Hạng D
3/4/10
1.156
332
83
Chào bác saohom,
Vậy theo bác thì con bọ cũ mà đã độ lên New bettle thì hiện nay tầm giá bao nhiêu thì mua được. Xe đã được thay nhiều thứ, chạy còn êm.
Thank bác
saohom nói:
Khuyên bác nên ra Lan Anh sáng CN hằng tuần, tìm hiểu rồi hãy quyết mua. Và con bọ lên new beetle không có giá trị cổ gì hết, theo ý kiến của em.
Đồ đạc rất nhiều, chỉ lo không tiền mua thôi.

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG
MEXEHANGHIEU nói:
Chào bác saohom,
Vậy theo bác thì con bọ cũ mà đã độ lên New bettle thì hiện nay tầm giá bao nhiêu thì mua được. Xe đã được thay nhiều thứ, chạy còn êm.
Thank bác
saohom nói:
Khuyên bác nên ra Lan Anh sáng CN hằng tuần, tìm hiểu rồi hãy quyết mua. Và con bọ lên new beetle không có giá trị cổ gì hết, theo ý kiến của em.
Đồ đạc rất nhiều, chỉ lo không tiền mua thôi.
Bác hỏi như vậy thì ko ai trả lời được chính xác đâu ạh. Xe đã lâu quá rồi, nếu đời mới chỉ cần nói đời, số km sử dụng là cũng có thể biết khá rõ về tình trạng xe. Đằng này, xe đã quá cũ, LÊN ĐỜI new beetle nữa rồi và cũng ko biết là những cái gì đã "lên đời" hay chỉ là đèn pha, ghế, volang.... nên khó nói lắm ạh.
Nếu xét về mặt giá trị, nếu đam mê xe cổ thì việc lên đời new beetle chỉ làm nó mất giá trị của xe. Nếu bác cần cái dáng cơ bản của con bọ nhưng xe lại phải tiện nghi như xe đời mới thì mua luôn New beetle. Chả ai cần cái thì dở dang nửa nạc nửa mỡ, dở ông dở thằng cả.

Hạng D
3/4/10
1.156
332
83
Xe này đã thay máy, gắn lốc máy lạnh, sơn mới, bánh béo của Volwaksgen, vè lồi. Nói chung là có mang dáng vấp hiện đại một chút, mặc dù hồn của em nó thì vẫn xưa ( vô lăng, táp lô, đồng hồ thì còn nguyên). Đi xe cũ em ngại nhất là phải hồi hộp lo nằm đường gọi cứu hộ giao thông. Em này đã thay nhiều đồ mới (không chế) chủ bao đi xa, bảo hành 3 tháng, xe chính chủ, chủ nó là người chuyên làm và độ về dòng xe Volkswagwen ít nhiều tiếng tăm ở Sài Gòn.
New beettle mới trong hãng ra đắt lắm bác ơi, em thì không đủ lúa thóc, ngặc nổi lại thích con bọ mới chết! Chắc phải làm em bọ mà em đang theo đuổi này cho đỡ ghiền. Bác thấy thế nào?
Có thể trả giá bớt còn 165-170 chai được chứ bác?
Một số thông tin thêm cùng bác buglover

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG
MEXEHANGHIEU nói:
Xe này đã thay máy, gắn lốc máy lạnh, sơn mới, bánh béo của Volwaksgen, vè lồi. Nói chung là có mang dáng vấp hiện đại một chút, mặc dù hồn của em nó thì vẫn xưa ( vô lăng, táp lô, đồng hồ thì còn nguyên). Đi xe cũ em ngại nhất là phải hồi hộp lo nằm đường gọi cứu hộ giao thông. Em này đã thay nhiều đồ mới (không chế) chủ bao đi xa, bảo hành 3 tháng, xe chính chủ, chủ nó là người chuyên làm và độ về dòng xe Volkswagwen ít nhiều tiếng tăm ở Sài Gòn.
New beettle mới trong hãng ra đắt lắm bác ơi, em thì không đủ lúa thóc, ngặc nổi lại thích con bọ mới chết! Chắc phải làm em bọ mà em đang theo đuổi này cho đỡ ghiền. Bác thấy thế nào?
Bác nói vậy em cũng chẳng biết thế nào mà trả lời.
Bác nói chủ xe này chuyên làm và độ xe Volkswagen có ít nhiều tiếng tăm ở SG. Vậy bác cho biết tên chủ xe được ko? Hoặc nếu ko thì bác hỏi giúp là xe được sửa ở garage nào? Ai làm điện? Ai làm máy?
Giá cả thì em có nhìn thấy xe đâu mà phán. Sao bác ko chụp vài tấm ảnh chiếc xe rồi post lên đây nhỉ. Thế này giống thày bói xem voi quá!

Hạng D
3/4/10
1.156
332
83
Xe này được làm ở gara đường Trần Văn Đang-Q3. Giới mê con bọ cổ chắc biết chỗ này bác nhỉ?Em đến thì thấy họ đang mổ 2 xác con bọ cổ, làm đồng và làm 1 chiếc Peugeot cỗ, nhìn thấy mà ham!
Con bọ cổ mà còn chất bây giờ khỏang bao nhiêu hả bác?
buglover nói:
MEXEHANGHIEU nói:
Bác nói vậy em cũng chẳng biết thế nào mà trả lời.
Bác nói chủ xe này chuyên làm và độ xe Volkswagen có ít nhiều tiếng tăm ở SG. Vậy bác cho biết tên chủ xe được ko? Hoặc nếu ko thì bác hỏi giúp là xe được sửa ở garage nào? Ai làm điện? Ai làm máy?
Giá cả thì em có nhìn thấy xe đâu mà phán. Sao bác ko chụp vài tấm ảnh chiếc xe rồi post lên đây nhỉ. Thế này giống thày bói xem voi quá!

Hạng C
17/2/11
790
8
18
48
MEXEHANGHIEU nói:
Đầy đủ thông tin, nhờ bác buglover tư vấn giúp em!

Coi bộ pác chủ thèm em nó lắm rồi, múc đại đi pác, mắc rè 10-20tr cho 1 niềm đam mê thì không là gì lớn. Pác chụp hình 1 em y chang rồi bảo đầy đủ thông tin thì hơi khó đó. Kiểu như chụp hình Ngọc Trinh xong hỏi có thích Thủy Tiên không vậy mà. Liều nhắm mắt đưa chân đi pác, em e rằng bác Buglover cũng không dám coi hình Diễm Hương xong xúi bác cưới Việt Trinh đâu.

Hạng D
3/4/10
1.156
332
83
Đúng vậy bác,
Thật tình mà nói, về ngoại hình của 2 em này là như nhau, nếu nói không ngoa là giống nhau đến 99% ( như cặp chị em song sinh vậy), từ hình dáng bên ngoài đến máy móc (có khác tí xíu thôi). Ngày mai em hẹn với chủ đi test 200km. Nếu Ok thì em cưới liền!

CGB
Hạng B2
31/12/08
107
0
0
HCM
MEXEHANGHIEU nói:
Chân dung em bọ cổ mà em hỏi bác buglover y chang như vầy nè:
Xe như vậy thì đâu có độ điếc gì đâu bác.