Hạng B1
3/9/07
68
1
8
Visit Site
thế ở đây ko bác nào xem gặp nhau cuối năm à, đủ hết giấy tờ nhưng vẫn thiếu - nếu bác kẹp vào đó 1 cái ảnh bác thì có khi bác được đi ngay ấy chứ, khỏi hỏi lôi thôi.

Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM
cám ơn bác x108 nhé, chiêu này có vẻ hiệu quả về kinh tế đây, nhưng không biết có chủ xe nào chịu không nhỉ, họ có bị liên đới gì và trong trường hợp nào ko ?

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Bác đừng khai là xe mua . Vậy thì không có lý do gì để lập biên bản cả. Còn việc mua bán bị phát hiện mà không sang tên thì bị phạt là đúng rồi. Xe công ty qua nhiều đời , giấy tờ rắc rối nên làm lại cho ổn Bác à. Bác nên nhờ Tư vấn lo cho Bác. Anh em OS nào biết đường giúp đỡ Bác chủ thớt đi.

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
Mà phải nhớ rằng trên giấy uỷ quyền phải có công chứng theo đúng cấp thẩm quyền và có ghi thời hạn hiệu lực . Giấy uỷ quyền vô thời hạn được coi là giấy "giả" đó nha. !!!

Hạng D
23/2/09
1.382
8.183
128
Nếu Bác thật sự ko vi phạm gì mà bị thổi vào và bị làm khó như vậy thì chứng tỏ Bác quá hiền! Bác cứ thử nghĩ xem nếu xxx nào cũng làm như vậy thì xã hội ắt sẽ loạn lên vì xxx tự tiện thổi vào mà ko có sự vi phạm nào cả từ đầu; cái đó được gọi là lạm quyền đó - và em nhớ rằng trong quy định nội nghiệp của CSGT do Bộ ban hành thì cấm cái này (xin lỗi em nhất thời ko nhớ tên số VB)
Vì vậy nếu là em thì sẽ ko thật th2 nhận lỗi (nói ra cái hớ của mình) mà hỏi lại tôi có vi phạm gì ko? nếu ko thì trả giấy tờ lại đây ( vì đâu có quy định pai3 chính chủ xe mới được quyền điều khiển xe mà ko cho ng khác điều khiển đâu, đúng ko bác?)
Chúc bác lần sau cứng hơn!

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
X108 nói:
Sao bác không nói là xe mượn. Ai cấm chạy xe mượn hả bác :D?

- Nếu chạy xe một mình thì nói là xe mượn.
-Nếu trên xe có "em út" thì nói là xe mua có vài trăm chai, giấy tờ làm gì cho mất thời gian..."đồng chí" cần gì, tôi chiều !!!

Hạng B2
XXX thổi hoặc đi môt chặn lại là có chuyện rồi,dù mình có đi đúng tuyến,đúng tốc độ...vv...và vv..Chẳng hạn như E ,ko biết là có hiền quá ko chứ cũng pjải chi rồi mới đi được,đang chạy tốc độ 50km/h,đúng len,lúc 2giờ sáng thứ 5 (mùng 2 Âl ) moto chở 2 xxx tới chặn đầu xe,E xuống xe ,hỏi lỗi gì,xxx trả lời kiểm tra xe và giấy tờ,Evui vẻ trình giấy tờ đầy đủ (xe,giấy Đk xe,và bằng lái)tất cả đều đứng tên 1 người là E, thấy ko có vấn đề gì,xxx lại bảo giở cốp xe để kiểm tra,trong xe ko có gì ngoài bông hoa và thức ăn (vì chở bà con đi núi Gia lào (chứa chan - Đồng nai) rồi xxx đếm đầu người trong xe,xe 16 chổ nhưng dư 2 người ( 1 bé 8 và 1 bé 10 tuổi)
thế là xxx chuyển qua lổi chở quá người quy định ,đòi lập BB , thế là em đành chịu ko muốn mất thời gin nữa ,nên đành phải mượn lại giấy Đk và kẹp vào 1 xị , rồi xxx mới trả lại giấy tờ và cho đi,nói tóm lại xxx vẫn tìm mọi cách để có lỗi vi phạm, kinh ngiệm trước sau gì cũng chi ,thôi thì chi trước cho khỏi mất thời gian và coi chừng xxx khùng thì lập BB giử giấy tờ cũng phiền lắm các bác ah.... đành phải làm hư xxx thôi....

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Xe 16 chỗ mà Bác chở quá hai đứa nhỏ thì đâu bị phạt đâu Bác , như thế là xxx bắt chẹt sai qui định rồi

Hạng D
15/12/07
1.772
17
38
hehe..lạ nhỉ..thế thì chắc bác gặp hội XXX đói rùi, hôm qua em lấy xe ông anh đi VT, chiều về qua Tân Thành chút xíu thì lỡ chạy 120 để vượt một dàn container, gần đến trạm mới phát hiện, mình hạ một phát xuống còn 60 là lách ra lane trái ngay nhưng ko thoát, tưởng sao gọi vào coi giấy tờ xem sao vì thấy mình phi kinh quá, xong cho đi, chả "luật" gì cả, cười như Liên Xô luôn, trong khi đ/c chạy sau mình thấy nó alo đi đâu ah, quay lại định hỏi han đã thấy một cái b/bản chú xxx cầm sẵn rồi..thiện tai thiện tai..chả hiểu kỉu gì...mà em hay gặp vụ hỏi giấy tờ bâng quơ lắm nhé, lần nào cũng toàn đi xe ngta ko ah,mình bảo xe mượn mà có chú nào vặn vẹo gì đâu nhỉ --> mặt mình đáng tin thế cơ ah :))

Hạng B2
13/1/08
160
1
0
catsonvn.com
Hôm 28 vừa rồi em làm quả Tuyên Quang về qua QL37 em chạy bình thường, chẳng lỗi gì cũng bị XXX nó tuýt còi lại, vợ em y vợ bác đấy cũng tên cty, XXX nó xem hết đăng ký, bằng lái rồi soi đến sổ kiểm định chẳng thấy gì moi được quay qua soi đến bảo hiểm bác ạh - Em nghĩ chắc đợt này bọn nó vạch lá tìm phạt vụ bảo hiểm cho mấy cô vợ già của chúng mình. Soi chán chả còn gì chú XXX hỏi một câu "Xe công ty à?" em cũng trả lời đơn giản "Vâng!" Chẳng còn gì nói nữa chú ấy trả giấy tờ cho em rồi chạy ra tuýt còi xe khác :)
Theo em biết thì theo quy định lái xe cho công ty phải có hợp đồng - Nhưng cái hợp đồng lao động thì mấy lái xe đút túi xuốt đâu phải không các bác