Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
20/12/09
1.169
7.862
113
Suốt ngày đi từ phòng này qua phòng kia phải leo cầu thang , mỏi chân !
Cảm giác khi leo cầu thang chênh vênh , nhìn xuống thấy ngợp !
Tóm lại :
- Để phô diễn kiến trúc , khoe nhà : làm lệch tầng
- Để ở cho sướng : làm bình thường

Hạng D
29/12/10
3.133
14.122
113
TP.HCM
nhà ngắn quá làm lệch tầng mất diện tích . lệch tầng thích hợp với nhà có chiều dài xây dựng từ 25m trở lên . vì khi lên cầu thang ta sẽ có thêm một phòng khách ở giửa sẽ làm cho đở vướng mắt và thoáng hơn . chứ lên lầu mà hướng ra trước là phòng ngủ đóng cửa kín mít quay vô trong thì phòng ngủ sau củng kín mít . dòm cái cầu thang như địa hình ngợm hơn hửa

Hạng B2
21/11/10
486
218
53
48
lệch tầng tốn diện tích,lên xuống mệt lắm bác à,xd tốn tiền hơn khoảng 20%.với dt nhà bác kh nên xây lệch tầng,muốn cho thoáng bác chừa lại 1,5m đằng sau làm giếng trời là ok

OS
Tập Lái
6/8/10
31
0
6
55
haobui nói:
Lệch tầng làm cho nhà <span style=""color: #ff0000;"">rối</span> thêm . Bị chia nát nhiều , khó khăn cho sau này muốn mở rộng 1 không gian nào đó và đặt biệt là thi công lâu hơn và <span style=""color: #ff0000;"">tốn tiền </span>hơn :D

Đồng quan điểm với bác HaoBui
Với lại bác chủ có hầm rồi thì làm lệch tầng thì rối gấp 2 lần đấy ạ
Miếng đất ngon quá

Hạng B2
8/6/11
197
38
28
Em cũng đồng ý với Bác Hảo Bụi. Khi nào nhà dài loòng thoòng thì lệch tầng mới mang lại lợi ích. Nhà ngắn củn (14m) làm quả lệch tầng nữa là nát không gian.

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.384
297
83
The Earth
Em đã làm lệch tầng, không thấy rối gì hết nhưng lại có thể làm giảm độ cao của bậc thang. Nhà em mặt phía sau cao hơn trước 75cm nên em sử dụng luôn kích thước này để làm lệch tầng.
Gửi bác cái hình nhà em

Hạng F
5/3/10
6.005
33.519
113
vậy nếu chiều dài 26M cho xây 21.5m thì có nên xây lệch tầng không ạ?

Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
tonjohn nói:
Suốt ngày đi từ phòng này qua phòng kia phải leo cầu thang , mỏi chân !
Cảm giác khi leo cầu thang chênh vênh , nhìn xuống thấy ngợp !
Tóm lại :
- Để phô diễn kiến trúc , khoe nhà : làm lệch tầng
- Để ở cho sướng : làm bình thường

<span style=""color: #000080;"">Em cũng có ý tương đồng với bác tonjohn</span>
<span style=""color: #000080;"">Em kô fải kiến trúc sư nên kô thể bàn về chuyên môn, em xin đưa ý kiến đứng trên phương diện người sử dụng. Em thích thông tầng, ghét lệch tầng ! </span>
<span style=""color: #000080;"">Nếu ở nhà lệch tầng thì mỗi lần di chuyển từ phòng này sang phòng khác fải leo cầu thang !:mad: Cảm giác cứ rối rối như vào mê cung, khó xác định vị trí phòng ở tầng mấy ! Hơn nữa em vào nhà mấy người có tiền, hầu như chẳng ai ở nhà lệch tầng cả ! </span>

Full Sinopharm
25/12/09
2.702
33.325
113
Em thì có cả 2 loại nhà:), thấy thế này:
Nhà phô bình thường thì 2 phòng trên 1 sàn, có thể xài chung 1 toilet. Vừa tiết kiệm diện tích vừa tiết kiệm chi phí. Thích hợp gia đình có con nhỏ hay có người già; chạy qua lại trông coi cho dễ.
Lệch tầng thì mỗi phòng phải có toilet riêng. Tốn diện tích hơn. Mỗi phòng là đủ cho 1 gia đình riêng. Dễ làm thêm các phòng sinh hoạt chung như đọc sách, karaoke, chơi game, spa...Thích hợp cho gia đình mà con cái đã lớn; hoặc con cái có gia đình riêng; sinh hoạt riêng. Trong khi bếp, phòng khách, phòng sinh hoạt vẫn sử dụng chung...
Cá nhân em thích lệch tầng; đẹp, lạ, tự do, nhiều chức năng....

Status
Không mở trả lời sau này.