Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
5/3/10
6.005
33.528
113
Bác Hope cho em hỏi khu Khang Điền thì sao ạ?

Em gà mờ về BDS chẳng biết gì, có chút tiền để dành muốn mua vừa để ở vừa đầu tư, thấy đăng quảng cáo giá còn thấp (tầm 10tr-12tr/m2) nên muốn mua.

Hôm trước đi xem gặp sales nói 1 vòng làm không biết mua ở đâu luôn

Tập Lái
23/3/08
33
0
8
hôm trước em có mò vô đó tìm 1 nền ven sông lô L cho Ông chú thì cò kêu khoảng 23chai / m2, mắc hay rẻ các bác?

Tập Lái
16/3/12
4
0
0
hi! solopidi cho tui sdt cua ban di, ban o sg ha?
cho tui hoi cty ban lam hang ikea ha?

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
saigon123 nói:
Em cám ơn bác Hope nhiều.

Coi bộ dự án này còn lâu nữa mới làm xong.
Vị trí của dự án Rạch Chiếc rất đẹp, tiếc là năng lực chủ đầu tư kém quá.
Đúng vậy bác ạ. E thấy chuyện của BRC chẳng có gì khó mà làm mãi chẳng xong. Nếu ít bữa nữa có người trẻ trung hơn, năng động hơn lên nắm quyền thì tình hình mới có đột biến đc.
Em mua quăng đó, chừng nào đẹp thì ở nên kệ tía nó.

Hạng B2
20/7/11
271
2
18
49
hope nói:
Đúng vậy bác ạ. E thấy chuyện của BRC chẳng có gì khó mà làm mãi chẳng xong. Nếu ít bữa nữa có người trẻ trung hơn, năng động hơn lên nắm quyền thì tình hình mới có đột biến đc.
Em mua quăng đó, chừng nào đẹp thì ở nên kệ tía nó.

Em đồng ý với bác. Nếu định ở lâu dài thì ok, còn mua đầu tư trong ngắn và trung hạn thì chắc là khó. À, bác cho em hỏi, nếu muốn mua mấy lô N, O thì khi nào mới mua được và về lâu dài thì có ok không bác?

Bác có xem cái dự án của CT Bách Giang phía trên Rạch Chiếc không? Giá hiện nay rao bán chỉ có 10 triệu/m2. Vị trí thì đẹp, nhưng ngại nhất là yếu tố pháp lý.

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
saigon123 nói:
Em đồng ý với bác. Nếu định ở lâu dài thì ok, còn mua đầu tư trong ngắn và trung hạn thì chắc là khó. À, bác cho em hỏi, nếu muốn mua mấy lô N, O thì khi nào mới mua được và về lâu dài thì có ok không bác?

Bác có xem cái dự án của CT Bách Giang phía trên Rạch Chiếc không? Giá hiện nay rao bán chỉ có 10 triệu/m2. Vị trí thì đẹp, nhưng ngại nhất là yếu tố pháp lý.

Dãy N, O đã mua đi bán lại bán từ năm 2010. Thời điểm đền bù cấp tập cho mấy hộ dân cuối cùng vào cuối năm ngoái thì có 1 số lô tái định cư bán ra rất mềm vì họ đc lấy theo đúng giá gốc, nhưng mấy tháng nay k thấy rao bán lại dãy này nữa, còn hàng từ RES10 hình như hết 2 dãy này rồi. 2 dãy này có DT nhỏ nhất nên thuộc hàng hiếm, về lâu dài tất nhiên là OK, hiện đã có nền, điện nước đầy đủ.
Bách Giang theo tin vỉa hè thì tài chính đang khó khăn, giải tỏa chưa xong, san lấp chưa e cũng k biết rõ.
Cái vụ pháp lý thì bây giờ đi đâu cũng ngại lắm. Ngay BRC cũng mới có RES10 là đã đóng tiền SDD. Vì vậy bây giờ dù thấy BRC chậm chạp quá nhưng thực tình e k dám bước chân qua 1 DA nào khác nữa vì phải tìm hiểu đủ mọi thứ trên đời, rất công phu và mất rất nhiều thời gian, mà thông tin k chính xác 1 cái là mình toi đời luôn.

