Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
@ngoinhaxanh: đường này đã làm gần xong rất lâu rồi nhưng 2 đầu thì tắc, mỗi đầu chỉ còn 100m mà tắc vưỡn cứ tắc

Theo kế hoạch của Địa ốc 10 thì cuối năm nay thông ra xa lộ HN.

Hạng D
20/5/13
1.162
2.852
113
www.flickr.com
hope nói:
@ngoinhaxanh: đường này đã làm gần xong rất lâu rồi nhưng 2 đầu thì tắc, mỗi đầu chỉ còn 100m mà tắc vưỡn cứ tắc

Theo kế hoạch của Địa ốc 10 thì cuối năm nay thông ra xa lộ HN.

Em cũng ko có hy vọng cái đường này nó làm xong trong năm nay :(

Hạng C
19/8/13
537
7.639
93
59
Chào các bác, hôm rồi em đi qua chỗ BRC thấy có mấy lô bên Kỳ Lâm cũng được, nhưng em tìm hiểu thì có mấy vấn đề lăn tăn, các bác chỉ dẫn giúp em nhá:
1. Chủ đầu tư thứ cấp Kỳ Lâm khả năng tốt không các bác? ( Em nghe nói ông này đang khó khăn nên chưa chắc gì đất này đã ra sổ đỏ được)
2. Mua đất ở BRC của các CĐT thứ cấp ( ô to 6, Saca, Kỳ Lâm) thì có xin giấy phép xây dựng được ko các bác? ( Em nghe nói xin giấy phép xây dựng phải có sổ đỏ và lên Sở xin)
3. Nếu xây lụi thì có ổn không các bác ( vì em xác định là mua đất để làm nhà ở)
4. Về rổ rá thì giá đất Kỳ Lâm gần sông khoảng 10tr/m2 có ổn không các bác?

Cảm ơn các bác giúp đỡ

Hạng C
19/8/13
537
7.639
93
59
Các bác đi đâu hết rồi nhỉ??? sao không thấy ai giúp mình

Tập Lái
1/8/12
13
0
1
Bác gọi hỏi Mợ Hope xem, bác mua lưu ý là đất đã đóng tiền sử dụng đất chưa nhé.

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
Cám ơn bác Dunguyen. Các bác có thông tin hay ý kiến gì thì chia sẻ nhiệt tình với nhé. 1 mình e k biết hết các thông tin đâu, và cũng rất cần các ý kiến nhiều chiều của các bác nữa chứ, 1 mình e nhiều khi lại cứ nhìn nó màu hồng quá làm mình chủ quan.

E có các thông tin như sau:
1. Hiện tại thì tất cả các CDT đều đang khó khăn và Kỳ Lâm thì khó khăn hơn.
2. Hiện tại muốn xây nhà ở Ô tô 6, Saca, Kỳ Lâm đều chưa xin gấy phép XD đc
3. Nếu chưa cần làm sổ hồng thì có thể xây lụi, sau này làm sổ hồng thì rất gian nan, trg quá trình XD bị vặt lông ntn thì bác nên hỏi thăm mấy nhà đang xây bên ô tô 6 bác ạ (k tính mấy khoản bị ô tô 6 vặt, Kỳ Lâm chắc k vặt), cái này Bộ XD đang có nhiều qui định thay đổi nên thực tế bị vặt thế nào e k rành.
4. Giá cả thì tùy bác so sánh thiệt hơn, với lại còn tùy người mua người bán, e k dám ý kiến.

Các thông tin hay ý kiến trên đây là đúng với hiện tại, nhưng có thể sang năm lại có nhiều thay đổi ngược lại do các qui định của NN thay đổi (sẽ có nhé) hoặc tình hình gì gì đó thay đổi. Thích thì cứ nhích thôi chứ NN này chả biết đâu mà nói trước. Tất tất cả các lĩnh vực đều giống như đánh bạc (hên xui)

Last edited by a moderator:
Hạng C
19/8/13
537
7.639
93
59
hope nói:
dunguyen21160 nói:
Bác gọi hỏi Mợ Hope xem, bác mua lưu ý là đất đã đóng tiền sử dụng đất chưa nhé.
Cảm ơn hai bác đã giúp em chút thông tin. Các bác cho em hỏi thêm, nếu giờ mua đất trực tiếp của Địa ốc 10 quản lý tại BRC thì có thể xin giấy phép XD và làm sổ hồng không? Hay toàn bộ khu này không xin được GPXD.
Cảm ơn các bác

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
Đất Địa ốc 10 nếu đã có qui hoạch 1/500 thì sẽ xin đc GPXD, chỉ có điều phải chờ thêm it thời gian để Sở XD quen với việc mới. Mới áp dung qui định mới nên còn lọng cọng lắm (đất nếu có sổ đỏ cá nhân thì xin trên quận, nếu dự án sổ hồng thì phải xin trên sở).
Đất Địa ốc 10 XD xong thì làm đc sổ hồng.

