Tập Lái
7/7/12
20
6
3
Tuỳ vào mục đích sử dụng chính mà lựa chọn, bác hỏi ở đây thì mỗi người một ý! Cái chính là mua xe để làm gì, phục vụ cho ai, chạy đi đâu nhiều, bác đừng mua thừa mà để không, và cũng đừng mua thiếu mà tiếc, nên phục phụ cái gì mang tính thường xuyên và lâu dài ấy ạ!
Và e nghĩ, chỉ có bác mới biết đc bác muốn gì, cần gì mà thôi !

Hạng B2
27/6/12
174
31
28
Cảm ơn các bác đã tư vấn. Em đã hẹn với bác Quang relax cuôi tuần sau qua xem xe bác ấy. Hy vọng là bác ấy sẽ fix kịch liệt cho em (và chưa có bác nào cưới mất em nó từ giờ đến tuần sau):D

Tập Lái
8/7/12
39
3
8
davidcoperfield nói:
Mình có vài chia sẻ cho Bác chủ thớt:
- Nên mua xe AT đi cho khỏe và an tòan Bác nhé.
- Bác không cần kiếm trường để bổ túc tay lái đâu. Sau khi lấy xe về, Bác đem ra khu vực Q7 tự mình tập khỏang vài tiếng trong vòng 1 tuần là lại lấy lại cảm giác tự tin khi ngồi sau tay lái thôi mà.
- Học lái, thì mình học tại Thành Công. Cảm nhận dạy tốt, nhiệt tình…sau khi lấy bằng xong, cầm lái khá tự tin.
- Đã có Bác tư vấn, vậy nên mua lọai không full option (không có ghế da, cảm biến lùi). Đem ra ngòai bọc ghế da đẹp hơn, gắn camera dze (nếu Bác lên DVD cho vợ 2 thì hay được khuyến mãi camera dze đó) khi dze chuẩn hơn nhiều. Việc này thì mình có kinh nghiệm qua 2 em Carens và Sorento AT rồi.
Khuyên Bác: vì mình là lái mới, nên gắn camera dze nhé. Cảm thấy tự tin, chuẩn xác hơn khi thao tác…

Cho mình hỏi địa chỉ nơi nào lắp DVD giá tốt ? minh mới rướt e nó về...nên muốn gắn DVD và camera lùi.

Hạng D
1/9/09
1.611
247
63
53
Cần Thơ - Vĩnh Long
Chúc mừng Bác, Cung hỉ :D:D
newbee nói:
Cảm ơn các bác đã tư vấn. Em đã hẹn với bác Quang relax cuôi tuần sau qua xem xe bác ấy. Hy vọng là bác ấy sẽ fix kịch liệt cho em (và chưa có bác nào cưới mất em nó từ giờ đến tuần sau):D

Hạng D
3/7/12
1.840
7.019
113
Doc bai viet cua chu topic ma em tuong bac newbee noi ve ban than em chu. [font="times new roman,times"]Sao ma giong giong truong hop cua em tung cau tung chu the khong biet,. Em cung vua moi ghe' showroom Kia TH Nguyen Van Troi, luc dau tinh lay Forte MT nhung bay gio bi thuyet phuc boi Caren MT mat roi nen nhat quyet lay em nay.[/font]
[font="times new roman,times"]
[/font]
newbee nói:
Tình hình là sang đầu tháng 7 nhà em sẽ mua một em Kia Caren. Xin nhờ các bác tư vấn cho mấy cái
1. Nhà em nên chọn cái số tự động hay là số tay ạ? (Xe cho cả vợ và chồng cùng đi, vợ em chưa biết lái nhưng chuẩn bị học, em thì có bằng rồi nhưng từ lúc có bằng đến giờ mới lái có vài lần ngăn ngắn).
2. Em muốn bổ túc lại tay lái, có bác nào biết thầy nào dạy tốt không ạ. (Ở khu vực Q7)
3. Có trung tâm nào dạy lái xe tốt ở khu vực Q7/ Nhà bè không ạ (để vợ em đi học)
4. Em định mua xe mới nhưng nếu bác nào có em xe hợp lí thì nhắn cho em ạ
Cảm ơn các bác nhiều:):D

Hạng B2
24/10/11
394
246
43
56
tieubaongu nói:
Cho mình hỏi địa chỉ nơi nào lắp DVD giá tốt ? minh mới rướt e nó về...nên muốn gắn DVD và camera lùi.
Chúc mừng Bác rước V2 về nhé. Bác ra An Dương Vương nhiều chỗ làm mà. Bác có thể tham khảo mấy trang web: cuongnga.com hoặc thanhbinhauto.com nhé.

Last edited by a moderator:
Hạng C
4/8/11
658
8
18
44
davidcoperfield nói:
tieubaongu nói:
Chúc mừng Bác rước V2 về nhé. Bác ra An Dương Vương nhiều chỗ làm mà. Bác có thể tham khảo mấy trang web: cuongnga.com hoặc thanhbinhauto.com nhé.
E thấy cd mp3 theo xe nghe hay hon đó ah!

Hạng B2
27/12/09
266
9
18
69
HANOI
Đúng vậy, bác nên để nguyên cái đầu âm thanh zin, tiếng nghe tốt. Muốn thêm DVD cho trẻ thì lắp rời là ổn. Em cũng đã ngâm kíu và bổ sung cái IPAD trên xe cho bằng chị bằng em :)

Last edited by a moderator: