Hạng D
24/8/09
1.768
905
113
Em có đứa em muốn múc con G. LIVINA vì nghe đồn ít hao xăng. ( nó hay đi xa )
Nó hỏi ý kiến em vì thấy em hay lanh chanh vụ xe cộ tưởng em rành xe lắm. Em mạo muội lập thớt nầy mong bác nào đã dùng qua xe nầy hoặc có bạn bè đã đi xe nầy cho em chút thông tin để em " tư vấn " lại cho đứa em. các thông tin về xăng cộ thế nào, nên lấy số tay hay số TĐ, có yếu điểm gì không ?
Xe nầy mặc dù thương hiệu Nhật nhưng cái ông VMC lắp ráp không biết có hay quên siết bù lon không ? hôm trước có đọc Cm của Bác nào nói xe bị lỗi đem lại hãng bị mấy chú thợ nói tiền nào của nấy nên cũng hơi ghê ghê.
Các bác giúp em một tay nhé ! thành thật Cám ơn !

Hạng B2
7/3/10
212
1
18
39
câu nói "tiền nào của nấy" đôi khi gay ra những cảm giác không yên tâm nhưng không có câu nào khác ngoài câu này để đánh giá chung về sản phẩm nào đó.
theo em thấy Grand Livina cũng có những ưu điểm:
- khung gầm liền khối --> vận hành êm hơn, đầm hơn
- dẫn động cầu trước --> xe sẽ lướt hơn
- động cơ 1.8 --> tiết kiệm nhiên liệu hơn so với xe động cơ 2.0
- hộp số tự động 4 cấp, số tay 6 số tới + 1 lùi --> hộp số thêm 1 nhông so với những hộp số xe khác, vận hành sẽ nhẹ máy, tiết kiệm nhiên liệu
- xe nhỏ gọn --> sẽ là ưu điểm nếu ai thích nhỏ gọn
em có vài lời góp ý, chúc bác chủ có quyết định phù hợp

Last edited by a moderator:
Hạng D
30/4/11
1.329
703
143
Các bác sale nissan bình thường nhanh nhẹn lắm mà sao chưa thấy ai vô nè

Hạng D
24/8/09
1.768
905
113
vinhpapa nói:

Em mong được Bác nào có biết hoặc đã chạy xe nầy thực tế coi sao chứ mấy Bác sale thì chỉ nói theo bài .....

Tập Lái
31/3/11
8
0
0
Sao mọi người ko đến hãng mà "thấy", "sờ" và "cưỡi" thử nhỉ?- mà cứ hay nghe "đồn"

Hạng D
15/7/08
2.052
135
63
...hỏi làm chi?
Đây cũng là cái đề tài hót nhất của box nào giờ mà Bác?? Đã có rất nhiều bài viết về em này trong đây. Có cả so sánh ưu nhược điểm nữa đó Bác, chịu khó tìm kiếm chút là có ngay.
Em là sales nên không kiếm giúp Bác được, mắc công em lại đưa toàn ưu điểm. :D

Hạng B2
1/6/11
128
1
0
43
Nissan Tân Sơn Nhất
dinhngo nói:
vinhpapa nói:

Em mong được Bác nào có biết hoặc đã chạy xe nầy thực tế coi sao chứ mấy Bác sale thì chỉ nói theo bài .....

Một là bác hỏi người nào đang sử dụng xe này để có một đánh giá khách quan nhất, hai là bác cứ lên một đại lý của Nissan để lấy xe chạy thử, bao. bác chạy lòng vòng thành phố ( nhưng em ko dám bao trầy xướt hay cò trắng, hi). Nhưng nếu múc thì múc em nó nhanh trước ngày 15/7 này, vì 15/7 này giá em nó thay đổi bác ạh, số sàn là 653 củ, số tự động là 705 củ. Hik

Hạng D
24/8/09
1.768
905
113
Quan Nissan nói:
dinhngo nói:
vinhpapa nói:

Một là bác hỏi người nào đang sử dụng xe này để có một đánh giá khách quan nhất, hai là bác cứ lên một đại lý của Nissan để lấy xe chạy thử, bao. bác chạy lòng vòng thành phố ( nhưng em ko dám bao trầy xướt hay cò trắng, hi). Nhưng nếu múc thì múc em nó nhanh trước ngày 15/7 này, vì 15/7 này giá em nó thay đổi bác ạh, số sàn là 653 củ, số tự động là 705 củ. Hik
Sáng nay em ra Nissan Cần thơ đặt cọc luôn rồi Bác ạ , Cần thơ đang khuyến mãi tặng option trong tháng 7 cũng kha khá nên em không lên chổ Bác .

Hạng B2
7/3/10
212
1
18
39
chúc mừng bác !
khi nào bác lấy xe thì up vài tấm hình em nó để mọi người cùng chia vui với bác