Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
28/6/12
520
22.116
93
Có lướt qua một vài thông tin dự án Q2, thì thấy bác Hanna cũng là sales nhiệt tình, không biết bác làm cho chủ đầu tư, hay là sản giao dịch nào đó. Tuy nhiên, để e dành chút ít thời gian nói cho bác rõ, trước khi dành thời gian làm việc với luật sư của bác ấy.
1. Bác liệt kê những dự án BĐS mà SCC đã từng làm & có kinh nghiệm? Ngoài mấy cái nhà xưởng trong mấy khu công nghiệp và góp vốn vào cái dự án lấn biển Cần Giờ mà 10 năm qua chưa thấy mặt mũi nó đâu? Vậy e nói chưa có KN BĐS là đúng hay sai?
2. Bác liệt kê thêm giúp em những dự án nó "đang " triển khai giúp em? Nếu bác làm cho SCC thì bác biết.
3. Bác biết hết quản lý của SCC chưa?
4. Dự án này triển khai cũng 10 năm rồi, trải qua biết bao nhiêu kiện tụng...bác có biết hay không?
5. Còn em chia buồn với mấy bác kia, thì đúng hay sai? Vì các bác ấy...chuẩn bị xuất tiền, mà chưa biết tiền đi đâu về đâu?
Trước khi bác nói luật sư của bác kiện em, thì suy nghĩ đi đã. Hay cần em Pm nội dung này cho mấy sếp của SCC luôn để họ chỉ đạo luật sư cho nhanh? Còn nếu gọi LS thì kêu Mr. H hay Mr. T cho có trình độ, đừng kêu mấy ông đang chạy giấy tờ đang ngồi trên Tân Tạo.
À nói thêm, SCC có chị NTPT là PTGD là người có tâm & tầm.

Hạng C
28/6/12
520
22.116
93
bác V ơi vụ căn hộ sao rồi đã kiếm được chưa ạ
À, vẫn chưa tìm ra, vì muốn có sổ hồng chứ không qua công chứng, hoặc mua từ chủ đầu tư. Chung cư này dự kiện tháng 6 ở.
Tiện thể, em đang tìm miếng đất ở Q2 (tầm 3-4 tỷ) khu đô thị cũng dc, nhưng không ép xây, vì muốn làm nhà mẫu + Showroom. Tầm 150 m2 -200 m2. Nếu có thông tin thì email giúp mình.
Tks

Tập Lái
21/12/05
0
14
2
TP. HCM
Chào bác.
Bác vào đây xem thông tin về nó : http://www.phodongvillage.net/ có đầy đủ cả về giá cả và bản vẻ thiết kế nhà, cũng như thông tin quy hoạch, chi tiết.
Biệt thự phố vườn 6x20. xây thô, 1 trệt 2 lầu giá từ 4,4 tỷ, tính ra giá trên m2 đất tầm 20 triệu. Bác nên suy nghĩ kỹ trước khi quyết định.

www.phodongvillage.net là trang web giả mạo. Không phải website chính thức của PhoDong Village. Website chính thức: www.phodongvillage.com

Hạng B1
21/5/14
79
127
33
TP,HCM
www.diaocquan2.com
À, vẫn chưa tìm ra, vì muốn có sổ hồng chứ không qua công chứng, hoặc mua từ chủ đầu tư. Chung cư này dự kiện tháng 6 ở.
Tiện thể, em đang tìm miếng đất ở Q2 (tầm 3-4 tỷ) khu đô thị cũng dc, nhưng không ép xây, vì muốn làm nhà mẫu + Showroom. Tầm 150 m2 -200 m2. Nếu có thông tin thì email giúp mình.
Tks
dạ để em kiếm có gì em alo hoặc email bác nhé. cho em 2 tuần nhé bác

Tập Lái
21/12/05
0
14
2
TP. HCM
Có lướt qua một vài thông tin dự án Q2, thì thấy bác Hanna cũng là sales nhiệt tình, không biết bác làm cho chủ đầu tư, hay là sản giao dịch nào đó. Tuy nhiên, để e dành chút ít thời gian nói cho bác rõ, trước khi dành thời gian làm việc với luật sư của bác ấy.
1. Bác liệt kê những dự án BĐS mà SCC đã từng làm & có kinh nghiệm? Ngoài mấy cái nhà xưởng trong mấy khu công nghiệp và góp vốn vào cái dự án lấn biển Cần Giờ mà 10 năm qua chưa thấy mặt mũi nó đâu? Vậy e nói chưa có KN BĐS là đúng hay sai?
2. Bác liệt kê thêm giúp em những dự án nó "đang " triển khai giúp em? Nếu bác làm cho SCC thì bác biết.
4. Dự án này triển khai cũng 10 năm rồi, trải qua biết bao nhiêu kiện tụng...bác có biết hay không?
5. Còn em chia buồn với mấy bác kia, thì đúng hay sai? Vì các bác ấy...chuẩn bị xuất tiền, mà chưa biết tiền đi đâu về đâu?
Trước khi bác nói luật sư của bác kiện em, thì suy nghĩ đi đã. Hay cần em Pm nội dung này cho mấy sếp của SCC luôn để họ chỉ đạo luật sư cho nhanh? Còn nếu gọi LS thì kêu Mr. H hay Mr. T cho có trình độ, đừng kêu mấy ông đang chạy giấy tờ đang ngồi trên Tân Tạo.

