Status
Không mở trả lời sau này.
Chi Hội Trưởng P.O.C
AeroKid nói:
nam_nam1431 nói:
Cảm ơn các Bác nhiều, chiều đó em và BX đã đi xem nhà rùi, và thống nhất không xây lệch tầng, nhưng bả cả nói phải tính kỹ bảng vẽ kết cấu, các bác xem vẽ kết cấu trong vòng 7-10 ngày là ok chưa?
<span style=""color: #000080;""> Chúc mừng bác Nam cuối cùng cũng ra quyết định chọn xây lệch tầng. Tuy em không kết lệch tầng nhưng khi nào xong thiết kế hoặc xây xong nhà, bác post vài tấm ảnh lên đây để mọi người trong thread cùng chia sẽ niềm vui với bác</span> !;)
, bác chúc mừng hay chia buồn

Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
haobui nói:
AeroKid nói:
nam_nam1431 nói:
Cảm ơn các Bác nhiều, chiều đó em và BX đã đi xem nhà rùi, và thống nhất không xây lệch tầng, nhưng bả cả nói phải tính kỹ bảng vẽ kết cấu, các bác xem vẽ kết cấu trong vòng 7-10 ngày là ok chưa?
<span style=""color: #000080;""> Chúc mừng bác Nam cuối cùng cũng ra quyết định chọn xây lệch tầng. Tuy em không kết lệch tầng nhưng khi nào xong thiết kế hoặc xây xong nhà, bác post vài tấm ảnh lên đây để mọi người trong thread cùng chia sẽ niềm vui với bác</span> !;)
, bác chúc mừng hay chia buồn

<span style=""color: #000080;"">Bác haobui chiếu tướng em rồi ![>:p] Phần in đậm, em đọc thiếu chữ "không" nên post phần phản hồi ko chính xác. </span>

<span style=""color: #000080;"">Tuy nhiên em vẫn có thiện chí chúc mừng vì ở đời có mấy lần mua xe, cưới vợ, xây nhà. Đây là những việc hệ trọng nên khi làm được thì cần sự chia sẽ, chúc mừng</span>:)

Hạng B2
16/3/06
207
2
18
53
tuy bác chọn rồi nhưng em vẫn góp ý. Chọn không xây lệch tầng là chính xác. Nhà em diện tích 8x17 xây lệch tầng nên diện tích bây giờ cảm thấy quá thiếu. Lúc mới xây thì không nghĩ ngợi gì, giờ thì thấy không đủ so với nhu cầu. Miếng kế bên cùng diện tích của ông cậu xây bình thường thì phòng quá trời, tha hồ làm phòng chức năng. Bên nhà cậu vừa có phòng đọc sách, phòng chiếu phim, phòng tập gym, rồi phòng cho khách vô ở. Còn nhà em chả có cái khỉ khô gì ngoài 5 phòng cho các thành viên trong gia đình cùng cái sân thượng nhờ lệch tầng nên có cái hồ cá lớn. Anyway, nhà lệch tầng thì nhìn rất sang, ai vô cũng phải trầm trồ. Các góc lệch tầng treo tranh sơn dầu, chưng bình hoa khô thì rất đẹp. Buổi tối hoặc có tiệc tùng bật các đèn cầu thang thì lung linh các bác ạ.

Hạng B2
10/4/11
199
0
18
em thì vẫn thích nhà lệch tầng, ở rất thoáng mát...

Hạng C
10/1/11
543
10
28
em nói không với lệch tầng. làm cho cái nhà ko ra cái nhà, ko biết mình đang ở đâu nữa. ko lẽ nói anh đang ở lầu 1 rưỡi nè vợ ơi hehe

Tập Lái
8/9/06
40
4
8
Nhà lệch tầng hay hay đó bác.Nhà tui đang ở cũng lệch tầng nè.Vài bác KTS cũng khen đó.

Hạng B2
16/4/10
106
0
18
HCM
lệch hay không lệch tầng là tùy thuộc vào nội dung nhu cầu của bác chủ thớt như thế nào nữa.!!!
Bác thử đề ra bao nhiêu phòng chức năng, có garage không, theo lộ giới thì có phải trừ sau bao nhiêu. v.v...
Theo quan điểm của em thì Về không gian cả hai đều có sự hấp dẫn riêng của nó

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/9/10
115
94
38
SG
SONArch nói:
lệch hay không lệch tầng là tùy thuộc vào nội dung nhu cầu của bác chủ thớt như thế nào nữa.!!!
Bác thử đề ra bao nhiêu phòng chức năng, có garage không, theo lộ giới thì có phải trừ sau bao nhiêu. v.v...
Theo quan điểm của em thì Về không gian cả hai đều có sự hấp dẫn riêng của nó
Em đồng ý với bác!
Thêm một cái khác nữa: bác xây nhà lệch tầng rồi thì sau này có muốn gắn thang máy cho nhàn thì ..bó tay

Hạng C
6/5/10
524
5
18
b2driver nói:
Thêm một cái khác nữa: bác xây nhà lệch tầng rồi thì sau này có muốn gắn thang máy cho nhàn thì ..bó tay

Thang máy nó chả liên quan gì đến lệch hay ko.

Hạng B2
18/1/08
135
3
16
123
Bien Hoa Dong Nai
Nhà em cũng lệch tầng nè, rất thoáng mát và sáng, đất nhỏ 4 x 13, diện tích xây dựng 209m2, trên sân thượng em còn tạo được cái vườn nho nhỏ, em ở nhà đúc liền thấy nó cứ bi bí thế nào í. Đúng là 9 người 10 ý, bác cân nhắc thật kỹ hãy quyết định, miếng đất nhà bác ok rùi

Status
Không mở trả lời sau này.