Hạng B2
20/7/11
271
2
18
49
hope nói:
Dãy N, O đã mua đi bán lại bán từ năm 2010. Thời điểm đền bù cấp tập cho mấy hộ dân cuối cùng vào cuối năm ngoái thì có 1 số lô tái định cư bán ra rất mềm vì họ đc lấy theo đúng giá gốc, nhưng mấy tháng nay k thấy rao bán lại dãy này nữa, còn hàng từ RES10 hình như hết 2 dãy này rồi. 2 dãy này có DT nhỏ nhất nên thuộc hàng hiếm, về lâu dài tất nhiên là OK, hiện đã có nền, điện nước đầy đủ.
Bách Giang theo tin vỉa hè thì tài chính đang khó khăn, giải tỏa chưa xong, san lấp chưa e cũng k biết rõ.
Cái vụ pháp lý thì bây giờ đi đâu cũng ngại lắm. Ngay BRC cũng mới có RES10 là đã đóng tiền SDD. Vì vậy bây giờ dù thấy BRC chậm chạp quá nhưng thực tình e k dám bước chân qua 1 DA nào khác nữa vì phải tìm hiểu đủ mọi thứ trên đời, rất công phu và mất rất nhiều thời gian, mà thông tin k chính xác 1 cái là mình toi đời luôn.

Em cám ơn bác, bác thật chu đáo.

Vừa rồi, mấy sales có gửi cho em nhiều thông tin về dự án Bách Giang. Nói chung, giá thì rẻ, vị trí rất tốt. Nhưng phải cái tính pháp lý lại không được ok lắm. Vả lại, dạo này nhiều DA sập tiệm quá, nên em cũng ớn.

Tập Lái
6/12/11
27
0
1
Chị Hope cho em hỏi, hiện nay có 1 số lô BRC của bên PTN Phú NHuận mà họ giao bán 10-12tr/m2 cũng ở Phước Long A có được không?? Địa điểm này so với Địa ốc 10 có tương đương không và pháp lý của PTN Phú Nhuận và tiến độ ntn.
Cảm ơn chị nhiều ạ

Tập Lái
12/10/11
17
0
1
Chị Hope ơi, tình hình bên thuế đã có gì mới chưa chị, họ có cho mình đóng thuế để chuyển hợp đồng chưa ? Nếu có gì mới chị cho mình biết nhé, cảm ơn chị nhiều.

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
longnv nói:
Chị Hope cho em hỏi, hiện nay có 1 số lô BRC của bên PTN Phú NHuận mà họ giao bán 10-12tr/m2 cũng ở Phước Long A có được không?? Địa điểm này so với Địa ốc 10 có tương đương không và pháp lý của PTN Phú Nhuận và tiến độ ntn.
Cảm ơn chị nhiều ạ

BRC e khg thấy CDT nào tên là PTN Phú Nhuận bác ui, hay là nó mua lại của thằng nào, nếu e có đc vị trí chính xác của nó thì e mới tìm hiểu thêm đc.
Hiện nay ở BRC mới chỉ có Saca, Ô tô 6 và Địa ốc 10 là có nền, xây nhà đc. Him Lam, Kỳ Lâm đã đổ đất cao lên (k bít bãi đất mới đổ này có luôn Gemadept k nữa). Còn lại toàn bộ là bãi đất thấp, chưa thấy nhúc nhích gì.
Địa ốc 10 ở gần ngay ngoài xa lộ, còn những bãi đất trống kia thì ở sâu bên trong.
Bác có thể tự so sánh sơ sơ rồi đấy.

Status
Không mở trả lời sau này.