Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
20/5/13
1.162
2.852
113
www.flickr.com
Em đang tìm thông tin thuê 1 căn hộ 1 phòng ngủ ở Bắc Rạch Chiếc. Ko biết có bác nào có thông tin giúp em với? Xem trên mạng alo tới người ta bảo không phải mà còn đuổi em như đuổi tà. :)
Cảm ơn các bác ạ.

Hạng C
6/4/13
878
308
63
chedoanvien nói:
Em đang tìm thông tin thuê 1 căn hộ 1 phòng ngủ ở Bắc Rạch Chiếc. Ko biết có bác nào có thông tin giúp em với? Xem trên mạng alo tới người ta bảo không phải mà còn đuổi em như đuổi tà. :)
Cảm ơn các bác ạ.
Bác thuê ở đây để...theo dõi tình hình....đất nền Bắc Rạch chiếc hay sao?
Sao bác không chọn thuê trong TDH Phước bình, Ehome 1 hoặc căn hộ trường Ngô Thời Nhiệm cho nó an ninh!
Trong khu Bắc rạch chiếc có 2 khu căn hộ! 1 khu giống dạng chung cư mini (hồi xưa có căng bảng cho thuê) giờ không thấy và 1 khu tái định cư!
Nếu bác cần thuê chỉ cần tới đó hỏi sẽ rõ hơn! Vì hầu như đâu có ai quảng cáo!

Hạng D
20/5/13
1.162
2.852
113
www.flickr.com
E có biết block Chung cư thấp tầng - 5 tầng ở BRC, qua cái cầu rồi tới cái đường mà có tổng diện tích mặt ổ voi lớn hơn diện tích đất nền :))
Có một bác cho thuê nhưng căn 2 pn, mà e thì ko có nhu cầu sử dụng nhiều vậy.
Để em ghé tìm hiểu chỗ đó và TDH Phước Bình.
Còn chỗ nhà xây cho thuê thì hđồng phải 6 tháng, trong khi e chỉ ở tạm 2 tháng, mà đây cũng dạng căn hộ mini.
E-home trong DDH xa ạ. Ở ngoài này đi vè Xì phố gần hơn ạ.
Nếu bác và các bác khác có thông tin mách em với nhé :)
Chân thành cảm ơn các bác.

Hạng B2
21/6/05
293
7
18
56
mấy tuần nay khu này có động tĩnh gì ko các bác? cập nhật dùm em 1 chút

Hạng B1
9/4/13
54
66
18
Bà con cư dân của dự án này nên buộc nhà chức trách có công văn trả lời về tiến độ thực hiện dự án và trách nhiệm của chủ đầu tư theo quy định của Bộ Xây dựng.

Tập Lái
23/9/13
22
16
3
Mình đang dính 2 lô trong khu này nên cũng hay hóng hớt tin tức với mấy bác hưu trí ở đó mỗi cuối tuần. Nhưng hình như chỉ thấy càng ngày càng tệ hơn. Hôm qua chạy vào đây đường sá xuống cấp thê thảm. Đường từ khu này qua TDH Phuoc Binh thì thôi rồi, còn thua đường rong trâu ở Miền Tây quê mình. Không tưởng tượng ngay TPHCM mà có khu dân cư hạ tầng như thế này. Theo như các bác hưu trí í thì chỉ có ở xứ Lừa mới có chuyện vô chính phủ như khu này. Hic! Hãi! Thôi thì cứ giúp mấy bác nuôi trâu bò ở đó làm kinh tế trên mảnh đất mồ hôi nước mắt của vợ con mình vậy.

Hạng C
6/4/13
878
308
63
Các bác ấy muốn giữ...hồn quê trong đô thị đây mà!

Ở ngoài Hội an, để giữ Hội an cổ như thế để thu hút du lịch thì bà con phải...hi sinh! Nhưng phải công nhận là bà con ở phố cổ (không phải người mua để kinh doanh)...khổ quá! Nhưng đó là có chủ đích!

Còn cái....hồn quê ở đây có lẽ nên đưa lên tạp chí human rights!
Ở Q9 có nhiều cái....hồn quê như vậy lắm! Ở Sì Gòn khó kiếm lắm nha!:(

Hạng B1
9/4/13
54
66
18
Hiện nay Bộ Xây dựng và Thành phố đều đang rất quyết tâm xử lý các chủ đầu tư chây ì. TP đang thiếu nguồn thu ngân sách nên đang có hướng làm chủ quyền cho người mua nhà ở các dự án để thu được tiền thuế. Nhân dịp này, chúng ta phải hợp sức để làm áp lực đến các cơ quan chức năng. Biện pháp cuối cùng là kiện ra tòa mới mong có kết quả.

Status
Không mở trả lời sau này.