Hạng B2
22/7/20
371
627
93
33
Haizzz. Lại thêm các thành phần đi khóc hộ cho doanh nghiệp. Tranh luận với DLV làm gì cho mệt các bác ơi, thành phần này đông lắm

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng B2
29/4/15
298
1.772
103
36
Có trạm sạc mà, họ chuyển hệ thống Vinmart nên gặp chút vấn đề thôi, trạm sạc vẫn đang xây dựng, vấn đề là bác bỏ ra vài chục triệu đòi một dịch vụ hạng sang thì không đâu làm được cho bác đâu. Giờ này Honda, Vespa còn bán xe máy điện giá gấp vài lần Vinfast mà chẳng có lấy nổi một trạm sạc ở Việt Nam nhá. Kể cả MBI thần thánh mà mọi người tung hô cách đây 2 năm cũng không xây một trạm sạc nào ở Việt Nam luôn.
Giờ xe ô tô thì bài toán là rủi ro càng cao thì lợi nhuận càng lớn, bác không muốn góp vốn từ ban đầu thì đợi 1 năm nữa hẵng mua, tiền trong túi bác cần gì phải hỏi ai. Giờ công ty đang phát triển nên vẫn phải vài năm nữa, bác không đủ kiên nhân thì mua các hãng khác, góp vốn cho họ về xây hạ tầng Nhật Bản, Châu Âu, còn con cháu người Việt thì chắc chỉ có hưởng được hạ tầng của người việt xây thôi, đừng hi vọng kiếm được 1 đồng của mấy đồng chí kia.
Bác mới ngủ dậy hả??? Đi vào vấn đề đi…500 trạm sạc theo báo nói ds và địa chỉ ở đâu??? 2000 trạm khi nào hoàn thành? Ds và địa chỉ. Đừng đánh tráo bản chất vấn đề bác nhé… khách hàng cần trạm sạc thực tế ko cần mấy cái vẽ trên báo hay lời hứa nhé… mấy cái này sao ko công khai trên web công ty nhỉ… Minh bạch lên đi chứ, khách hàng ko phải là gà nhé… :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Bác mới ngủ dậy hả??? Đi vào vấn đề đi…500 trạm sạc theo báo nói ds và địa chỉ ở đâu??? 2000 trạm khi nào hoàn thành? Ds và địa chỉ. Đừng đánh tráo bản chất vấn đề bác nhé… khách hàng cần trạm sạc thực tế ko cần mấy cái vẽ trên báo hay lời hứa nhé… mấy cái này sao ko công khai trên web công ty nhỉ… Minh bạch lên đi chứ, khách hàng ko phải là gà nhé… :)
Bác không hiểu văn hoá của Vinfast, họ không nói trước, bác cứ đợi đến cuối năm, xem họ có đạt đúng con số đã công bố hay không. Còn giờ báo chí toàn lấy thông tin ở đâu đâu chứ
Vinfast không công bố kế hoạch lắp trạm sạc, vị trí các kiểu cũng không, chỗ nào làm rồi báo chí mới biết mà viết. Em cũng rất bực mình vì cái vụ này vì anh em muốn mua e34 không dám mua, sợ mua xong đắp chiếu vì chẳng có trạm sạc gần, gia đình trẻ toàn chung cư, tuổi 35-40 mà có nhà riêng dưới đất ô tô vào thoải mái thì hơi khó. Bác không hài lòng thì không mua, em cũng đoán họ không nhắm vào bác như là một khách hàng tiềm năng, chắc chỉ nhắm anh em HCM+HN. Bác cứ mua toyota hay honda cho chắc ăn, em cũng đang đi honda đây. Em cũng chưa mua được e34 vì chẳng biết mua xong có sạc được ở chung cư hay ko.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Haizzz. Lại thêm các thành phần đi khóc hộ cho doanh nghiệp. Tranh luận với DLV làm gì cho mệt các bác ơi, thành phần này đông lắm
Seeder ở đâu chả có bác ơi.Vì miếng cơm manh áo thôi.Cuộc sống mà!

