Hạng B2
22/10/08
476
3
0
49
Các bác cho em hỏi chút, hôm vừa rồi em đang vi vu trên đường , có mấy chú xxx tuýt em lại và kt giấy tờ, của em đầy đủ hết, các chú ý xem xong rồi nói:" xe mua bán không sang tên đổi chủ- lỗi này phạt nặng đây" ( xe em mua bán viết tay, tên đăng ký vẫn là của một công ty) - Vậy em có vi phạm luật không ạ? Nhờ các bác cho em sáng dạ- cảm ơn các bác nhiều

Hạng D
3/9/08
4.594
47.001
113
Một chủ đề thật nhạy cảm...theo e thì bác không phạm lỗi gì hết, và e cũng không hiểu tại sao bác lại chấp nhận phạt.?

Hạng B2
22/10/08
476
3
0
49
hoadat nói:
Một chủ đề thật nhạy cảm...theo e thì bác không phạm lỗi gì hết, và e cũng không hiểu tại sao bác lại chấp nhận phạt.?

nhưng mà bác ơi em mới xem lại thì điều 34, khoản 4 điểm đ có ghi:" Điều 34. Xử phạt chủ phương tiện vi phạm quy định liên quan đến giao thông đường bộ

...
4. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với chủ xe ô tô, máy kéo, xe máy chuyên dùng và các loại xe tương tự ô tô vi phạm một trong các hành vi sau đây:
...
đ) Không chuyển quyền sở hữu phương tiện theo quy định;
..."

Như vậy là thế nào bác ơi?

Tập Lái
17/1/09
5
0
1
Đúng là cấm......nhưng bác có thể nói là xe của công ty (hoặc của xếp....v.v...). Chiêu này là nhất thời thôi. Sau này bác nên chuyển quyền sở hữu xe. Vì: Nếu bác mất giấy "Mua, bán, cho, nhận xe" là coi như xe bác thuộc về chủ cũ (không có gì làm bằng chứng). Về sau nếu bác muốn đổi xe khác thì lại phải chạy đi làm giấy tờ, thủ tục lằng nhằng mất rất nhiều thời gian

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Xe mượn, lái thuê vẫn bị, vì xxx yêu cầu chủ xe (mới) đến để xử lý.

Hạng B2
X108 nói:
Sao bác không nói là xe mượn. Ai cấm chạy xe mượn hả bác :D?

Kể cả nói mình là tài xế chạy xe thuê bác ơi,xxx giờ biết chiêu này của AE mình nên hù lập BB giử giấy tờ xe, kêu chủ đến giải quyết, mình sợ rắc rối nên đành phải làm luật thôi, mà phải 2 xị mới chịu đó... botay.com...

Hạng B2
2/8/07
460
8
18
daoctruc nói:
X108 nói:
Sao bác không nói là xe mượn. Ai cấm chạy xe mượn hả bác :D?

Kể cả nói mình là tài xế chạy xe thuê bác ơi,xxx giờ biết chiêu này của AE mình nên hù lập BB giử giấy tờ xe, kêu chủ đến giải quyết, mình sợ rắc rối nên đành phải làm luật thôi, mà phải 2 xị mới chịu đó... botay.com...

nó hù mình thì mình hù nó lại...
giờ nếu chủ đến giải quyết thì giờ anh tính sao??? fạt tội gì hả? ok, lập biên bản đi coi xem thằng nào chết.

mấy vụ này fải cứng mấy bác à. nói nó chứng minh đây là xe chưa sang tên coi, xme chứng minh đc ko? ko chứng minh đc nhưng lập biên bản là sai rồi. cứ vậy làm tới

Hạng B2
31/12/07
146
1
0
53
Vũng Tàu
Vụ này vô lý quá. Nếu phạt như vậy thì nó phạt biết bao nhiêu xe trên đường. Phải cứng rắn thôi các bác ạ.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Không hù doạ hay vô lý đâu bác: Vì giấy tờ theo xe là "Giấy Đăng Ký..." không có giấy này: Phạt, còn có giấy mua bán xe (giấy tay hay HĐ mua bán...) tất nhiên trên giấy đó có ghi ngày tháng giao dịch> Vậy là chưa sang tên còn gì? Nếu qúa thời hạn sang tên theo quy định> Phạt. Còn nếu đưa Giấy chứng nhận cũ ra thì sao biết được.

Last edited by a moderator: