Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
24/2/11
808
20.272
93
Together we survive mà chị...Các bên khác nghe nói cũng bắt đầu quyết tâm rồi. Mà chị Hope có biết cách tính tiền chuyển đổi mục đích sử dụng đất của khu BRC không. Có hỏi mấy XXX mà XXX cũng ko nắm chắc luôn hic hic

Hạng B2
20/7/11
271
2
18
49
hope nói:
Hi Phannt, giá cả BRC mấy tháng nay k có gì thay đổi. Hy vọng Gemadept sẽ triển khai đúng như dự kiến, cũng là 1 động lực để các DA bên cạnh chuyển biến, cũng là 1 áp lực để Địa ốc 10 đẩy nhanh hạ tầng. Các CDT thứ cấp cứ thúc Địa ốc 10 mạnh vào, có tác dụng tốt đấy.

Hy vọng là thế. Nhưng em thấy tình hình tài chính của Địa ốc 10 không lớn. Hơn nữa, vài năm gần đây kinh tế khó khăn nên việc đẩy nhanh tiến độ làm cơ sở hạ tầng BRC chắc bị ảnh hưởng nhiều.

Tập Lái
5/9/11
5
0
0
Các bác cho em biết lo A 10 của địa ốc 10 thì pháp lý thế nào ạ? Lô này khi xây nhà có phải theo quy định gì không ?

Em cảm ơn các bác ^ ^

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
lotus872 nói:
Các bác cho em biết lo A 10 của địa ốc 10 thì pháp lý thế nào ạ? Lô này khi xây nhà có phải theo quy định gì không ?

Em cảm ơn các bác ^ ^
A10 vị trí rất đẹp, pháp lý ổn, bác yên tâm, xây 1 trệt 2 lầu, kiểu dáng mặt tiền tự do.

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
phannt nói:
Together we survive mà chị...Các bên khác nghe nói cũng bắt đầu quyết tâm rồi. Mà chị Hope có biết cách tính tiền chuyển đổi mục đích sử dụng đất của khu BRC không. Có hỏi mấy XXX mà XXX cũng ko nắm chắc luôn hic hic

Cách tính tiền SDD theo QD mới thì chịu thôi, đến cơ quan thuế còn potay, vẫn còn đang đề nghị lên đề nghị xuống mà, đã biết tính thế nào đâu (tính theo giá thị trường thì tù mù lắm).

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
saigon123 nói:
hope nói:
Hi Phannt, giá cả BRC mấy tháng nay k có gì thay đổi. Hy vọng Gemadept sẽ triển khai đúng như dự kiến, cũng là 1 động lực để các DA bên cạnh chuyển biến, cũng là 1 áp lực để Địa ốc 10 đẩy nhanh hạ tầng. Các CDT thứ cấp cứ thúc Địa ốc 10 mạnh vào, có tác dụng tốt đấy.

Hy vọng là thế. Nhưng em thấy tình hình tài chính của Địa ốc 10 không lớn. Hơn nữa, vài năm gần đây kinh tế khó khăn nên việc đẩy nhanh tiến độ làm cơ sở hạ tầng BRC chắc bị ảnh hưởng nhiều.
Hiện tại Địa ốc 10 k có nhiều tiền, nhưng đc cái phần hạ tầng của Địa ốc 10 cơ bản đã gần xong, hệ thống điện nước đã gần như hoàn tất (trừ 1 phần mấy nhà chưa giải tỏa), đường sá chỉ cần lớp mặt trên nữa thôi. Nhưng nó còn nhiều cái để bán lắm: khoảng 8 block chung cư 30 tầng chưa bán căn nào và 1 số nền đất nữa. Hơn nữa tiền SDD nó đã đóng gần hết từ thời thuế còn rẻ bèo.

Hạng B2
21/6/05
293
7
18
56
bửa nào bác hope huy động khoảng vài chục anh em có đất ở Q.10 lên quậy công ty tụi nó 1 bửa đi. Mịa nó ! mua gần 5 năm mà giờ này chưa xong hạ tầng nữa, chó chết thiệt !

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
h.t.duong nói:
bửa nào bác hope huy động khoảng vài chục anh em có đất ở Q.10 lên quậy công ty tụi nó 1 bửa đi. Mịa nó ! mua gần 5 năm mà giờ này chưa xong hạ tầng nữa, chó chết thiệt !
Em ôm 1 đống biệt thự Him Lam 10 năm rồi chưa nhả đc lô nào bác ợ. BT của bác đã có nền, của Him Lam vẫn còn là bãi cỏ
. Mà của e chỉ cách bác có vài m mới đau chứ.
Hôm nào ọp mini BRC bác nhé.

Last edited by a moderator:
Hạng C
24/2/11
808
20.272
93
Các bác chịu khó ra Tràm Chim là hay gặp được người cần gặp lắm đấy :)
Khi nào có off BRC cho em 1 suất nhé chị Hope dù em chẳng có 1 lô nào ở đây cả ~.~

Tập Lái
6/9/11
3
0
0
Chị Hope cho em hỏi là:
Lô I mặt tiền đường 30m có diện tích là bao nhiêu vậy? Em thấy có mấy cái bản đồ vẽ khu này khác nhau. Chẳng biết cái nào là cái được duyệt final nữa.
Thanks chị trước.

Status
Không mở trả lời sau này.