Mình xem talkshow trên FBNC, Chủ tịch SCC công khai khẳng định PhoDong Village là dự án đô thị đầu tiên của SCC. Mình đọc báo mạng thì biết chị NTPT là TGĐ của SCC.
http://youtu.be/feeGHvY-hHg
http://youtu.be/NN4oEybZrPg
http://youtu.be/8-UmgP-M3Tk
http://phodongvillage.com/vi/tin-su-kien
https://www.facebook.com/phodongvillage

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
20/8/12
519
600
93
Quận 2
Hi Bác!
Giờ này là mí em muốn sụp xuống nhưng vẫn ráng gõ vài chữ gửi Bác ;)
1. Cách dùng từ của em chưa chuẩn lắm để Bác hiểu lầm... em xin lỗi... :) ( nhờ chọc Bác giận nên Bác mới phun thông tin ra đó chứ! hihi )
2. Các câu hỏi trên ko cần chuyển cho ai hết đâu ạ, vì trong câu hỏi của Bác các vấn đề dường như cũng chưa đến mức nghiêm trọng như Bác nêu lúc đầu. Vì
Thị trường BĐS trong thời gian từ 2006 - nay, trải qua bao lần chìm nổi... các chủ đầu tư lớn hay nhỏ cũng bị ảnh hưởng rất nhiều từ các cuộc khủng hoảng đó... và các dự án vì thế có thở oxy thì cũng dễ hiểu...
Chính vì vậy, trong giai đoạn này, TPHCM nói chung và Q2 nói riêng đang được ưu ái: cơ sở hạ tầng được nâng cấp, đường xá thông ( cao tốc LT-VT đầu Q1/2015 thông, vành đai Q3/2015 thông, mở rộng Đồng Văn Cống 60m Q1/2015..), triển khai KĐT mới Thủ Thiêm....và còn nhiều các hạng mục khác nhằm để kích cầu thị trường... tạo thêm nhiều giá trị từ BĐS....mà mấy năm trở về đây nằm bất động ko chịu "sản" ạ!
Câu cuối của Bác có nói "có chị NTPT là PTGD là người có tâm & tầm" nhiêu đó thôi cũng đủ cho các Bác các Mợ yên tâm hơn chính vì vậy sao các Bác các Mợ không mở lòng để giúp SCC có thêm niềm tin hoàn thành tốt 1 sản phẩm, 1 hướng đi mới ạ ...Vì có mấy CĐT có tầm và có tâm như Bác ưu ái dành cho chị NTPT.
Và vì là hướng đi mới nên cũng dễ hiểu vì sao SCC cam kết đầu tư hoàn thiện khu ĐT xanh Phố Đông Village hơn 41ha nhằm tạo ra 1 phân khúc mới tăng thêm giá trị đất cho khu Cát Lái- cửa ngõ của giao thông- công nghiệp- hành chính...tạo cho khách hàng thêm 1 không gian xanh khép kín với đầy đủ tiện ích như các căn hộ chung cư cao cấp... đúng kg Bác?
Hy vọng em không làm Bác khó chịu vì phần trả lời trên.
Cám ơn những ý kiến đóng góp của Bác!
Em học văn hơi dốt, câu cú lủng củng... Bác đọc ko êm thì bỏ qua dùm em!
Và cuối cùng em chuyên đất Q2... bữa nào Bác qua Q2 xem đất với Anh sale ilyily...( mà cứ giả vờ lâu lâu hỏi em để em trả lời ấy! hí hí ).... thì em mời Bác ly cafe đc ko ạ?!:)

• Like
Reactions: Bintasu
Tập Lái
22/12/14
0
0
0
34
Em cũng vừa dạo qua chỗ này vài bữa, dự án đang làm lại khá nhộn nhịp: nhà mẫu xong, khu văn phòng và hồ bơi (nghe nó nói thế) đang làm, đường xá đang lu … Theo em, sau khi nhận nhà thì hạ tầng nó sẽ hoàn thiện thôi. Vào nhà mẫu thì mê tít cơ mà đang ở trong này rồi nên … :(
Vụ tự xây hoặc ép cọc để đó … thì để em nói bố hỏi lại xem sao. Nếu được thì quá tốt luôn.
Cảm ơn bác đã tư vấn!

Em mới được anh 3G mua cho em một căn đơn lập trong Phodongvillage mà em đã đi rất nhiều dự án nhưng nơi này làm em mê nhất sau này về già còn có viện điều dưỡng quốc tế, nói chung đã vào rồi thì khỏi chê ở VN mà cứ như ở nước ngoài

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.