Hạng D
9/1/16
1.673
3.290
123
48
Sài Gòn
Về thác Dray Nur, Đray Sáp và thác Gia Long, nó là cụm thác, nên phải có điểm check in, rồi đi. Nếu xuất phát 4g, thuận lợi tất cả, và đến Cư Jút tầm buổi trưa thì quẹo phải vào Hùng Vương (DT684) rồi vào KDL Dray sáp - Gia Long. Cả nhà ăn trưa, rồi đi lên thác Gia Long trước (oto hoặc thuê xe địa hình đi đường rừng ven theo dòng sêrepok lên gia long-vướng 2 cậu nhỏ nên hơi khó), tham quan thác Gia Long xong đi bộ xuống thác Lụa luôn, rồi quay về Dray Sáp.
Từ đây mới chill nè, hỏi KDL đường qua Dray Nư, bạn sẽ đi ngang cầu treo băng qua ranh giới 2 tỉnh Đăk Nông và Đăk Lăk, cảnh rất đẹp, cái tháp Dray Nư bên Đăk lăk cho đầu tư thế nào giờ nó thành mớ hổ lốn tạp nham, đứng coi cho biết còn muốn đi vô thì đi, rất buồn vì cái thác này đã có bàn tay con người can thiệp thô bạo.
Trước đây đi đoàn, nó quăng vô cái kdl của Đăk lak, tới đó thì chỉ ngồi nhìn Dray Nur xong về luôn vì không còn sức qua Dray Sáp, hoặc qua dray sáp rồi thì đảm bảo không đủ sức lên tới Gia long.
Do bạn vướng 2 bé nhỏ, chứ không thuê cái xe địa hình, đi men đường rừng từ Dray Sap lên Gia long, trải nghiệm hiếm có trong đời.

Hạng D
9/1/16
1.673
3.290
123
48
Sài Gòn
Còn ở BMT thì lên vườn quốc gia Yok Don, mua vé vào vườn, sẽ ngắm được 1 thác rất đẹp là thác 7 nhánh và 1 thác cực đẹp là thác Phật. Để vào vườn quốc gia, thì kiểm lâm sẽ tùy theo bạn đi xe nào sẽ cho bạn chạy xe vô luôn, sedan mình nghĩ sẽ bị cấm vì bạn máu quá mà lủi vô thác Phật sẽ không vô tới hoặc ra được. Đường vào thác Phật mùa này 1 cầu gầm cao đi ổn, mùa mưa chắc khỏi ra, vào đây có trạm kiểm lâm, để xe đó đi bộ xuống thác, tắm chắc cũng được và tận hưởng thôi. Nên đi buổi sáng sớm tới địa điểm này, ăn trưa ở chốt kiểm lâm, và về BMT trước khi trời tối, đường về hun hút mà lại không có đèn, khá nguy hiểm và mệt.
Mình là kts, do chìu vợ nên mới bấm bụng vô cái bảo tàng cà phê. Nó chẳng khác nào cái chợ lạc xoong, thậm chí thua xa mấy chợ lạc xoong ở SG. Trưng bày lộn xộn, nhốn nha nhốn nháo, không theo 1 nguyên tắc và nguyên lý bảo tàng, tự đặt tên là bảo tàng và vé 150k/ng. Vào đây phí tiền.

Hạng D
9/1/16
1.673
3.290
123
48
Sài Gòn
Lần tới mà đi BMT, mình phóng thẳng lên vườn quốc gia Yok Don, thuê phòng ở trong đó 1 đêm chơi cho đã rồi về BMT sau vì còn 1 cái đập tràn chưa lội qua để đi sâu vào vùng lõi. Lần sau thuê 2 cầu hoặc kiếm awd đi cho chắc, 1 cầu trước hơi run, kkk.

Hạng B2
18/11/10
251
2.621
93
Cám ơn anh @Forrest Gump đã hướng dẫn tận tình! Mình đã chốt ngày đi dự kiến 3-5 hoặc 10-12 tháng 6 khi tụi nhỏ vừa kết thúc năm học và mình không vướng bận công việc. Về di chuyển thì mình đi CX5 đời đầu, bản 1 cầu. Cho mình hỏi thêm vụ thuê xe địa hình là mình tự lái hay có tài xế? Nếu có tài xế thì tốt để mình ngắm cảnh và thuê ở đâu?

