Hạng B1
2/11/07
67
1
8
www.thanhhai.com
Đi đường tôi hay đảo mắt qua gương trái và gương phải, nhưng còn gương giữa (ở trong xe) rất ít dùng. Có anh bạn bảo nhìn gương giữa mới chính xác. Nhưng tôi nhìn gương giữa lại thấy xe đằng sau như gần hơn, có lúc tưởng như người ở xe sau ngồi ngay sau hàng ghế lái của mình.

Lại nữa, gương trái và gương phải mình hay lau nên nhìn trong, rõ hơn. Còn gương giữa nhìn qua kính sau mà nhiều lúc kính bẩn nên nhìn không rõ lắm.

Tôi muốn hỏi kinh nghiệm các bác tài khác nhìn gương như thế nào?

Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội
RE: Nhìn gương thế nào là chuẩn?

Đang đi thỉnh thoáng bác đá hậu phát xem xe cộ ra sao, trước khi rẽ cũng làm phát. Nhiều bác hay chất đồ chơi che kín kính hậu theo em là rất nguy hiểm :(

Hạng B2
22/11/06
419
31
28

khi cần thắng gấp bác nhìn gương hậu rồi quyết định thắng kiểu nào

Hạng B2
22/11/06
419
31
28

Trích đoạn: haichien

Trích đoạn: qazwx

khi cần thắng gấp bác nhìn gương hậu rồi quyết định thắng kiểu nào

Bác còn kịp nhìn gương chiếu hậu hay sao ?
có khi nào bác chạy đường trường 80 - 100 km/h trước thằng xe ben chưa ? nếu chưa hôm nào bác thử phát

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Thi lấy bằng lái xe ở nước ngoài không nhìn gương hậu trong xe trong khi lái là bị cho rớt luôn đấy bác ạ

Hạng B2
7/6/07
120
0
16

Trích đoạn: minhtit

Thi lấy bằng lái xe ở nước ngoài không nhìn gương hậu trong xe trong khi lái là bị cho rớt luôn đấy bác ạ

Đúng như bác minhtit nói đấy, chẳng những nhìn gương mà còn phải xoay người nhìn bên hông để đề phòng có xe nhỏ cập sát hông trong trường hợp rẽ trái phải hoặc quay đầu ra sau để quan sát trong trường hợp de. Trường dạy lái xe ở Việt Nam em không thấy đề cập những tình huống này. Về gương hậu thỉnh thoảng Bác cần dùng để up date thông tin những thằng đang chạy đằng sau chứ.

Hạng D
29/10/07
2.005
9.467
113
HCM
www.bsdinsight.com

Trích đoạn: minhab

Đang đi thỉnh thoáng bác đá hậu phát xem xe cộ ra sao, trước khi rẽ cũng làm phát. Nhiều bác hay chất đồ chơi che kín kính hậu theo em là rất nguy hiểm :(

bác không nhìn thì tập đi bác ơi, đâu có khó gì, từ từ rồi nó quen thôi mà bác

Hạng C
30/9/06
635
2
18
53

Gương trong xe đi trong trong thành phố thì thấy người đi sau rất gần, nhưng ra ngoài xa lộ thì rất công dụng vì vùng mà mình thấy được rất rộng và xa phía sau xe.