Tập Lái
16/6/22
3
5
3
36
Chào các Bác,

Em là tài mới trước giờ chỉ tàu ngầm để theo dõi những chia sẻ của mọi người. Sắp tới có việc cần đi Kontum nên đăng lên đây nhờ các bác chỉ dùm cho lộ trình đi như thế nào là tốt nhất (đỡ căng thẳng do em mới lái :D). Em đi từ Q9-TPHCM và đến TP. Kontum ạ. Dọc đường đi có chỗ nào nghỉ trưa ăn uống hợp lý thì cũng nhờ các bác chỉ cho em với.

Xin cảm ơn mọi người đã đọc ạ.

Nhờ các Bác hướng dẫn đường đi Kontum từ Sài Gòn cho tài mới
Hình minh họa :D

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: chipvn147
Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Mình nghĩ chắc bác đi hướng Mỹ Phước-Tân Vạn-QL13-QL14 thẳng tới Kontum luôn. Đi Tây Nguyên qua các tỉnh Bình Phước, Đắc Nông, Gia Lai bắn tốc độ, bắt lỗi lấn vạch nhiều nên bác đi theo biển báo và đúng tốc độ thôi là được.

Tập Lái
16/6/22
3
5
3
36
Mình nghĩ chắc bác đi hướng Mỹ Phước-Tân Vạn-QL13-QL14 thẳng tới Kontum luôn. Đi Tây Nguyên qua các tỉnh Bình Phước, Đắc Nông, Gia Lai bắn tốc độ, bắt lỗi lấn vạch nhiều nên bác đi theo biển báo và đúng tốc độ thôi là được.
Cảm ơn bác đã chia sẻ. Nhân tiện bác có biết chỗ nào dừng nghỉ dọc đường ổn chút không? Do em đi có phụ nữ trẻ em nên cần sạch sẽ tí. Cảm ơn bác.

Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Cảm ơn bác đã chia sẻ. Nhân tiện bác có biết chỗ nào dừng nghỉ dọc đường ổn chút không? Do em đi có phụ nữ trẻ em nên cần sạch sẽ tí. Cảm ơn bác.
Bác dừng nghỉ như thế nào ? Mình kể mấy nơi mình từng ở, bác tham khảo thử nhé :
1. BMT : Ban Mê Central Hotel - 63-65-67 Ngô Quyền, tp BMT. Chỗ này mình thích nhất vì nó gần chỗ ăn uống, quán cà phê đẹp, beer club cũng gần. Ra Bảo tàng cà phê cũng thuận đưo72ng. Buổi tối mình toàn đi bộ lòng vòng quanh đó, ăn nem nướng Thanh Hùng xong đi uống cà phê. Ra đường Lê Thánh Tông ở phía sau, song song với Ngô Quyền cũng nhiều quán ăn ngon và rẻ (bánh ướt thịt nướng, quán ăn Hội An mà theo cậu chủ là mỗi ngày chở nguyên liệu từ HA lên để bán).
2. Gia Lai : mấy lần lên toàn ở ks Công Đoàn dường Hai Bà Trưng. Chỗ này sạch, rẻ và sân đậu xe cực rộng. Chỉ có 1 bát tiện là sáng sớm bị cái loa phường phát từ 5g sáng. Nếu ở bên old wing đối diện ks Tre Xanh thì tránh được một chút. Buổi sáng đi bộ ra ngay phía sau là chợ, ăn phở 2 tô quán Cao Nguyên ngon, sạch rẻ, phục vụ ân cần không chảnh chó như phở Hồng. Nhưng tại mình đi có 2vc thôi nên dễ dãi trong chuyện ăn nghỉ, sau này mình thấy Gia Lai có nhiều ks mới đẹp và rẻ mà mấy năm nay dịch nên chưa đi lại. Có gì bác hỏi thêm các anh chị hay du lịch Gia Lai cho biết. Pleiku cũng có nhiều quán cà phê đẹp lắm mà tại mình phải ngủ sớm để sáng hôm sau đi tiếp nên ko có đi. Thấy có quán L'Amant thuộc loại sang xịn mịn trên đó, khi nào bác rảnh ghé thử.

Còn đoạn từ Saigon lên thì mình có thể ghé quán cơm niêu Hương MIền Tây ở Dak Nông ăn trưa, quán bán giá phải chăng, cơm ngon và toilet rất sạch sẽ.

Hạng D
17/8/09
3.329
29.746
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Chào các Bác,

Em là tài mới trước giờ chỉ tàu ngầm để theo dõi những chia sẻ của mọi người. Sắp tới có việc cần đi Kontum nên đăng lên đây nhờ các bác chỉ dùm cho lộ trình đi như thế nào là tốt nhất (đỡ căng thẳng do em mới lái :D). Em đi từ Q9-TPHCM và đến TP. Kontum ạ. Dọc đường đi có chỗ nào nghỉ trưa ăn uống hợp lý thì cũng nhờ các bác chỉ cho em với.

Xin cảm ơn mọi người đã đọc ạ.

View attachment 2728847
View attachment 2728922Hình minh họa :D
Đi ra TSN rồi bay thẳng lên là khỏi phải lăn tăn gì về đường xá. Còn lờ mờ thì đi và về nhiều tiền phạt hơn đi máy bai

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
2/11/08
710
447
63
Đi 1 ngày chắc không nổi đâu bác nên mệt đâu nghỉ đó. Bật Google Map và tính điểm nghỉ cho phù hợp thôi bác. Kinh nghiệm chạy QL14 của mình thì sẽ đi SG - Gia Nghĩa - Gia Lai - Kontum.

Hạng D
17/8/09
3.329
29.746
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Đi 1 ngày chắc không nổi đâu bác nên mệt đâu nghỉ đó. Bật Google Map và tính điểm nghỉ cho phù hợp thôi bác. Kinh nghiệm chạy QL14 của mình thì sẽ đi SG - Gia Nghĩa - Gia Lai - Kontum.
Em vừa làm 1 lèo thẳng tới Kontum đây. 520km.
Sáng dậy sớm. Chạy 1 mạch tới Đăk Mil ăn sáng. Rồi chạy 1 phát nữa ghé Biển Hồ Ăn gà nướng. Rồi thêm 1 tiếng nữa là tới Kontum thôi.
Còn ảnh nói ảnh lái mới. Thì như em nói trên. Cứ đi máy bai cho phẻ.