Bác cứ nói tên em ra nhé, em có nick debutant bên voz làm Smod từ những năm 2003, chúng ta trao đổi để xây dựng, và em không bảo vệ một hãng nào hết. Em bán đèn pin trên https://trungdao.vn, có viết blog trên đó, em có địa chỉ nhà và thông tin cụ thể trên đó. Thông tin profile trên Linkedin của em đây : https://www.linkedin.com/in/nguyenquanggiapvn/
Về mặt tài sản chắc em xếp top dưới ở đây, nhưng kiến thức thì chắc chắn được thế giới xếp vào dạng biết chữ. Em không phải loại anh hùng bấm bàn phím đâu ạ.
Bản thân em đã gọi giã tổng đài Vinfast khá nhiều lần vì thông tin không cụ thể. Nhưng rõ ràng văn hoá của họ quá khác biệt, tập khách hàng của họ cũng vậy. Cái gì tốt bảo tốt, cái gì dỏm em bảo dỏm. Chỉ hi vọng Vinfast không phá sản sớm để mấy đồng chí khác giảm giá để người Việt được mua xe giá phù hợp. Riêng con Fadil đồng nghiệp mới lấy giá 325 triệu lăn bánh thì em công nhận là rẻ, hỏi sao nhiều người mua.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: CuBiMi
Hạng C
16/4/16
755
954
98
Vũng Tàu
Bác không hiểu văn hoá của Vinfast, họ không nói trước, bác cứ đợi đến cuối năm, xem họ có đạt đúng con số đã công bố hay không. Còn giờ báo chí toàn lấy thông tin ở đâu đâu chứ
Vinfast không công bố kế hoạch lắp trạm sạc, vị trí các kiểu cũng không, chỗ nào làm rồi báo chí mới biết mà viết. Em cũng rất bực mình vì cái vụ này vì anh em muốn mua e34 không dám mua, sợ mua xong đắp chiếu vì chẳng có trạm sạc gần, gia đình trẻ toàn chung cư, tuổi 35-40 mà có nhà riêng dưới đất ô tô vào thoải mái thì hơi khó. Bác không hài lòng thì không mua, em cũng đoán họ không nhắm vào bác như là một khách hàng tiềm năng, chắc chỉ nhắm anh em HCM+HN. Bác cứ mua toyota hay honda cho chắc ăn, em cũng đang đi honda đây. Em cũng chưa mua được e34 vì chẳng biết mua xong có sạc được ở chung cư hay k

Vinfast không công bố kế hoạch lắp trạm sạc, vị trí các kiểu cũng không, chỗ nào làm rồi báo chí mới biết mà viết. Em cũng rất bực mình vì cái vụ này vì anh em muốn mua e34 không dám mua, sợ mua xong đắp chiếu vì chẳng có trạm sạc gần, gia đình trẻ toàn chung cư, tuổi 35-40 mà có nhà riêng dưới đất ô tô vào thoải mái thì hơi khó. Bác không hài lòng thì không mua, em cũng đoán họ không nhắm vào bác như là một khách hàng tiềm năng, chắc chỉ nhắm anh em HCM+HN. Bác cứ mua toyota hay honda cho chắc ăn, em cũng đang đi honda đây. Em cũng chưa mua được e34 vì chẳng biết mua xong có sạc được ở chung cư hay ko.
Họ lấy bản vẽ chung cư, khách sạn của Dic rồi a. Vừa rồi chuẩn bị khảo sát thì bùng dịch nên tạm dừng, chắc trễ vài tháng

• Like
Reactions: TamQuy
Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Họ lấy bản vẽ chung cư, khách sạn của Dic rồi a. Vừa rồi chuẩn bị khảo sát thì bùng dịch nên tạm dừng, chắc trễ vài tháng
Cảm ơn bạn CuBiMi, mình cũng biết một số thông tin, nhưng là khi Vinfast làm rồi mới biết. Nếu họ chia sẻ thông tin trước, có thể nói là dạng kế hoạch sơ bộ vị trí, còn thời gian triển khai chưa xác nhận, thì người dùng cũng có thể xuống tiền đặt cọc được. Đây thì chịu, mình bảo thằng em chuyển sang 2022 mua xe rồi, lúc đó E34 có thể không rẻ như giờ nhưng chí ít cũng biết chính xác tình trạng, nó cũng ở nhà của DIC.

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng B2
29/4/15
298
1.772
103
36

Cảm ơn bạn CuBiMi, mình cũng biết một số thông tin, nhưng là khi Vinfast làm rồi mới biết. Nếu họ chia sẻ thông tin trước, có thể nói là dạng kế hoạch sơ bộ vị trí, còn thời gian triển khai chưa xác nhận, thì người dùng cũng có thể xuống tiền đặt cọc được. Đây thì chịu, mình bảo thằng em chuyển sang 2022 mua xe rồi, lúc đó E34 có thể không rẻ như giờ nhưng chí ít cũng biết chính xác tình trạng, nó cũng ở nhà của DIC.
Cái xe điện quan trọng nhất là sự thuận lợi trong trạm sạc... số lượng trạm, công suất đáp ứng, thời gian sạc nhanh... V.F bán cái xe cho người ta, cái quan trọng nhất là trạm sạc thì khách hàng ko biết đã làm đến đâu? Khi họ mua xe thì có thuận tiện trong vận hành ko? KH cần thấy thực tế... Kờ lâu ra là một điển hình.... Nổ hàng ngàn trạm sạc trên toàn quốc, chính sách đổi pin này nọ... giờ thì sao... xe "Lâu Ra" chạy lúc nào cũng lo nơm nớp hết pin giữa đường... nhìn số lượng xe Lâu Ra trên đường sẽ hiểu.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: TamQuy