Hạng F
16/7/15
6.347
26.284
113
vãi mấy anh...
em thấy biển báo rất rõ ràng; cứ đúng luật mà đậu,...
chắc mấy anh toàn đi siêu xe... sợ vặt kính... !?

Hạng D
17/8/09
3.369
31.567
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Mình chuẩn bị đi Đà Lạt lần đầu bằng o tô 7 chỗ vs gia đình. Nhờ a/e tư vấn chỗ đậu xe oto khi ăn Bánh ướt lòng gà ở Tăng Bạt Hổ, kem bơ ở Nguyễn Văn Trổi, Bánh trán nướng ở Phan đình phùng. Cảm ơn ạ.

View attachment 2948201*Ảnh minh họa
Mấy món đó ở ĐL bán nhìu mà, Cứ chạy vòng vòng. chổ nào vắng hay đậu xe đc thì ghé. Chứ cần gì phải ăn những quán nổi tiếng. Lúc nào cũng đông, chen lấn,

Hạng D
11/4/10
1.546
3.199
113
TP.HCM
Nếu ở xa chợ thì nên kêu taxi, đi gia đình cũng đông tính ra cũng ko bao nhiêu mà yên tâm, ăn uống, dạo chợ đêm khỏi lo nghĩ..khu chợ chỉ được cái kk đông vui chứ thật ra chẳng có gì ngon..cafe Tùng thì tạm được, khói thuốc mịt mù, ko thích hợp với PN & TE.

Nếu muốn đi xe nhà thì anh cứ vào vòng xoay nước trước chợ, ôm vòng xoay quẹo trái vào Ng.V.Cừ thấy xe đậu dọc 2 bên đường thì mình tấp vào,..hên xui...khu này gọi là ấp Ánh Sáng, có quán bún bò O Hạnh khá ngon.

Bánh ướt lòng gà ko dễ đậu xe oto, ăn thì ngon nhưng họ dùng chén, dĩa nhựa,..nghĩ tới ảnh hưởng môi trường thì gđ em ko ăn nữa,..dù rất tiếc.

Kem bơ Thanh Thảo ăn cũng tạm được, nhưng đa số mua mang đi vì ko có chổ ngồi chứ đừng nói là xe, nhiều quán khác ngon hơn,..Vd: Dalat Night gần bến xe Thành Bưởi, đầu đèo Pren, cáp treo,..

Bánh tráng nướng + nước đậu nành nóng, lạnh thì xác định khu chợ là dở nhất, anh chịu khó chạy xe qua Trần Hưng Đạo hướng về Cầu Đất khoảng 1km đoạn bên đối diện ĐH Kiến Trúc, có 1 điểm ăn khá ngon,..đường này còn có quán bò nướng đoạn qua show room xe Ford khá ngon, quán cơm gia đình cặp hông Phòng CSGT Đà Lạt..

Cơm hến, bún, miếng măng vịt anh ghé Phan Bội Châu gần khu chợ, bên tay phải, cách Nhà chiếu phim đầu chợ khoảng 50m.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
11/4/10
1.546
3.199
113
TP.HCM
E vừa về. Khuyên thật bác k nhu cầu đi chợ thì cứ thuê cách tung tâm xa ra. Các bãi xe giờ thu phí 30k/ tiếng. Qua đêm k dưới 200k. Ks xung quanh chợ đêm giờ k dám bao vé đỗ xe nữa. Tự túc hết.
Chính xác, hàng trăm lần em đi ĐL thì chắc 7-80 lần em ko lết ra tới chợ, thậm chí > chục năm nay tết em cũng hay đi xuyên tết > 10 ngày ở ĐL thì cũng ko lết tới khu chợ,..nếu có thì cũng chỉ chạy tạt ngang vô ghé mua chút gì đó rồi đi, thường thì ngày cuối vô chợ mua ít nhang thơm về tặng cho ông già vợ,..và để nhà mình xài, còn mấy thứ khác em mua trực tiếp tại vườn hay ủng hộ cho bà con xung quanh đó,.. :D

Hạng B1
5/7/16
58
34
18
39
e hỏi ké luôn là ăn trưa với ăn tối ở Đà lạt thì ăn quán nào dc ạ?E chưa đi Đà lạt bao giờ

Hạng D
16/10/06
1.559
10.987
113
sites.google.com
Chính xác, hàng trăm lần em đi ĐL thì chắc 7-80 lần em ko lết ra tới chợ, thậm chí > chục năm nay tết em cũng hay đi xuyên tết > 10 ngày ở ĐL thì cũng ko lết tới khu chợ,..nếu có thì cũng chỉ chạy tạt ngang vô ghé mua chút gì đó rồi đi, thường thì ngày cuối vô chợ mua ít nhang thơm về tặng cho ông già vợ,..và để nhà mình xài, còn mấy thứ khác em mua trực tiếp tại vườn hay ủng hộ cho bà con xung quanh đó,.. :D
Đi chợ cũng có cái vui, chợ ban ngày thì đi hưởng ko khí cuộc sống đà lạt, chợ đêm thì đậm ko khí du lịch. Tất nhiên ai thích yên tĩnh ko xô bồ thì tránh xa chợ.

Hạng F
5/3/10
6.005
33.519
113
Đi chợ cũng có cái vui, chợ ban ngày thì đi hưởng ko khí cuộc sống đà lạt, chợ đêm thì đậm ko khí du lịch. Tất nhiên ai thích yên tĩnh ko xô bồ thì tránh xa chợ.
gia đình mình đi dạo quanh bờ HXH & đi bộ 1 vòng chợ đêm ĐL + mấy con phố quanh khu Hòa Bình là cũng thấy vui rồi. Cái chính là không khí :D

• Like
Reactions: dccouq
Hạng C
7/3/17
677
14.125
93
Mình chuẩn bị đi Đà Lạt lần đầu bằng o tô 7 chỗ vs gia đình. Nhờ a/e tư vấn chỗ đậu xe oto khi ăn Bánh ướt lòng gà ở Tăng Bạt Hổ, kem bơ ở Nguyễn Văn Trổi, Bánh trán nướng ở Phan đình phùng. Cảm ơn ạ.

View attachment 2948201*Ảnh minh họa
nay khu Hoà Bình phạt nguội ghê lắm, anh nên gửi ở Chợ Đà Lạt(nếu còn chổ) hoặc gửi ở công viên rồi đi bộ hoặc đi taxi xe Điện. Nếu Cuối Tuần thì khó tìm chổ đậu xe lắm

Hạng D
16/10/06
1.559
10.987
113
sites.google.com
nay khu Hoà Bình phạt nguội ghê lắm, anh nên gửi ở Chợ Đà Lạt(nếu còn chổ) hoặc gửi ở công viên rồi đi bộ hoặc đi taxi xe Điện. Nếu Cuối Tuần thì khó tìm chổ đậu xe lắm
Giờ giá 30k/30p thì chắc cũng còn chổ, ko ai dám đậu lâu như ngày xưa, nhất là mấy xe dịch vụ.

• Like
Reactions: MaybachS600