Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35
Thưa các bác,
Nhờ các bác KTS tư vấn giúp em vụ này ạ: cuộc chiến đấu giữa 2 thế hệ :D
Nhà Tía em sắp sửa lại, em rất muốn nhờ KTS binh bố, decor lại cho đẹp (ko gian, phòng ốc,...), hợp lý vì ngày xưa lúc xây Tía em tiết kiệm tiền thiết kế, thuê trúng anh KTS trẻ, làm xong ko hợp lý tí nào, hồi đó em bé quá ko đc quyền xía vào chuyện người lớn :D
Giờ nhà sắp sửa lại Tía em chỉ muốn làm mới mặt tiền (đã nhờ KTS vẽ xong), còn lại tự mình thiết kế đơn giản, đập phá vài chỗ trên những cái đã có sẵn.
Em thì rất quyết tâm nhờ KTS làm vì đã sửa thì sửa cho đẹp luôn, Tía em mới nghỉ hưu nên em muốn sửa nhà đẹp thiệt đẹp để Tía Má dưỡng già vui vẻ :)
Quan điểm của Tía: thuê KTS thì họ hay vẽ vời mua này, sắm kia, như vậy mới đẹp trọn vẹn theo tổng thể thiết kế, nhà mình có đồ sẵn rồi, giờ decor đẹp thì dọn đồ vô cũng ko hợp, vậy decor chi phí tiền, phải căn cứ thực tế con ạ :confused:
Nhà Tía em diện tích đất 6,5m x 20m, xây dựng 6,5m x 15m (chừa sân trước 4m, sân sau 1m), 1 trệt 2 lầu. Nếu làm decor nội thất thì chi phí khoảng tầm bao nhiêu ạ ?
Nếu ko dựng 3D mà chỉ binh bố phòng ốc (ánh sáng, gió, phong thuỷ), bố trí giường, bàn ghế,...thì chi phí ra sao ạ ?
Các bác KTS có gặp trường hợp này chưa và cách giải quyết thế nào ?
Thank các bác.

Phí thiết kế nội thất các cty thường lấy 100nghìn/m2, nhà bác là 29 triệu, không làm 3D thì còn 1/3. Theo ý cụ thì bác bảo bên KTS thiết kế thiết kế nội thất theo hướng cải tạo, sử dụng vật dụng hiện có, bác cho tổng mức đầu tư thì KTS sẽ cho ra bảng thiết kế có chi phí thi công tương ứng.

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Thiết kế cải tao cao hơn xây mới bác nhé. Làm biếng gõ phím quá.

Tập Lái
8/10/11
49
1
0
38
Quan điểm của Tía: thuê KTS thì họ hay vẽ vời mua này, sắm kia, như vậy mới đẹp trọn vẹn theo tổng thể thiết kế, nhà mình có đồ sẵn rồi, giờ decor đẹp thì dọn đồ vô cũng ko hợp, vậy decor chi phí tiền, phải căn cứ thực tế con ạ :confused:. Tùy theo duyên số của mỗi món đồ mà để lại, Không nhất thiết phải chia tay hết. Sẻ cân nhắc tận dụng tối đa theo mức đầu tư của Bác chủ vào thiết kế mới
Nhà Tía em diện tích đất 6,5m x 20m, xây dựng 6,5m x 15m (chừa sân trước 4m, sân sau 1m), 1 trệt 2 lầu. Nếu làm decor nội thất thì chi phí khoảng tầm bao nhiêu ạ ? Từ 300tr-3 tỷ
Nếu ko dựng 3D mà chỉ binh bố phòng ốc (ánh sáng, gió, phong thuỷ), bố trí giường, bàn ghế,...thì chi phí ra sao ạ ?khoảng 10 tr ạ.
Các bác KTS có gặp trường hợp này chưa và cách giải quyết thế nào ? <span style=""color: #993366;"">Phòng của tía giử nguyên!</span>
Thank các bác.

Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35
Cảm ơn các bác, như vậy dựng 3D tầm 30tr, ko dựng 3D thì tầm 10tr, em có số liệu rồi, sẽ tiếp tục chiến đấu :D

tomove3d nói:
ơ ông này ở đầu đường nhà mình, hàng xóm 
Dạ dưới sign là địa chỉ shop em, còn nhà em ở Hồng Hà (Q.TB) ạ.

@Hảo ka: em nghe lời chỉ đạo của đại ka, em down một đống hình về show hàng cho Tía xem, Tía nói "làm mới, mua mới thì cái nào chả đẹp", em vẫn đang hùng hục chiến đấu nè :(

Last edited by a moderator:
Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Ngồi nói chuyện như 2 người đàn ông và ráng cải cho hơn nhé, con hơn cha nhà có phúc đó! :D
Ông cụ có cái đúng, e nghĩ vậy.

Status
Không mở trả lời sau này.