Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
9/4/13
54
66
18
Sáng nay đi qua vẫn thấy trâu bò nhởn nhơ gặm cỏ trên mấy cái nền nhà. Còn đường thì đá dăm đã trồi lên dạt qua hai bên. Thế mới thấy Địa Ốc 10 là lừa đảo. Nó hứa làm đường nhưng chỉ cho thợ xuống quơ qua quơ lại cho có rồi bỏ thí ...

Tập Lái
14/3/14
1
0
0
mih dang ctac Lang son dc Kylan goi zo tra nen lo A ko biet ha tang noi do ho lam sao r ma goi mih zo .co ban nao bit tinh hinh khu do cho minh bit voi tksss

Hạng D
20/5/13
1.162
2.852
113
www.flickr.com
Hổm rày em thấy bên Nam Hoà depot di chuyển container đi khá nhiều, nguyên mặt bằng trống trơn, cứ tưởng là giải toả.
Ai dè tối hqua lại thấy container mới về :( thế là hết mơ :))

Hạng B2
18/4/14
499
722
93
TPHCM
Có bác nào nghe thông tin khu vực này không nhỉ, em có 1 lô mà không biết khi nào mới được cấp phép xây dựng đây? Cảm ơn các bác

Hạng C
6/4/13
878
308
63
chedoanvien nói:
Hổm rày em thấy bên Nam Hoà depot di chuyển container đi khá nhiều, nguyên mặt bằng trống trơn, cứ tưởng là giải toả.
Ai dè tối hqua lại thấy container mới về :( thế là hết mơ :))
Mơ tiếp đi bác! Hehe!
Em đùa thôi chứ thấy phía khu cư xá kiến thiết đoạn từ Coopmark đến Phan Chu Trinh Q9 đang làm đường song hành XLHN! Sẽ túc tắc làm đến cầu Rạch Chiếc thôi-nhưng em không biết đến khi nào! Phía Q2 thì đã làm!
Khu Ximăng Hà Tiên, Depot Nam Hòa, nhà máy thép Thủ Đức v.v.. sẽ có "nhà đầu tư nhớn" kiểu như Vincom-Vạn Thịnh Phát v.v.. nhảy vào (khu này cũng là khu đất vàng chứ chẳng chơi). Chỉ sớm hay muộn (sau khi đã...đi đêm xong) mà thôi!
Lúc đó khu Bắc Rạch Chiếc của cạc bạc sẽ "lên hương" ngay và luôn!

Cố lên các bác!

Hạng B2
20/7/11
271
2
18
49
Các bác cho em hỏi vụ đường đôi từ Bắc Rạch Chiếc qua Phước Bình, Phước Long B (Gia Hòa, Khang Điền, An Thiên Lý).

Hồi trước, đường đôi này (đường III) dự kiến nối vào đại lộ 3 Phước Bình. Sau đó có tin sẽ nối vào đường 11 của Phước Bình. Bây giờ, vụ việc này như thế nào rồi ạ? Nối qua đại lộ 3 hay đường 11 của Phước Bình?

Nếu theo quy hoạch trên bản đồ, nếu nối vào đại lộ 3 thì tự nhiên bị 1 vòng quẹo ở Phước Bình, còn nếu nối vào đường 11 thì đường 11 quá nhỏ mà giải tỏa thì cần $$$. Đại lộ 3 đã làm rồi mà ai quy hoạch đường đôi III từ Bắc Rạch Chiếc đến Gia Hòa, Khang Điền lại cong vòng như vậy.

Hạng B1
9/4/13
54
66
18
8g00
Đ/c Danh​
- Họp kiểm tra tiến độ ĐTXD hệ thống HTKT trục chính trong DA Khu dân cư Bắc Rạch Chiếc, tại phường Phước Long A, Quận 9
PTN&​
TTBĐS​
- Theo Thư mời
PH 1.1​
???????

Hạng D
2/3/11
2.439
31.217
113
@saigon123: tui cũng vì cái đường đôi đó mà ôm 1 căn ở d11 từ 2010 đến giờ đang khóc dở đây. Chỉ cần nó nối qua thôi cho dù d11 hay dl3 cũng được vậy mà cứ chờ mãi. Mà hông hiểu nhìn trên google thì thấy d11 mới nối thẳng, cớ sao các ông ấy lại làm con đường dl3 to đùng xéo xẹo giống cái đường gì gì ở hà nội chi vậy kìa.

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
1/500 đã đc UBND TP duyệt ngày 17/3/2014 nhóa các bác, chuẩn bị tráng nhựa và làm vỉa hè luôn nhóa.
Đường 30m đâm thẳng sang đ11 và quẹo bùng binh sang ĐL3. Bác Kim cứ yên tâm mà chờ, qua cơn tối đến lúc sáng là nối vào nhà bác Kim đới :D

Hạng B2
20/7/11
271
2
18
49
hope nói:
1/500 đã đc UBND TP duyệt ngày 17/3/2014 nhóa các bác, chuẩn bị tráng nhựa và làm vỉa hè luôn nhóa.
Đường 30m đâm thẳng sang đ11 và quẹo bùng binh sang ĐL3. Bác Kim cứ yên tâm mà chờ, qua cơn tối đến lúc sáng là nối vào nhà bác Kim đới :D

Cám ơn bác Hope.

Nếu đâm sang đường 11 thì có phải mở rộng đường 11 không vậy bác? Nếu không mở rộng, thì tự nhiên thắt nút chai. Nếu mở rộng thì tiền đâu đền bù?

Em chẳng hiểu quy hoạch kiểu gì, cái đại lộ 3 to đùng đã làm rồi. Thế mà 2 cái đường 30 m bên BRC và bên Gia Hòa lại lệch qua đường 11.

Status
Không mở trả lời sau này.