Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
9/4/13
54
66
18
Tìm hiểu thông tin về dự án này, tôi thấy trong các buổi họp tiếp xúc đạ biểu HĐND, QH vừa qua, cử tri Quận 9 đều có kiến nghị bức xúc về dự án này (chủ đầu tư và các nhà đầu tư thứ cấp phạm nhiều sai phạm trong đầu tư hạ tầng, đền bù, giải tỏa...). Tôi rất muốn mua một nền ở dự án này nhưng không biết cơ quan chức năng giải quyết kiến nghị của cử tri thế nào? Nhờ các anh chị giải đáp.

Hạng B2
19/4/10
285
906
93
TP HCM
Maac nói:
haison8x nói:
Maac nói:
Mới đây em cũng kết BRC ghê vì cái vị trí, tính xuống tiền luôn cách đây hơn tuần, nhưng trước ngày ra công chứng thì chủ đất thay đổi không bán mặc dù bạn sales hỗ trợ hết mình...nhưng có khi lại may...
Bác Maac thỏa thuận giá với người ta bao nhiêu vậy, cho em con số để em tham khảo
Vấn đề tế nhị này pm nhé Bác. Nhưng cách đây hơn tháng em cũng như Bác đi ra đi vô BRC không dưới 10 lần, chỉ để tham khảo dân cư và coi vị trí đất nhưng cuối cùng vỡ gạch và giờ chuyển hướng

Hi bác Maac,
vui lòng cho xin vài thông tin qua pm, thanks bác!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/7/12
180
2.831
93
42
@Bác Hope: E có thể gọi cho bác 1 cú nhờ tư vấn không? Em e là em không mua bán với bác được, chỉ nhờ tư vấn, nên hơi ngài ngại

Hạng B2
21/6/05
293
7
18
56
haison8x nói:
@Bác Hope: E có thể gọi cho bác 1 cú nhờ tư vấn không? Em e là em không mua bán với bác được, chỉ nhờ tư vấn, nên hơi ngài ngại

vô tư đi bác !
hôm qua alo thằng phụ trách sale của địa ốc 10 nghe nó nói tự tin lắm, kết quả quy hoạch 1/500 sắp được duyệt rồi, chạy mấy năm giờ sắp xong, nó biểu ráng chờ 1,2 tháng nữa - đừng vội bán lúa non! ko biết sao nữa ...

Hạng B2
4/7/12
180
2.831
93
42
h.t.duong nói:
vô tư đi bác !hôm qua alo thằng phụ trách sale của địa ốc 10 nghe nó nói tự tin lắm, kết quả quy hoạch 1/500 sắp được duyệt rồi, chạy mấy năm giờ sắp xong, nó biểu ráng chờ 1,2 tháng nữa - đừng vội bán lúa non! ko biết sao nữa ...
Bác cho em sdt của sale này với. E mún hỏi lô O và lô N có ép xây nhà kô

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
Bác Haison cứ hỏi vô tư, e chưa bao giờ mua bán với bác nào trong OS nhưng tư vấn thì gần tới con số 100 roài. Trưa qua có 1 bác trẻ trẻ gọi điện khg biết có phải bác khg. Hôm qua vội quá nên e chỉ trả lời vắn tắt đc thôi.

Bác Ngocsuong, nếu cử tri nêu bức xúc về DA này tại cuộc họp cấp cao như vậy thì hay quá vì cũng có thêm 1 cái gì đấy thúc đít thằng CDT này. Em muốn làm Tổng GD thằng CDT này quá đi, em sẽ làm cho DA này tươi xanh chỉ trong vòng 1 nốt nhạc. Những bước khó khăn nhất đều đã làm được mà sao cứ ì ì hoài không xong.
Bác có thể cho em thêm thông tin chi tiết về vụ cử tri này khg bác, em khoái cái này lắm. Cám ơn bác.

Bác Dương bữa giờ có đi đòi đất khg, thấy có mấy người muốn đi đòi đất lắm kìa. Sale Địa ốc 10 có nói với bác là 1/500 đc duyệt cái là giao đất bác liền khg? :)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/7/12
180
2.831
93
42
Vâng chính là em đấy ạ, em cám ơn chị Hope nhiều.
Cuối cùng thì em cũng quyết định lụm lô N22, xin làm quen với các bác hàng xóm, nếu có ai định xây nhà ở lô N, O thì rủ em xây với. Xây sớm thì sợ người xây sau phiền mình, xây sau thì sợ mình làm phiền người ta

Hạng D
8/12/12
1.008
2.069
113
Sài Gòn
haison8x nói:
Vâng chính là em đấy ạ, em cám ơn chị Hope nhiều.
Cuối cùng thì em cũng quyết định lụm lô N22, xin làm quen với các bác hàng xóm, nếu có ai định xây nhà ở lô N, O thì rủ em xây với. Xây sớm thì sợ người xây sau phiền mình, xây sau thì sợ mình làm phiền người ta
bao mua lô nào vậy? bao nhiu thóc vậy bác :)

Status
Không mở trả lời sau này.