Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
Thì ra các bác đang nói tới thằng Korea tuốt đằng kia lựng. Đang nói BRC nên e tưởng các bác cũng biết đến thằng Korea xây 5 block 30 tầng tại BRC, vì sân của 5 block này cũng tha hồ chạy bộ đc, nó ở ngay phía trước nhà bác Haison đới, cách 1 dãy biệt thự (bác là dãy N đúng k bác?).
@TuanLeViet: chính xác tại vị trí đó đó bác. Hix, k biết CDT thu đc bao nhiêu tiền thuê từ đám xe CONT này mà giờ đây phải bỏ tiền ra làm lại mấy con đường, quá tội. Ngày xưa đã là các con đường nhựa ngon lành cành đào hết rồi đó chớ: đường 16m từ xa lộ tới cầu ven sông, đường 12m ven sông từ xa lộ chạy vào gặp đường 16m và chạy luôn lên đường 30m, đường 30m từ khúc này chạy tới con rạch, đường 16m dọc con rạch, đường 20m từ bờ sông đến hết Ô tô 6, các con đường nội bộ Saca và Ô tô 6, tất cả đều đã là đường trải nhựa phẳng phiu.

Tập Lái
1/8/12
13
0
1
Mợ Hope có biết khi nào Địa ốc 10 giao đất các lô N và có thay đổi quy hoạch gì không, cám ơn Mợ.

Tập Lái
20/5/13
3
0
1
hope nói:
Thì ra các bác đang nói tới thằng Korea tuốt đằng kia lựng. Đang nói BRC nên e tưởng các bác cũng biết đến thằng Korea xây 5 block 30 tầng tại BRC, vì sân của 5 block này cũng tha hồ chạy bộ đc, nó ở ngay phía trước nhà bác Haison đới, cách 1 dãy biệt thự (bác là dãy N đúng k bác?).
@TuanLeViet: chính xác tại vị trí đó đó bác. Hix, k biết CDT thu đc bao nhiêu tiền thuê từ đám xe CONT này mà giờ đây phải bỏ tiền ra làm lại mấy con đường, quá tội. Ngày xưa đã là các con đường nhựa ngon lành cành đào hết rồi đó chớ: đường 16m từ xa lộ tới cầu ven sông, đường 12m ven sông từ xa lộ chạy vào gặp đường 16m và chạy luôn lên đường 30m, đường 30m từ khúc này chạy tới con rạch, đường 16m dọc con rạch, đường 20m từ bờ sông đến hết Ô tô 6, các con đường nội bộ Saca và Ô tô 6, tất cả đều đã là đường trải nhựa phẳng phiu.
Hay quá bác, thế là 2 năm nữa ngồi trên ban công nhà em nhìn thấy các cháu bơi lội rồi :)

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
@dunguyen: khi nào Địa ốc 10 đc duyệt cái 1/500 mới thì lô N tiến hành giao đất đc. Cái 1/500 này đang nằm ở khâu duyệt cuối cùng là Sở Qui hoạch Kiến trúc TP. Qui hoạch của nó đúng như hiện trạng phân lô móng gạch thực tế bác đang có.

@TuanLeViet: bác ui, mới đang là phương án thui mờ :)

Last edited by a moderator:
Tập Lái
1/8/12
13
0
1
hy vọng một ngày không xa dự án này sẽ khởi sắc, vị trí đẹp mà chậm triễn khai xây dựng thì lãng phí quá. cám ơn mợ Hope với các thông tin hot.

Tập Lái
28/1/13
7
0
0
Các bác có biết thông tin gì về dự án của công ty may Trường thịnh ở BRC không chia sẻ cho em với? Em đang rầu quá.

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
Các CDT của BRC bao gồm:
1. Địa ốc 10 (CDT chính)
2. SACA
3. Hàng hải
4. Ô tô 6 (không có Ô tô 6 mở rộng)
5. Cty XD 319
6. Him Lam
7. Kỳ Lâm
8. Cty CP - Đại lý Liên hiệp vận chuyển
9. Cty TNHH Vận tải Sao Xanh

Không có Trường Thịnh đâu bác ơi.
Trường Thịnh hình như nằm tuốt phía bên kia của Ô tô 6 mở rộng.

Hạng D
8/12/12
1.008
2.069
113
Sài Gòn
hope nói:
@dunguyen: khi nào Địa ốc 10 đc duyệt cái 1/500 mới thì lô N tiến hành giao đất đc. Cái 1/500 này đang nằm ở khâu duyệt cuối cùng là Sở Qui hoạch Kiến trúc TP. Qui hoạch của nó đúng như hiện trạng phân lô móng gạch thực tế bác đang có.

@TuanLeViet: bác ui, mới đang là phương án thui mờ :)
Mợ hope có thể cho e xin cái bản đồ 1/500 mới k ah? lô N có thay đổi ah Mợ ?

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
@Huyluc: 1/500 khổ Ao e k up lên đc, lúc nào tiện bác ghé e cho bác xem.
Lô N theo 1/500 mới này DT 5x16 và 5x18 như mấy hàng gạch xây tại đất đó bác.

Hạng D
8/12/12
1.008
2.069
113
Sài Gòn
hope nói:
@Huyluc: 1/500 khổ Ao e k up lên đc, lúc nào tiện bác ghé e cho bác xem.
Lô N theo 1/500 mới này DT 5x16 và 5x18 như mấy hàng gạch xây tại đất đó bác.
Có phải block N nó kéo dài thêm không Mợ (mặt đối diện công viên 5x16) trên bản đồ cũ e thấy mặt này tới lô 25, mà bản đồ mới hình như thêm mấy lô nữa ạ ? Khi nào rãnh e alo Mợ
nhé . Mợ cho e xem cái bản đồ mới cái :D

Status
Không mở trả lời sau này.