1/4/07
21.982
16.729
113
0913168658
RE: Nhiều Bác chuẩn bị gác kiếm, đi Taxi (trong đó có em)

Trích đoạn: Nguyễn

TIÊU CHUẨN
Sức khoẻ người điều khiển phương tiện giao thông cơ giới đường bộ
(Ban hành kèm theo Quyết định số 33/2008/QĐ- BYT
ngày 30 tháng 9 năm 2008 của Bộ trưởng Bộ Y tế)

Trích:

I. THỂ LỰC
Người có một trong các tiêu chí về thể lực hoặc chức năng sinh lý, bệnh tật (có hoặc không có các thiết bị trợ giúp) sau đây là không đủ điều kiện về sức khỏe để điều khiển phương tiện giao thông cơ giới đường bộ.

Mình chắc sinh lý hơi yếu, chắc phải lên VP đó, tìm ai kiểm tra !

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83

Đề nghị thống kê tai nạn giao thông trong 6 tháng. Ghi chép cẩn thận số liệu chiều cao,cân nặng. Số liệu nào quá 20%/tổng tai nạn GT thì các bác có số đo tương ứng sẽ không được cấp mới (nếu chưa có) hoặc thu hồi (nếu đã có) bằng lái xe.
Quyết định này dựa trên số liệu thống kê nhá...Các bác đừng có mà nói ngồi rảnh vẽ ra.!!!:).!
(Ủa...mà sao giống "Chuyện ngoài lề" quá dậy ta !)

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Trích đoạn: nquynh

Theo em bác nên đi mổ Lasik thôi, giá từ 10 tr đến 15tr ở BV Mắt ĐBP. Bác sẽ mất khoảng 2 tuần để hồi phục mắt và sau đó là 10/10. Đi đêm sẽ không bị chói mắt.
Trích đoạn: binhtri

Tiêu em rồi, mắt em cận đến 7 đi-op, lái xe 8 năm nay vẫn bình thường có sao đâu ta, như vậy em cũng phải gác kiếm hay sao? :mad::mad: thật sự em rất thích chạy xe, giờ sao các bác?
chắc cuối năm nay làm luôn cái Lasik cho ổn thôi, Quy Định vô lý quá, có phải người bị cận là gây TNGT đâu ta? đâu có thống kê nào đâu

Hạng B2
4/10/05
113
0
0
HCMC

Mình làm cặp kính sát tròng, đi khám đeo vô BS có biết không ta???[8|]

Hạng B2
3/7/08
278
11
18

Em chắc chắn là Ông nào ký văn bản này chưa qua bất kỳ một trường lớp nào về y khoa, hoặc có bằng thì là bằng mua vì không ai lại đi giới hạn thị lực bằng cách bắt người ta không đeo kính cũng như tiêu chuẩn này quá khác với điều kiện sức khỏe trung bình của người VN. Tóm tại, chỉ nằm trong 2 chữ "bù nhìn" mà không có kiến thức chuyên môn.

Hạng B1
29/1/07
70
1
0

Chết cười với bác này, mắt lác đi với chị em cũng vậy bạn em bị rồi. Nhìn rau lại cứ tưởng nhìn ....xôi.

Trích đoạn: phantan

Em nghĩ mắt lác (lé) cũng không được? Vì tài xế mắt lác: Khi vi phạm làm việc với xxx > xxx dể hiểu nhầm, bất tiện.:D

Hạng B1
22/7/08
53
0
0

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D chịu không nổi bác ạ :D:D:D:D:D:D:D

Trích đoạn: phantan

Em nghĩ mắt lác (lé) cũng không được? Vì tài xế mắt lác: Khi vi phạm làm việc với xxx > xxx dể hiểu nhầm, bất tiện.:D

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113

Tài xế công ty em là nạn nhân của qui định này (hắn có 1,52m thui à). Chắc phải nhờ BS cho cái giấy khống mới đổi bằng được. ;)

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Chắc đây cũng là một trong những cách hạn chế lưu thông trên đường, :D...chỉ có cái lợi .. cho các cò :D

Hạng F
14/9/04
9.907
28.692
113
Q3

mai mốt sẽ có luật , Nam đi khám sức khỏe nếu over 20 cm hoặc Nữ vòng 1 XXX cm sẽ khôgn đủ ĐK lái xe vì sợ đụng vô lăng [8D]

Last edited by a moderator: