Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Má HB bơm thêm ít doping trợ lực cho Cụ Yếu chiến tiếp đê :D. Cụ Yếu nhớ làm theo câu 1 của Cụ NNX nhé :D

Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35
tonngocnghia nói:
Má HB bơm thêm ít doping trợ lực cho Cụ Yếu chiến tiếp đê :D. Cụ Yếu nhớ làm theo câu 1 của Cụ NNX nhé :D
Em và bác Siu Nhơn Sọ Dừa đi đâu cũng "đụng" nhau nhỉ :D Trái đất lại nhỏ rồi :D Nhà bác xây xong cho em tới mừng Tân Gia với nhé, em góp đá nhiều nhất mà :D
Thank bác NNX, em biết là Tía em nói cũng hợp lý ạ nên em muốn nhờ các bác tư vấn phù hợp trường hợp của em để chi phí thiết kế được hợp lý.
À, trưa nay ngồi ăn cơm em có nói chuyện với Tía như 2 người đàn ông :D, Tía em nói đang làm việc với KTS vẽ 3D luôn, giá 15 chai, em choáng váng, sao rẻ dữ vậy ? Em lại lo sợ >.<
Em thì thích nhờ AE OS hơn, mà giờ Tía em tìm đâu KTS mà ko bàn với em j cả, hic...

Hạng B1
20/5/07
98
4
8
Trường hợp của bác sao giống nhà e thế. E nhờ KST lên PA xong hết rồi, có ngày khởi công rồi mà còn ko làm được đây. Nói chung hoà hợp là khá khó đấy. Các cụ lớn tuổi thường ít thích thay đổi. Nhà e thì ông cụ thích có cái thang máy trong cái nhà mà diện tích sàn có 57m2 nên em cancel luôn. Có khi mình phải chiều các cụ đấy bác.

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
@yếu: wellcom Bác, Hôm nào xong em mời bác đến ném đá :D hay hiện tại đang xây dựng cũng được đó Bác, đá có sẵn ở công trình. Bác ném thì có má HB và NNX đỡ dùm em rồi hehe :D

Nhà bác thuê KTS giá 15 tr theo em là quá rẻ rồi, nhưng Bác cũng nên cân nhắc vì Bác đang mua 1 sản phẩm mà mình chưa thấy, nó khác nhiều với mua chiếc cà-lem lai Mẹc :D

Bác nên chọn KTS nào có phong cách TK mình thích rồi giao cho họ thì ổn hơn là giao cho KTS mà mình có quá ít thông tin về họ! THeo em thì 3-5% cho chi phí TK là hợp lý Bác ợ

Chúc Bác và GĐ mau có nhà ưng ý, hợp lý...:)

Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
Nhà này tớ lên PA mặt tiền cả năm rồi vẫn chưa làm sao ?
Gặp người khác tớ giận nhưng bác chủ dễ thương và hoàn cảnh nên hết giận:D , dù gì thì cũng chỉ mất một đêm
Người như Tía bác rất khó thuyết phục, bác chủ không nên tham gia vào việc này, chờ ra ở riêng rồi muốn gì thì muốn . Tớ tiếp xúc với bác trai tớ biết

Hạng B2
21/2/11
499
6
18
Em thì rất quyết tâm nhờ KTS làm vì đã sửa thì sửa cho đẹp luôn, Tía em mới nghỉ hưu nên em muốn sửa nhà đẹp thiệt đẹp để Tía Má dưỡng già vui vẻ :) <span style=""color: #800000;"">--> bác ui, vậy thì bác chìu ý tía đi, vì mọi thứ làm được như ý cụ là cụ thấy đẹp thiệt đẹp rồi. Tự mình thiết kế, tự mình chỉ đạo xây dựng bla bla cũng là 1 thú vui đấy bác ạ. Đôi khi các cụ không cần một không gian đẹp(trong con mắt mọi người là đẹp), mà các cụ chỉ cần 1 không gian thoải mái thôi.</span>
Quan điểm của Tía: thuê KTS thì họ hay vẽ vời mua này, sắm kia, như vậy mới đẹp trọn vẹn theo tổng thể thiết kế, nhà mình có đồ sẵn rồi, giờ decor đẹp thì dọn đồ vô cũng ko hợp, vậy decor chi phí tiền, phải căn cứ thực tế con ạ :confused: <span style=""color: #800000;"">--> cũng hợp lí :D</span>

Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35
@bác Sọ Dừa: dạ em chỉ ném đá Na Mập chứ nhà bác thì em thấy bản vẽ quá ok rồi, góc cạnh nhìn thích quá.
@bác Tồn: dạ thank anh rất nhiều, vì Tía em thích style cổ điển này ngay từ đầu em nhờ anh giúp. Cái mặt tiền anh làm em thấy OK mà Tía lại chưa ưng, với lại như lúc trao đổi, Tía em muốn tìm chỗ thiết kế, xin giấy phép luôn, em có reply cho anh nói là sẽ thuyết phục làm nội thất, còn vụ mặt tien, giấy phep Tía làm chỗ khác, em nghĩ anh busy nên ko thấy anh hồi âm (sợ anh giận). Giờ thì Tía chịu làm theo các p/án như anh tư vấn hôm trước đó, em nói khản cổ (nản lắm), em bất ngờ là trưa nay Tía nói cùng chỗ KTS (xin giấy phép) đó làm 3D luôn trong khi em đang muốn nhờ các ae OS :((
@mợ Rec: lâu quá ko gặp mợ, từ ngày mợ làm MC & trao em quà may mắn trong Lễ ra mắt OSFI :D Vì lần sửa nhà này với em rất quan trọng nên ko muốn Tía em gặp KTS non kinh nghiệm nữa, phải hăng máu tham gia :D Em hiểu Tía em là rất kỹ càng nhưng hay bị hố lắm, tiết kiệm 1đ nhưng sẽ phải chi 3,4d khắc phục, có những cái bây giờ khắc phục ko nổi vì KTS ngày xưa gây ra >.< Em phải chiến đấu :D

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.