Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Nhớt hộp số cho Escape

Hạng C
8/8/13
505
220
43
Chắc mình thay sớm quá! Thay xong chả thấy khác gì hết :(
Lúc anh mới thay xong anh chuyển D qua R và ngc lại anh có thấy nó ngọt hơn hem ?
Em và anh bạn thấy ngọt thì có ngọt hơn, từ 1 qua 2 smooth hơn lúc chưa thay. Nhưng sau mấy ngàn km thì nó cũng same same lại ah, mặc dù nhớt vẫn còn hồng.
nó ko khác hẳn giống kiểu anh đang chạy nhớt máy 15w40 chuyển qua mobil1 5w30 đâu. Nhưng dù gì thì cũng phải thay. Keke

Tdt
Hạng B2
16/4/12
175
52
28
51
Lúc anh mới thay xong anh chuyển D qua R và ngc lại anh có thấy nó ngọt hơn hem ?
Em và anh bạn thấy ngọt thì có ngọt hơn, từ 1 qua 2 smooth hơn lúc chưa thay. Nhưng sau mấy ngàn km thì nó cũng same same lại ah, mặc dù nhớt vẫn còn hồng.
nó ko khác hẳn giống kiểu anh đang chạy nhớt máy 15w40 chuyển qua mobil1 5w30 đâu. Nhưng dù gì thì cũng phải thay. Keke
Anh thay ở đâu vậy?
Hết bao nhiêu lít?

Hạng D
6/8/08
3.332
2.113
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn
đọc link bác cho thấy oải cho mấy a làm kt mà chả kt chút nào ở xxFord. quá tệ hại ( e không muốn nói. nhưng trong đầu nghi là đồ vứt đi )
nguy hiểm thật. vào xxFord mà cũng thế:rolleyes:o_O

Sự cố này là rủi ro và hiếm, ko thể dùng đánh giá 1 hệ thống dich vụ được.
Bác đem ra ngoài gara có được đào tạo bài bản chuyên khoa Ford đâu :), khám bệnh chuyên khoa vẫn hơn đa khoa bác à. Vào hãng làm an tâm hơn bác, ko mắc hƠN bao nhiêu. Rủi ro ít hơn chứ. :)

Hạng C
8/8/13
505
220
43
Anh thay ở đâu vậy?
Hết bao nhiêu lít?
Về lý thuyết, anh thay từ 12-14 lít/lần, vừa bơm vừa chuyển số, nhồi để xả.
loại dầu theo khuyến cáo đc in dán ngay thành trc bên tài, dưới nắp capeau.

Hạng C
21/6/14
901
381
63
Sài Gòn
Sự cố này là rủi ro và hiếm, ko thể dùng đánh giá 1 hệ thống dich vụ được.
Bác đem ra ngoài gara có được đào tạo bài bản chuyên khoa Ford đâu :), khám bệnh chuyên khoa vẫn hơn đa khoa bác à. Vào hãng làm an tâm hơn bác, ko mắc hƠN bao nhiêu. Rủi ro ít hơn chứ. :)
vâng. e đồng ý với bác là vào chuyên khoa tốt hơn
e không nói là hệ thống Ford đâu nha. e trích dẫn trong link, bác chủ ghi xxFord ( là chổ nào đó mà bác ấy không muốn nêu ra ). bác nói vậy là e bị chém mỏi tay luôn đó nhoe. bác đọc lại giúp e nhé:(

• Like
Reactions: vnpeace
Hạng D
6/8/08
3.332
2.113
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn
vâng. e đồng ý với bác là vào chuyên khoa tốt hơn
e không nói là hệ thống Ford đâu nha. e trích dẫn trong link, bác chủ ghi xxFord ( là chổ nào đó mà bác ấy không muốn nêu ra ). bác nói vậy là e bị chém mỏi tay luôn đó nhoe. bác đọc lại giúp e nhé:(

:) xx cũng là sysyem :) thảo luận thôi bác, take it easy :) kệ nó đi. Cứ vào hãng cho lành.

Hạng C
21/6/14
901
381
63
Sài Gòn
:) xx cũng là sysyem :) thảo luận thôi bác, take it easy :) kệ nó đi. Cứ vào hãng cho lành.
e cũng ngĩ vậy, nhưng cũng phải tìm hiểu và đứng đó xem nv kt làm cho an tâm. bỏ vào cafe máy lạnh thấy bất an hehe.
e bị 1 lần thế nầy nè. hôm đó vào F Cao Thắng súc bec phun và vệ sinh các thứ. luôn tiện nhờ a kt rút que dầu hs nhỏ ra kiểm tra bằng mắt, xem màu mè thế nào hay có dư thiếu gì không. ok, màu dầu còn đẹp, lượng dầu chuẩn. nhưng lúc chùi đầu que thâm nhớt, thì a ta quơ luôn cái giẻ mà nảy giờ lau bụi đất tùm lum trong lúc làm vệ sinh lau luôn. e ngăn lại tự lấy tay kiểm tra đầu que, thì cát bị dính trên đầu que. thấy vậy, e chui vào xe lấy khăn sạch của mình ra lau lại và tặng luôn cái khăn ( để a nầy nhìn cái khăn đó mà nhớ, thao tác lần sau ). không biết là e quá khó tính hay không. nhưng nguyên tắc là phải như thế
:3dcuoi: