Hạng D
26/3/18
1.481
2.152
138
32
Bác có bị gì không mà phải nặng lời thế ?
Em đã từng lấy bán tải Wildtrak chở cả gia đình đi vòng vòng thành phố dạo chơi ăn uống mấy ngày có ai than gì đâu, bà già e gần 80 tuổi còn không than.

Ngoài ra bán tải còn có con Navara, em nhớ phía sau nó không có xài lá nhíp, tính ra cũng êm mà. Còn bán tải mà có lá nhíp, cứ quất đồ gì nặng 100-200kg ở thùng sau tự khắc êm hơn.

Việc hàng ghế sau dựng đứng, thì bây giờ chỉ cần ra độ thôi, đơn giản mà rất chắc chắn.

Bác lên mấy hội bán tải xem người ta chở gia đình vợ con đi chơi xa ầm ầm có thấy ai than thở gì đâu.

Còn việc gia đình bác chủ thớt có hợp với bản tải hay không làm sao em biết được chứ, nhưng nói bán tải không hợp cho gia đình thì quá khiên cưỡng.

Còn không bán tải thì SUV 7 chỗ khung gầm rời, 800 cũng có thể tìm được mà. SUV khung gầm rời nó cách âm tiếng ồn từ mặt đường vô khoang lái tốt hơn mấy con unibody kể trên hết ấy chứ.
Trong còm của e ở trên có đề cập đến SUV khung gầm rời đấy thôi.

Còn vụ đăng kiểm, nói thật chớ 800 mua chiếc bán tải cũ tầm 2 năm xài rồi, sau đó xài 5 năm nữa thì muốn vứt mịe nó đi rồi chớ đợi gì hết 7 năm.
Em đã từng sử dụng 1/2 tải nên e biết nó như thế nào, nó chỉ sướng cho người lái thôi. Còn như a Đại Gia thì 5 năm a vứt chiếc xe đi. Chứ người bình dân tụi en thì chiếc xe nó gắn bó lâu lắm a àh. Nếu a chủ thớt mà Giàu giống a 5 năm vứt mịe nó xe thì ảnh sẽ kg lên hỏi tư vấn của mọi người mua xe nào 800củ đâu.

• Like
Reactions: buffet
Hạng D
1/4/15
1.224
2.252
113
Em đã từng sử dụng 1/2 tải nên e biết nó như thế nào, nó chỉ sướng cho người lái thôi. Còn như a Đại Gia thì 5 năm a vứt chiếc xe đi. Chứ người bình dân tụi en thì chiếc xe nó gắn bó lâu lắm a àh. Nếu a chủ thớt mà Giàu giống a 5 năm vứt mịe nó xe thì ảnh sẽ kg lên hỏi tư vấn của mọi người mua xe nào 800củ đâu.
Bán tải có ưu điểm là to, cao, hôi, rẻ nhờ trước bạ hợp cho nấy a trẻ hay off hay cần chở đồ nặng.
Ngược lại cũng quá nhiều nhược điểm: ít tiện ích cao cấp, khó xoay sở, ghế đứng cứng, ít chỗ, cao khó leo cho già và trẻ, ồn và hôi do máy dầu là chính, nhíp cứng ko íp ái, thùng xe ko tiện chở đồ gia đình như siu thị, ko thì phải lắp cốp kín, xe dài nhưng sử dụng chỗ ngồi chỉ dc 1/3, so với dòng khác tới 2/3. nói chung ko phù hợp gia đình, còn bác trên nói cải tạo thì cũng chỉ là đỡ hơn chút đỉnh chứ ko thể so dòng suv cuv.

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn
Cảm ơn các bác đã tư vấn. Theo sự tư vấn của các bác thì mình cũng đã nghiêng về Outlander. Chỉ có hơi lăn tăn 1 điều là theo tin đồn thì Mitsu đang xả hàng để ra mẫu mới. (mẩu mới này đã ra mắt từ năm 2021). Mua xong mà nó ra mẫu mới luôn thì cũng hơi cay. Nhưng xem mẫu mới nó giới thiệu, thì nếu bán ở VN chắc phải loanh quanh 1 tỷ chứ không ít, lại ko với tới được.

