Tập Lái
24/2/12
14
1
3
Em cũng đã đọc các cm của các Bác, đã hiểu sơ sơ về SHADOW SPIRIT 750 C2, nay có mấy điều chưa rõ, xin các bác giúp em :
- Phân biệt xe xuất xứ Mỹ và xuất xứ Nhật ( Hoac thị trường khá ) của đòng SHADOW SPIRIT 750 C2 như thế nào.
- Chữ "C2" : có ý gì vậy ?
- Em thay có xe model 2012, các bác co nhan xétCám ơn trưốM
Mong nhan duoc tư vấn tù các bác.

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.415
113
C2 tức là CC là phân khối, tức là 750cc
Xe mĩ thì đồng hồ là dặm/h (mph/h) , còn xe các thị trường khác là km/h.
Xe mĩ thì phía trước có miếng dạ quang màu vàng, sau màu đỏ (xe các thị trường khác thì phía trước ko có.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
24/2/12
14
1
3
tks bác nhiều.
Cho em hoi thêm : ngoai nhung đặc điểm trên, số khung và số máy có nói lên xe xuat xu o thi truong nào kg bác.

Hạng C
17/1/08
664
141
43
53
Tp. Hồ Chí Minh
Có những khác biệt giữa Spirit Japan và US-em nghe người ta nói không biết có đúng không: sự khác biệt về hệ thống phun xăng, khác biệt về tiếng nổ của pô (pô Mỹ nghe đã hơn pô Nhật (?), đồng hồ tốc độ như NHX nói hiển thị dặm/h v.v. chắc chắn series máy cũng khác...
Xe em nhập từ Mỹ về, mấy hình show để bác tham khảo:

Tập Lái
24/2/12
14
1
3
Tks bác nhe. Xe bác đẹp qúa, giong nhu xe cua salon auto Cistra bán.
Em rat thích chiếc xe này đó bác - đúng model va màu minh thích luôn. Xe này bác đi có gì phàn nàn không ?
Đồng hồ xe bác co mile va km luôn phai không. theo như bác NNX tư vấn thi xe bác xuất xứ USA rồi.
Em xem trên totalmotorcycle, xe spirit 2012 hinh như là phun xang điện tử luôn đó.

Thực ra co nhiều bác rành về dòng xe nay lắm, mong là mấy bác ghé qua chia se thêm để mình có cơ hội học hỏi.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
24/2/12
14
1
3
Bác NNX cho em hỏi thêm :
Thấy xe Shadow phantom 2010 không có miếng dạ quang, đồng hồ hien thị km/h (vòng lớn bên ngoài) có luôn hien thị mph (vòng nhỏ bên trong) chắc là kg phải xuất xứ Mỹ phải không bác ? (thấy kg giống catalogue trên totalmotorcycle)

Xe của bác Giao Chỉ (hình bên trên) đồng hồ hiển thị mph là vòng lớn bên ngoài, kmh vòng nhỏ bên trong - có 2 miếng dạ quang. Vậy là xe Mỹ đúng không Bác ( Xe của bác Giao Chỉ giống nhu trên totalmotorcycle )

Bác giúp em mở rộng hiểu biết nhe. Tks bác NNX.