Tập Lái
5/10/14
21
1.056
78
HCM
Làm gì mà tới 28 tim cọc dữ vậy bác, 18 tim là đủ thôi nhé. Khu này phía ngoài sâu khoảng 19-20m, phía trong sâu hơn chút xíu nên thương lấy trung bình 22m. Giá cọc ly tâm D300 khoảng 350ng/1m, nên giá ép cọc 150tr là quá hợp lý rồi còn gì.
Bác cứ chạy tải chân cột ra là biết bao nhieu tấn

• Like
Reactions: vdinh
Tập Lái
25/10/10
25
251
48
33
Bác cứ chạy tải chân cột ra là biết bao nhieu tấn
Một cột 02 tim cọc, 02 cọc hàng rào mặt tiền 02 tim, 02 cọc hàng rào phía sau đánh consol ( ai muốn an toàn thì thêm 02 tim nữa), vị chi 18 - 20 tim. Cọc chịu tải 45 -50 tấn, lực ép 90-100 tấn. Làm như chỉ bác biết tính không bằng, qua đó mà xem người ta làm nhé. Làm thì phải tính toán an toàn rồi, nhưng cũng phải biết tiết kiệm cho chủ nhà, đó là cái tâm của của ngườ làm xây dựng.

O2 confirmed
Hạng B1
5/9/06
85
452
53
Một cột 02 tim cọc, 02 cọc hàng rào mặt tiền 02 tim, 02 cọc hàng rào phía sau đánh consol ( ai muốn an toàn thì thêm 02 tim nữa), vị chi 18 - 20 tim. Cọc chịu tải 45 -50 tấn, lực ép 90-100 tấn. Làm như chỉ bác biết tính không bằng, qua đó mà xem người ta làm nhé. Làm thì phải tính toán an toàn rồi, nhưng cũng phải biết tiết kiệm cho chủ nhà, đó là cái tâm của của ngườ làm xây dựng.

Tui khoái ý kiến này. :) Kiểm tra cọc phía trước đủ tải bỏ luôn 2 cọc mặt tiền. Làm consol 2.5m.

• Like
Reactions: vs2005 and namhoang
Tập Lái
5/10/14
21
1.056
78
HCM
Em cứ theo dự án ép cọc,chẳng việc gì bớt tim cọc,còn ai thích cứ bớt ,người ta vào dự án,ai cũng có tren 5 tỷ mua đất,bèo lắm họ cũng có trên 3,5 tỷ xây nhà,ko việc gì bớt vài Cây cọc
- tụi em đi làm,nói thẳng nhiều Chủ nhà tiền ko thiếu,họ chỉ quan tâm đến chất lượng tốt nhất,để họ không phải lăn tăn suy nghĩ việc nhà của nhiều,họ để thời gian nghỉ ngơi,đi kiếm tiền,nhiều lúc thời gian để họ kiếm tiền,số tiền họ kiếm còn gấp mấy lần thời gian họ ngồi đi dò giá từng chút vật liệu,trả giá tới giá lui ( chứ xay nhà mà để chủ nhà cứ như hành xác,làm 1 lần ,ko có lần thứ 2 chủ nhà kêu mình )
- nên công trình bên phú mỹ Hưng,1 năm bên cong ty em hợp tác,trúng lần 5 đến 7 căn,toàn giá cao,còn giá thấp chia tay bớt đau khổ

• Like
Tập Lái
9/10/12
30
52
18
41
À mà nhà kế bên đang xây, có nên khởi công luôn để kiểm tra qua lại không các bác?

Tập Lái
5/10/14
21
1.056
78
HCM
Hình thực tế, mời các bác chém tiếp, khu này ép 22-23m, đang xây rất nhiều.
Em có câu hỏi làm sao xác định đúng ranh giới đất theo thực tế?

Thấy hình bác chụp đang thi cong toàn 3 tim,cột,vậy mà mấy ong kia kêu bớt tim cọc,bó tay cho mấy ông

• Like
Tập Lái
17/12/12
0
117
27
Thủ Đức
Em cứ theo dự án ép cọc,chẳng việc gì bớt tim cọc,còn ai thích cứ bớt ,người ta vào dự án,ai cũng có tren 5 tỷ mua đất,bèo lắm họ cũng có trên 3,5 tỷ xây nhà,ko việc gì bớt vài Cây cọc
- tụi em đi làm,nói thẳng nhiều Chủ nhà tiền ko thiếu,họ chỉ quan tâm đến chất lượng tốt nhất,để họ không phải lăn tăn suy nghĩ việc nhà của nhiều,họ để thời gian nghỉ ngơi,đi kiếm tiền,nhiều lúc thời gian để họ kiếm tiền,số tiền họ kiếm còn gấp mấy lần thời gian họ ngồi đi dò giá từng chút vật liệu,trả giá tới giá lui ( chứ xay nhà mà để chủ nhà cứ như hành xác,làm 1 lần ,ko có lần thứ 2 chủ nhà kêu mình )
- nên công trình bên phú mỹ Hưng,1 năm bên cong ty em hợp tác,trúng lần 5 đến 7 căn,toàn giá cao,còn giá thấp chia tay bớt đau khổ
Bác là dân kết cấu thì bác càng phải nên bố trí cọc hợp lý. Ở đây không nên dùng từ "bớt" mà là bố trí đúng, đủ.
Bố trí dư thừa, không làm hết khả năng chịu tải của cọc là một sự lãng phí lớn, góp phần làm giàu cho các bác ép cọc. Quanh em, bác nào ép cọc cũng giàu sụ :)

• Like
Reactions: vdinh and namhoang