Tập Lái
13/4/08
47
36
18
Tranh luận lấp liếm, phí thời gian. 5 năm ở Châu Âu để cãi nhau về cái xe!!!

Hạng D
21/9/10
1.937
11.048
113
Tranh luận lấp liếm, phí thời gian. 5 năm ở Châu Âu để cãi nhau về cái xe!!!
tại mấy anh có cái Vitara mà thần thánh nó quá, thì mình mới phân tích nó chỉ là cái xe bình dân của dân châu âu mà thôi. Mà suzuki chủ yếu ở thị trường Đông Âu chứ Tây Âu ai mà chạy.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
22/9/14
238
346
63
42
ở đây mình chỉ so sánh giá trị các loại xe để cho mọi người hiểu cái vitara của anh nó tương đương cái xe nào tại thị trường sản xuất cái xe đó.
tóm lại Vitara gần bằng Caren và thấp hơn Tucson khoảng 25-30% nhé

ở đây mình chỉ so sánh giá trị các loại xe để cho mọi người hiểu cái vitara của anh nó tương đương cái xe nào tại thị trường sản xuất cái xe đó.
tóm lại Vitara gần bằng Caren và thấp hơn Tucson khoảng 25-30% nhé

Đi có vẻ lan man quá bác. Vấn đề bác đặt ra là Vitara AT về VN tại sao có giá 820 triệu, trong khi đó giá ở bên Hung là 16k. Em đã giải thích là bản bên Hung la bản Base, bản về VN AT và có cửa sổ trời. Giá có trên web quy đổi ra hơn 20k. Giờ bác lái qua so sánh xe khác Caren này nọ. Bác có vẻ lái vấn đề nhanh quá, tranh luận kiểu này chắc không bao giờ dừng. Bác lại nói xe phân khúc bình dân mà về VN giá cao, 820 triệu xe nhập ở VN coi là xe bình dân hay xe sang vậy bác? 1 tỏi cũng chưa gọi là xe sang đâu bác. Tucson hơn 25-30% về VN cũng hơn 25-30% vậy thì có gì sai đâu?

Bác không có idea gì mới thì mình xin dừng ở đây.

Hạng D
21/9/10
1.937
11.048
113
Mà thôi, ai thích gì mua nấy, cũng công nhận là dạo này Suzuki có đột phá về mặt thiết kế.
Sorry các anh, mình stop ở đây

Hạng B1
19/8/15
74
421
53
43
May quá, cho tràng pháo tay tiễn bác !
Aiza tiếc...vậy thay vì bỏ 820tr mua cái xe đó có con nào cùng óp sần nhưng khoảng 600-700tr hông mấy anh. Đôi khi xem mấy anh cãi nhau cũng có cái hay..lộ cái ngu của em cùng mục đích sử dụng nhưng em sẽ lựa cái nào rẻ rẻ lúc trục trặc dễ sửa, hay ít nhất sau 5 năm bán ko quá mất giá lắm.

Hạng B2
11/4/14
113
356
78
Em có vài ngu ý ở đây!
_ Chọn xe và mua được con xe theo ý thích của mình thì khỏi phải nghe những lời mật ngọt ong bướm hay móc khoét của mọi người.
_ Giá ( phụ thuộc vào thị trường và chính sách của " mấy ông")
_ Tính năng xe: hãng nào cũng có mấy ông KS cho ra đời mẫu sp của mình! Thằng nào cũng có ưu nhược! ( mấy bác khỏi thách nhau về các tính năng của xe hãng này so với hãng kia!)
_ Hậu mãi: thời điểm bây h, xe nào hỏng cần sữa chữa khắc phục đều dễ dàng và tốt ( cn ô tô xứ vịt bây h ko còn như 10 n về trước)
_ Giá trị xe qua sử dụng: Giá tốt hay ko do mấy bác làm thị trường quyết định nhé!
Cuối cùng em có vài lời, đây dù gì cũng là box Su và nói riêng về New VITARA nên các bác trao đổi về em nó là chính và trên tinh thần ace OS nhé các bác!