Hạng D
9/1/16
1.673
3.290
123
48
Sài Gòn
Tự lái anh. Anh vô cổng là có nguyên dàn xe. Muốn trải nghiệm thì vợ 1 chiếc, chồng 1 chiếc, chạy từ từ cho mấy đứa nhỏ nó mở mang. Gấu em còn cầm lái chở em nguyên đoạn từ thác Gia long về (google nó có mờ mờ con đường đất đi ven sông đó). Anh chọn địa hình thì đường đó có mình anh đi, anh thích ngắm thì đứng ngắm tới mai cũng được vì giá xe nó tính theo giờ, he he. Mình làm nguyên tuyến, dừng ngắm chụp ảnh tùm lum, ghé luôn thác Dray sáp ngắm tiếp, tổng cộng hơn 2h, em nó tính tròn 2h.
Anh nên đi thăm chùa "Sắc tứ Khải Đoan" khi ở BMT luôn, rất đẹp.
Nhờ tư vấn đi Buôn Ma Thuột

Hạng B2
18/11/10
251
2.621
93
Tự lái anh. Anh vô cổng là có nguyên dàn xe. Muốn trải nghiệm thì vợ 1 chiếc, chồng 1 chiếc, chạy từ từ cho mấy đứa nhỏ nó mở mang. Gấu em còn cầm lái chở em nguyên đoạn từ thác Gia long về (google nó có mờ mờ con đường đất đi ven sông đó). Anh chọn địa hình thì đường đó có mình anh đi, anh thích ngắm thì đứng ngắm tới mai cũng được vì giá xe nó tính theo giờ, he he. Mình làm nguyên tuyến, dừng ngắm chụp ảnh tùm lum, ghé luôn thác Dray sáp ngắm tiếp, tổng cộng hơn 2h, em nó tính tròn 2h.
Anh nên đi thăm chùa "Sắc tứ Khải Đoan" khi ở BMT luôn, rất đẹp.
View attachment 2693260View attachment 2693262View attachment 2693266
Nhìn hấp dẫn quá anh! Con gái mình mới 6 tuổi mà đã chịu chơi dù do cano kéo, jetki rồi! Để làm công tác tư tưởng thèng nhỏ!

• Like
Reactions: Forrest Gump
Hạng D
2/5/16
1.928
1.876
143
Không nên đi qua An Phú, kẹt lắm.
Nên đi từ Q7 đến cầu vượt ngã tư Bình Phước (Thủ Đức) rồi theo QL13 thẳng lên TDM. Nếu muốn đi đường rộng rãi thì gần đến TDM rẽ phải vào Nguyễn Thị Minh Khai đi theo đường Mỹ Phước - Tân Vạn mới mở (6 làn ô tô, không có trạm thu phí).
Lên Bình Phước lưu ý camera phạt nguội nhiều.
Lên QL14 thì chú ý đoạn rừng thông, Đăk Mil, (Đăk Nông); lên BMT chú ý đoạn gần cầu Sêrê Pok.
Nói tóm lại cứ đúng làn, đúng tốc độ mà đi, cũng nhàn lắm ạ.

Hạng D
28/6/13
1.037
1.287
113
HCM
Nếu muốn đi theo đường Google chỉ (ngắn hơn đi theo QL13, tránh luôn đc các trạm thu phí) thì đi từ khoảng 4h sáng. Em thường đi từ Q9 từ khoảng 5h sáng.

Hạng C
7/4/20
651
663
93
34
Về lộ trình, nếu đi ngày thường bạn hạn chế đi qua các khu CN chỗ Quân đoàn 4 dẫn lên DT743, tuyến DT 743 này từ Thủ đức lên tới nút giao An Phú - Mỹ phước Tân vạn rất đông xe cont vào ngày thường, nút An phú đang cải tạo mở rộng, bao kẹt xe nha. Từ An Phú tới Tân Uyên thì cũng đi ngang KCN ( đường tương đối tốt, mới cải tạo lại, nhưng tiềm ẩn nguy hiểm vì công nhân chạy rất ẩu, xe cá nhân của BD-ĐN cũng ẩu nốt). Nếu đi chơi thì không nên chọn tuyến này. Từ quận 7 thì xp theo lộ trình gg đến QL13, từ đây theo lộ trình này (mình vừa đi cách đây 10 ngày): QL13 - Nguyễn Thị Minh Khai, quẹo phải đường Phú lợi, Mỹ phước Tân Vạn, DT 741, cổng xanh (ăn cháo lòng).
Còn nếu bạn chọn QL 13 và QL 14 thì chỗ Mỹ Phước Tân vạn không quẹo qua DT741 mà chạy thẳng tiếp hết Mỹ phước - Tân vạn thì tới đường Mỹ Phước - Bàu bàng (khỏi vòng veo ql13 chi cho mệt,đường MP-BB mới làm, chạy rất ngon), tới cuối đường quẹo phải QL 13 và tiếp tục hành trình lên BTM theo ql14.
đi lối này xa hơn mấy chục km, dính thêm mấy trạm thu phí nha các cụ, lối DT743 mình đi thường xuyên thấy rất ổn, đường làm gần hoàn chỉnh cũng rất tốt, lên tới cổng xanh ko có trạm thu phí nào cũng như gần hơn khá nhiều, lại không có hugo

• Like
Reactions: guesswho