Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
21/5/13
231
33
43
sohn97 nói:
@Haison8x: Theo chân bác từ lúc bác vào đây tìm kiếm và bây giờ đã mua được đất, lại sắp xây nhà. Chúc mừng bác
. Bác là nguồn động viên thúc đẩy các bác khác như Manchester + LoveSG + ... tiến tới mục đích của mình.
Minhquan2008 nói:
@Manchestervn: Bác đã...thấm cái câu: Càng biết nhiều càng khổ chưa? hehe!!!
@Haison8: Chúc mừng bác!!! Bác là 1 trong những người đi rã băng bất động sản!!! Đâu cần giải pháp chi của mấy cha quản lí!!! Cứ để giá hạ xuống là có người xúc ngay!!! Hôm nay khu này vẫn còn lộn xộn nhưng biết đâu ngày mai nó là cục vàng!!! Mà do nó lộn xộn nên mới có giá đó!!! Chắc là mua bác cũng đã tính toán hết rồi!!! Bác xung phong xây nhà kéo khu này lên đi!!! Gần lô của bác có 1 cái biệt thự to vật vả xung phong rồi!!! Em ở Phước Bình nên cũng hay đi ngang khu này!!!

Chúc mừng các bác những người đi rã đông BĐS

Hạng C
17/8/08
620
295
63
HCMC
haison8x nói:
h.t.duong nói:
vô tư đi bác !hôm qua alo thằng phụ trách sale của địa ốc 10 nghe nó nói tự tin lắm, kết quả quy hoạch 1/500 sắp được duyệt rồi, chạy mấy năm giờ sắp xong, nó biểu ráng chờ 1,2 tháng nữa - đừng vội bán lúa non! ko biết sao nữa ...
Bác cho em sdt của sale này với. E mún hỏi lô O và lô N có ép xây nhà kô
Câu trả lời cho vấn đề này là thế nào vậy bác? Có bị ép ko ạ?

Hạng B2
21/6/05
293
7
18
56
hope nói:
Bác Dương bữa giờ có đi đòi đất khg, thấy có mấy người muốn đi đòi đất lắm kìa. Sale Địa ốc 10 có nói với bác là 1/500 đc duyệt cái là giao đất bác liền khg? :)
em đòi đất làm gì bác, có ai xây dựng đâu mà đòi cho sớm ! đòi về xây nhà tạm nuôi yến hả bác?
1/500 được duyệt -> sẽ dư ra 100 nền -> sẽ bán 100 nền này -> có tiền làm hạ tầng ngay + khi đó sẽ gởi trát đòi nợ đóng đợt cuối đó bác -> dự án sẽ chạy ào ào (hiện tại ko ai thèm đóng nên đóng băng)

Hạng B1
9/4/13
54
66
18
Bữa rồi dạo một vóng dự án này, tôi thấy quá lôm côm. Cũng không thể hiểu nỗi tại sao người ta mua nền dự án mà không bức xúc kiến nghị chủ đầu tư phải hoàn thanh cơ sở hạ tầng. Kiểu này cũng giống như chậm giao căn hộ trễ o với hợp đồng, chủ đầu tư có trách nhiệm phải bồi thường, như vụ Quốc Cường Gia lai bị xử bồi thường mới đây. Làm được như vậy chắc chắn chủ đầu tư dự án phải vắt giò lên cổ làm chứ không thể chây ì như hiện nay.

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
Có tin từ cấp cao rằng đường 30m (đường chính DA) đảm bảo thông ra XL Hà Nội trong 2013.
Đầu kia đứng từ đầu đường số 11 Phước Bình thì thấy không gian thông vào đường 30m này rồi

Last edited by a moderator:
Hạng C
6/4/13
878
308
63
Dân Phước Bình-Gia hòa-Khang điền mong con đường này hệt như bác bác ở Era mong con đường Nguễn Lương Bằng vậy!!! Bao nhiêu mùa trăng đến rồi đi!!! Bao nhiêu nhà đầu tư đến mua nhà Đại lộ 3 chán nán bỏ đi! Đến bao nhiên nhà ở đường 11 lo lắng khi nghe tin giải tỏa con đường 11 để đấu nối vào đường 30m này và chịu không nổi đã đành bán tháo vì sợ!!! Rồi cũng những ai ôm đường Đại lộ 3 nghe tin nối vào đường 11 cũng hoang mang! Nay nghe đâu lại bỏ!!! Riết rồi ai cũng nản-kệ mẹ nó! Khi nào nó nối hẳng hay!!!

Hạng F
29/8/07
8.005
26.836
113
hope nói:
Có tin từ cấp cao rằng đường 30m (đường chính DA) đảm bảo thông ra XL Hà Nội trong 2013.
Đầu kia đứng từ đầu đường số 11 Phước Bình thì thấy không gian thông vào đường 30m này rồi
Sao mợ xóa hết mấy thông tin rồi mợ. Sợ BRC sốt hay sao ?

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
Hope khg lam CDT Dia oc 10 bac Vinh ui, chi mong lam chat xuc tac chut thoi.
Bac Manchester doc nhanh the, tuong chua co bac nao doc chu. Doi it bua nua em se co tin vui cho cac bac. :D
(sorry cai tieng Viet may em no crazy qua).

Hạng B2
4/7/12
180
2.831
93
42
Em đang mơ màng về cái công viên 2ha thì chị hope xóa mất

Status
Không mở trả lời sau này.