Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
RE: Nhìn vạch sơn biết chỗ cấm đỗ, cấm dừng

Không chỉ mấy quận trung tâm đâu bác, có ở khắp nơi, ngay cả những nơi mình không ngờ nhất. Cho nên các bác cứ phải dòm biển báo trước tiên, sau đó mới dòm vạch sơn. Tài xế em đến Đồng xoài, BP mà còn suýt bị tốn tiền vì cái vạch ấy đấy, may nhờ dân xung quanh họ ra hiệu nên thoát 2 anh xxx đang đứng từ xa chờ mần thịt.

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên

Trích đoạn: buglover

Chính xác như bác Nguyen nói. Sơn màu vàng. Hình như chỉ mấy quận trung tâm mới có vạch sơn ở lề đường để báo cấm đỗ hay cấm dừng thôi, các quận khác thì chỉ có biển báo. Nhìn chung là phải chú ý cái biển báo là chính.

Các bác cho em hỏi, có được đè lên các vạch 1.16.1, 2, 3 trên hình của bác phantan không?

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113

Không, nhưng thực tế được.:D

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53

Em không chắc nhưng thấy nó toàn vạch liền thì em chắc sẽ bị phạt nên tránh nó là tốt nhất. Mấy cái này chắc là kẻ thay tiểu đảo, hay trước khi vào mấy con lươn đây.

Hạng D
4/7/05
1.137
1
0

Trích đoạn: phantan

Nhìn vạch mà đường cho đỗ ngày chẵn ngày lẻ là bó tay.com .

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113

Hiệu lực giữa Vạch và Biển báo: Chấp hành biển báo. Không nhìn biển báo đầu đường (thường là vị trí cắm) đến giữa đường thì bó tay thật nếu sai biển.

Hạng B1
8/8/07
84
0
0

Nhận biết được ý nghĩa của các vạch sơn là rất quan trọng vì nhiều khi biển báo bị che khuất, hoặc mình sơ ý không nhìn khi vào đầu đường. Em thấy một số đường có vạch trắng liền cách vỉa hè khoảng 20cm là nghĩa gì hả các bác ?

Hạng C
2/5/07
700
321
63
HCM

Nếu tấp vô chỗ không có vạch sơn nào cả thì có đồng nghĩa với việc được phép dừng hoặc đậu kg?

Last edited by a moderator:
Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên

Trích đoạn: phantan

Không, nhưng thực tế được.:D

Thực tế thì em thấy khá nhiều xe đè vạch này vì nó thường rộng một cách vô lý :D. Ý em hỏi là theo luật và với xxx thôi? Như với 1.1 và 1.2 thì rất rõ rồi, còn với loại này thì thú thực em cũng không nhớ trong luật viết như thế nào :(

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53

Trích đoạn: tuanhfam

Nếu tấp vô chỗ không có vạch sơn nào cả thì có đồng nghĩa với việc dừng hoặc đậu kg?
Bác hỏi không rõ, ý bác là tấp vào chỗ không có vạch sơn thì mình có được đậu hay dừng không? có đúng không ạ? Còn phải xem biển báo nữa chứ bác, nếu biển báo và vạch sơn mâu thuẫn nhau thì em khuyên bác nên theo cái nào cấm, đừng theo cái nào cho phép (Ví dụ, biển báo cho đậu (P) nhưng chỗ đó lại có vạch liền thì thôi đừng đậu, kiếm chỗ khác nhé)