn nhỉ các bác?
gặp mũi tên rẽ phải ( e mở xi nhan ) , gặp mũi tên đi thẳng ( e tắt xi nhan , dù vẫn còn trong khúc cua ) e đi lane ngoài ... chắc khó mà xin đc bánh mì. cứ thực hiện đúng theo bb và vạch kẻ đường

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
gặp mũi tên rẽ phải ( e mở xi nhan ) , gặp mũi tên đi thẳng ( e tắt xi nhan , dù vẫn còn trong khúc cua ) e đi lane ngoài ... chắc khó mà xin đc bánh mì. cứ thực hiện đúng theo bb và vạch kẻ đường

ờ thà bác nói zậy thì e chịu.. chứ từ thủ đức về khi gặp mũi tên quẹo phải không xi nhan trước bb 412 là e hỏng chịu à hehe:3dcuoi:

Hạng C
4/10/09
627
808
93
View attachment 167442
chuẩn bị vào cua, có mũi tên rẽ phải

View attachment 167443

tới đoạn cua thì lane bên ngoài xuất hiện 1 mũi tên đi thẳng, ở trong ko có.

View attachment 167444

bản 412, có mũi tên đi thẳng trên cả 2 lane.

E ri pọt hình ảnh thế đó, anh em cứ tham khảo, e chưa bị thổi ở đây bao giờ. gặp các anh ấy đứng ở đây vài lần, lúc đó, e toàn chạy lane ngoài ( tốc độ 50 hoặc hơn và ko mở signal ) hihi.
Mình đang chạy trên một làn đường thẳng ( bảng 412 )không có chuyển hướng thì làm gì phải mở tín hiệu.báo hướng rẽ.

nếu xxx đứng sau bản 4.1.2 mà thổi lỗi signal thì các bác cứ chỉ vào cái bản đó mà nói chuyện

Tôi đang chạy trên một làn đường thẳng (làn trong hoặc làn ngoài theo bảng 412 )không có chuyển hướng hoặc chuyển làn thì làm gì phải mở tín hiệu.báo hướng rẽ. Và cho nó một bô làm kỷ niệm.

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Tôi đang chạy trên một làn đường thẳng (làn trong hoặc làn ngoài theo bảng 412 )không có chuyển hướng hoặc chuyển làn thì làm gì phải mở tín hiệu.báo hướng rẽ. Và cho nó một bô làm kỷ niệm.
Dạ không phải đoạn sau bb 412 mà là đoạn gặp vạch 1.18 bắt buộc rẽ phải đó bác ơi.. kể cả trước 412 mình ko cần xinhan vẫn được vì đã có vạch 1.18 chỉ được đi thẳng ! câu hỏi đặt ra là khi mình gặp vạch chỉ được quẹo phải có cần phải xinhan hay ko thui ạ ??

Hạng C
4/10/09
627
808
93
Dạ không phải đoạn sau bb 412 mà là đoạn gặp vạch 1.18 bắt buộc rẽ phải đó bác ơi.. kể cả trước 412 mình ko cần xinhan vẫn được vì đã có vạch 1.18 chỉ được đi thẳng ! câu hỏi đặt ra là khi mình gặp vạch chỉ được quẹo phải có cần phải xinhan hay ko thui ạ ??
Nếu đó là hướng đi phải theo thì không cần mở tín hiệu đèn....vì không còn hướng đ nào khác, mà nếu xxx bắt vào thì cứ kêu nó lập bb nhưng đừng xin nó lập nó không cho đâu, chủ yếu là tiền và tiền mà thôi:3dcuoileluoi:.(bi giờ nó tào lao lắm, tướng của nó nói lấy tiền vài trăm ngàn ........ đâu có gọi là tham nhũng