Hạng B2
4/7/12
180
2.831
93
42
cand nói:
Nạn trộm cắp và ma túy hoành hành khu dân cư Bắc Rạch Chiếc 22:47:00 16/04/2013
Thuộc địa bàn phường Phước Long A, quận 9, TP HCM nằm ở giữa tam giác quận 2, quận 9, quận Thủ Đức, Bắc Rạch Chiếc được quy hoạch là khu dân cư (KDC) với điểm nhấn là KDC Saca gồm hơn 40 hộ dân. Được duyệt và bắt đầu dự án vào năm 2001, đã 12 năm nhưng nơi đây hãy còn rất hoang sơ, người dân luôn phải sống trong nỗi lo lắng về tình hình an ninh trật tự với nạn con nghiện hoành hành, trộm cướp rình rập!​
Theo phản ánh của hộ dân, nạn trộm cắp ở KDC Saca xảy ra như cơm bữa. Các đối tượng gây án rất manh động, chúng thường chuẩn bị sẵn đồ nghề mỗi khi ra tay. Ông Đinh Trọng Phiêu (53 tuổi, quê quán Hà Nam), một trong những nạn nhân của bọn trộm cho biết, vừa rồi kẻ gian dùng kìm cộng lực bẻ gãy chấn song sắt cửa sổ rồi đột nhập nhà ông lấy đi một đầu karaoke giá trị gần 6 triệu đồng.
Sau khi người nhà ông Phiêu phát hiện và tri hô, kẻ gian liền tẩu thoát bằng đường sau. Một nạn nhân khác đã ba lần bị trộm "ghé thăm" là ông Triệu Khắc Thái (64 tuổi, quê quán Thanh Hóa). Ông Thái bức xúc thuật lại lần đầu chúng vào nhưng không lấy được tài sản. Lần 2 chúng lại đột nhập lấy đi hai kính chiếu hậu của xe ôtô nhà ông. Mới đây, chúng lại một lần nữa viếng nhà ông Thái và "khoắng" một mẻ lớn, tổng giá trị tài sản lên đến hàng chục triệu đồng.
Kim tiêm của con nghiện vứt bừa bãi được người dân thu gom.Ông Nguyễn Văn Côi (66 tuổi) cho biết thêm về băng trộm táo tợn này. Chúng gồm 3-4 đối tượng thường hoạt động về đêm, nhất là khoảng thời gian từ 1-4h sáng và chỉ lấy đi những tài sản có giá trị lớn chứ không hề trộm vặt, không hề động đến giấy tờ. Có lần khi hoàn thành "mẻ lưới", chúng còn khóa cửa lại và để lại chìa khóa cho gia chủ như một lời thách thức. Nguyên nhân lực lượng chức năng không thể giúp gì được do dự án này chưa được bàn giao cho chính quyền.
Không chỉ có nạn trộm cắp, KDC Saca cũng đang là điểm nóng về tiêm chích ma túy. Theo lời người dân trong khu vực thì các đối tượng nghiện ngập tập trung tiêm chích bất kể ngày đêm. Chúng hoạt động rất công khai, chẳng thèm để ý đến ai. Nhiều khi thấy có người đang dõi theo, chúng còn "thân thiện" đưa tay vẫy chào. Đáng nói hơn, sau khi sử dụng xong kim tiêm, chúng để vương vãi khắp nơi một cách đáng sợ.
Tình hình an ninh bất ổn là thế nhưng theo phản ánh của người dân, đã nhiều lần họ trình báo vụ việc đến cơ quan chức năng nhưng chỉ dừng lại ở việc tiếp nhận hồ sơ (?!). Thiếu tá Võ Hướng Nam, Phó trưởng Công an phường Phước Long A cho biết, đơn vị này đã tiếp nhận hồ sơ của người dân trong khu và đang tiến hành điều tra, làm rõ các vụ việc

Nguồn http://www.cand.com.vn/vi...doc/2013/4/196648.cand
Ối giời ơi, thế này thì còn lâu em mới dám dọn về :D

Last edited by a moderator:
Hạng C
6/4/13
878
308
63
Khi H20 thả cửa cho các đại gia làm dự án cao cấp bán giá trên trời làm bà con lao đao thì H20 và đại gia cười hô hố! Khi đóng băng chuyển sang làm nhà ở xã hội thì H20 bảo đau đáu lo cho dân có được mái ấm! Xúc động!
Quan chức thì ở trong khu có bảo vệ-bên ngoài thì buông lỏng quản lí! Trộm cắp hoành hành ngày đêm! Lúc đó bà con không chịu nổi bắt buộc mò vô chung cư ở! Lúc đó hổng chừng H20 quay sang bảo mong muốn bà con có được cuộc sống mới hiện đại - góp phần từ bỏ văn hóa nhà phố chuyển sang căn hộ cho kịp các nước phát triển trên thế giới! Lại xúc động!
Không chừng đó lại là giải pháp rã đông căn hộ tồn kho! H20 lại lập công?????

Status
Không mở trả lời sau này.