Status
Không mở trả lời sau này.
O.S.P.D
13/2/04
1.555
211
63
Hôm qua
Hoàn toàn đồng ý với Hocap, hình như Hocap cũng học phong thủy hả, nghe cách đặt vấn đề là biết.
Lưu ý:
-Công viên dứt khoát phải sạch, không có rác hay cỏ mọc hoang um tùm.
- Đường đâm vào nhà 10 m nhỏ hơn đường trước nhà 12m , lại rất ngắn ( khoảng 40 m )nên chưa đủ sung lực dẫn sát khí vào nhà. Hơn nữa đã bị đường 12m trước nhà hóa giải.
- Dãy phố đối diện sầm uất sẽ dẫn những tài lộc từ đó vào nhà bác.
- Các lưu ý khác Hocap đã nói chuẩn hết rồi.
PS: Nhà bác tương đối giống UBND thành phố hiện tại. có 2 đường đâm vào nhưng không trực diện, đường đâm vào đều nhỏ hơn đường Lê Thánh Tôn trước mặt. Phía trước có minh đường la công viên, còn được trấn bởi tượng bác Hồ đang ngồi rất vũng chắc.---------> bác nên mừng hơn lo.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/5/09
215
28
28
45
Nhà lệch như căn cùa bác chủ thì e chưa thấy ai chê là phong thuỷ k tốt,nhưng khi bán hơi mất giá 1 tí thôi.
Nói về nhà trực diện ngã 3,theo e thấy chẳng vấn đề gì,mình nghĩ sao thì ra thế.hihi
Em làm thương mại,kho cũ của e ở ngã 3 (mặt tiền kho nhỏ hơn đường),công việc phát triển khá tốt,nhưng từ ngày Em chuyển kho từ ngã 3 về thấy hàng hoá ế ẩm hơn.
;)
Trường hợp các chủ mua nhà ở ngã 3 theo e thì k được yếu tim,cần phải sống bằng lý trí.Nếu không đủ 2 tố chất đó,theo e k nên mua nhà ngã 3...Bản thân cái ngã 3 k có gì ghê gớm lắm(nếu ở thì ồn hơn,có trẻ e thì nguy hiểm hơn 1 tí thôi)...Nhưng khi nhà mình ở ngã 3 thường gặp một số anh chàng mù chữ ,mê tín,đến phán này phán kia,vì thế làm cho tâm trạng gia chủ luôn bất an.Tâm mà đã bất an thì k thể làm gì tốt được,người dễ bị ưu tư,tâm trạng u uất ,bệnh tật cũng xuất phát từ đó mà ra...

Tóm lại,bác nào k tin phong thuỷ thì nên mua ngã 3,ngon bổ rẻ,kinh doanh dễ phát hơn(tuỳ nghề),giao thương thông thoáng,còn bác nào tin phong thuỷ thì k nên mua, trừ trường hợp nhà có nhiều,k thích thì chuyển qua nhà khác...Nói thật,ở ngã 3 thì tâm phải vững, bởi vì lâu lâu lại có người nhận xét...Mà nhận xét thì liên quan đến quan điểm,tầm nhìn ,góc nhìn...==> Cùng một hiện tượng nhưng mỗi ông nhận xét và cảm nhận một kiểu ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/4/08
229
1
18
53
Cái này gọi là Tam Xà,giá phải rẽ hơn thị trường thì mới mua

Hạng C
29/3/11
794
10
18
thekyrealestate.com.vn
Cho em hỏi thêm.
Nếu 1 nền 8x20, măt tiền đường 20m, bị đâm bởi lòng đường 6m.
Và nếu mua thêm 1 nền kế bên bị đâm cũng y chang như thế thì có bị sao ko ạ?

(MT 20m, bị đường 6m đâm ngay giữa 16x20)

Status
Không mở trả lời sau này.