Hạng B2
11/10/15
121
321
63
42
thay bugi mới không cảm nhận được sự khác biệt trong cảm giác lái xe, nhưng vấn đề tiết kiệm xăng thì quá rõ ràng, không có gì bàn cãi. Đây là mức tiêu thụ xăng của xe em sau khi thay bugi mới, mới chỉ là hàng bosch cho 325i chứ chưa phải là hàng genuine.

Đây là chuyến đầu tiên em đi công tác bằng xe cá nhân. Bình thường chạy chiếc fortuner của công ty. thời gian lái xe hết 6 tiếng, đến nơi mệt lả. Còn lần này đi bằng e46 hết 4.5 tiếng, xuống đến nơi khỏe re, cậu em đi cùng chỉ nhận xét được mỗi 1 câu với vẻ mặt rất ấm ức "sao đi xe chục năm mà đi không bị mệt như chiếc honda city của em".
"dù chục năm nhưng đây là Bi em", em giải thích mà khoái trá trong bụng :3dcuoigif:
Anh cho em hỏi mua bugi này ở đâu hay anh vào hãng mua? em cám ơn anh.

Hạng B2
16/10/13
234
197
43
41
Sai Gon
dichvuthanhlapcongty.com.vn
Kính các bác
Cho em hỏi 2 vấn đề nhờ các bác tư vấn . Xe em BMW 325i -2011
1- khi quay vô lăng nghe tiếng két két bên dưới - ko biết là vấn đề gì
2- Muốn kết nối cổng USB em có thấy trong cốp có cổng In nhưng ko biết các bác đã dùng cái này lần nào chưa

mong các bác chỉ giáo !

Hạng B2
11/10/15
121
321
63
42
Avint nó chỉ nấu rom dựa trên phần cứng như những đầu DVD tàu khác thôi.
Cái này em sure luôn. Do nó siêng xào nấu nên nhìn giao diện nó hầm hố rứa thôi. Y như thằng dynavin, giá tiền thì mắc mà chạy chậm rì + âm thanh cũng y như đầu tàu. Dynavin và đầu android, wince .... em đã có tháo ra so sánh kết cấu phần cứng.
Anh nào chơi âm thanh thì sẽ thấy chỉnh equal thường ít có tác dụng như là chỉnh trên ampli. Nên cái đầu Avin nó làm chỉnh tá lả rứa màu mè rứa thôi, chứ bản thân nó cũng chỉ là đầu phát chứ không tích hợp amplo, thì cũng y như mình xài dây jack cắm 3 ly cho tai nghe dtdd. Rồi chỉnh Equal trên dtdd cũng không ảnh hưởng nhiều.

Còn về dây dẩn tín hiệu, em thấy trên Mer E nó xài cáp quang luôn. Chứ E46 cáp thường, nhưng chống nhiểu khá tốt, nên cũng loại trừ khả năng này.

ps: đầu android nên có thể chơi nhạc lossless , cũng có thể chỉnh Equal luôn á. ( cài thêm ứng dụng ). Chơi trên nền android.
Vì cái đầu đó nó tích hợp 2 đầu chung 1 cục. Một phần chỉ để chơi nhạc usb,cd, thẻ nhớ ... hiển thị , bluetooth kết nối dtdd, camera de, tiến . radio ... Không cần kích hoạt hdh adroid.
Còn phần nữa là chạy android. Khi ấn nút android để nó khởi động hdh thì mới xài , xài định vị , liên kết usb 3g, wifi, gps , nghe nhạc chất lượng cao ...

2 phần này chạy riêng biệt.
Anh cubi thứ 2 khoảng 11-12h trưa anh cho người đem qua giúp em 01 bộ pedal, 01 bộ ron đèn pha trước nha! Anh xem giúp em có nút nhựa gắn vào viền chỉ hông của 04 cánh cửa cho em nhưa hình chữ nhật màu trắng và nhựa tròn màu xanh lá cây mỗi thứ 01 bịch lâu ngày nó bị giòn hết rồi! Số Phone của em 0918.249.738. Thanks anh.

Hạng C
21/12/14
738
1.078
93
topic lâu quá không cập nhật. có chút thời gian em update tí.
Sau khi chia tay em 325i và em ấy đang hạnh phúc ở nhà @dungviethp, em đón 1 em gái già khác về để có điều kiện nghịch phá

Em sẽ cập nhật quá trình chăm sóc gái già ở trong topic này luôn.