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Thì đấy là cảm nhận của bác thôi, e chủ yếu bác cái quan điểm "bán tải không dành cho gia đình" vì e dẫn chứng rất nhiều gia đình đi chơi xa bằng bán tải, điển hình là trên các hội nhóm.
Ngoài ra em còn đề xuất SUV 7c khung gầm rời nữa mà không thấy bác so sánh với những lựa chọn kia.

Còn chuyện em giàu hay em nghèo liên quan gì đến vấn đề đang tranh luận, mắc gì phải tấn công cá nhân? Chả lẽ bác hạng D rồi bác không hiểu ý câu nói "5 năm bỏ đi" là bán lại mua xe khác, ai bảo bác vứt nó xuống sông đâu mà lo mất trắng?!

Hạng B2
23/11/09
490
541
93
HCM
Thì đấy là cảm nhận của bác thôi, e chủ yếu bác cái quan điểm "bán tải không dành cho gia đình" vì e dẫn chứng rất nhiều gia đình đi chơi xa bằng bán tải, điển hình là trên các hội nhóm.
Ngoài ra em còn đề xuất SUV 7c khung gầm rời nữa mà không thấy bác so sánh với những lựa chọn kia.

Còn chuyện em giàu hay em nghèo liên quan gì đến vấn đề đang tranh luận, mắc gì phải tấn công cá nhân? Chả lẽ bác hạng D rồi bác không hiểu ý câu nói "5 năm bỏ đi" là bán lại mua xe khác, ai bảo bác vứt nó xuống sông đâu mà lo mất trắng?!
Các bác tranh luận làm gì. Mỗi xe đều có thế mạnh của nó. Quan trọng là sự phù hợp cho mỗi người thôi. Em xem review thì thích nhất từ "Đánh đổi". Bán tải giờ nó cũng hiện đại chả kém SUV đời mới. Đủ lúa em cũng làm thêm 1 con bán tải có cẩu để chở con mô tô 4 máy (chưa mua). Hihi.
Chúc bác chủ tìm được con xe ưng ý.

Hạng D
10/4/10
1.350
4.800
113
Cảm ơn các bác đã tư vấn. Theo sự tư vấn của các bác thì mình cũng đã nghiêng về Outlander. Chỉ có hơi lăn tăn 1 điều là theo tin đồn thì Mitsu đang xả hàng để ra mẫu mới. (mẩu mới này đã ra mắt từ năm 2021). Mua xong mà nó ra mẫu mới luôn thì cũng hơi cay. Nhưng xem mẫu mới nó giới thiệu, thì nếu bán ở VN chắc phải loanh quanh 1 tỷ chứ không ít, lại ko với tới được.
thì vậy nên giá hiện tại nó mới rẻ đấy anh
bác có thể nghía qua cross Vin 2022, cơ quan có bà cô mới lấy ra bs tỉnh hơn 800 chút
hoặc CX5 new 2023 cũng quanh quanh giá đó

Hạng D
2/5/16
1.926
1.875
143
Anh cứ chọn CX5 hoặc Toyota Cross, nếu ngại dáng xe trẻ quá thì chọn tối màu. Em từng định mua Outlander nhưng sau khi leo vào xe thì chui ra luôn, hiểu luôn tại sao nó ế bền vững.

• Like
Reactions: HoaDuy
Hạng D
21/5/13
1.064
4.215
143
Con Out thì giá tốt, máy bền bỉ ngon nhưng nội thất xấu ẹ luôn, ghế nâng cấp lên thành ghế da, nhưng da đây chỉ tương đương với da ghế xe tải, khách. Đèn thì halogen tối như nhà chị dậu. Nếu a chủ chấp nhận thiết kế như xe tải thì mua được. Nếu là tôi thì tôi sẽ mua con CRV cũ hoặc CX5 mới. Chúc a có xe như ý.

• Like
Reactions: HoaDuy and Toietmoi
Hạng C
31/5/07
882
6.831
93
CX5 bản thấp nhất lăn banh quanh 800.
vừa vặn túi tiền của bác chủ lại là xe mới
ngon trong tầm giá

• Like
Reactions: buffet