Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Nhớt hộp số cho Escape

Hạng B2
28/7/14
166
108
43
Trái Đất
xe em đi được hơn 11 vạn, không biết chủ trước thay nhớt hộp số lâu chưa, nhưng hiện tại thấy lên số còn mượt và êm, thăm nhớt thì thấy màu vẫn còn hơi hồng, chưa bị chuyển sang vàng.
Tuy nhiên khi nổ máy cho chạy qua hết tất cả các số rồi rút que thăm nhớt hộp số ra thì thấy hụt 1 tý, tầm 3-4mm
Các bác cho hỏi để vậy chạy thêm vài tháng nữa được ko, còn trong hãng nó báo thay nhớt tốn 12 lít và tổng chi hơn 3m
Trong khi trong cuốn manual em đọc chỉ tầm 8l hơn mà thôi

• Like
Reactions: Hieu escape
Hạng B2
28/7/14
166
108
43
Trái Đất
Em thật sự ko ro họ thay gì, nhưng an tâm là họ khai đúng, đến bao dưỡng em cứ nhắn nhủ a tổ trưởng lỹ thuât và ngồi cf đợi lấy xe thôi. Vao hãng thì an tâm mà bác.
Em thì không phó mặt con vợ 2 cho hãng vậy được, thợ nói hư cái ji cũng phải nhìn tận mắt thấy em mới yên lòng

e cũng ngĩ vậy, nhưng cũng phải tìm hiểu và đứng đó xem nv kt làm cho an tâm. bỏ vào cafe máy lạnh thấy bất an hehe.
e bị 1 lần thế nầy nè. hôm đó vào F Cao Thắng súc bec phun và vệ sinh các thứ. luôn tiện nhờ a kt rút que dầu hs nhỏ ra kiểm tra bằng mắt, xem màu mè thế nào hay có dư thiếu gì không. ok, màu dầu còn đẹp, lượng dầu chuẩn. nhưng lúc chùi đầu que thâm nhớt, thì a ta quơ luôn cái giẻ mà nảy giờ lau bụi đất tùm lum trong lúc làm vệ sinh lau luôn. e ngăn lại tự lấy tay kiểm tra đầu que, thì cát bị dính trên đầu que. thấy vậy, e chui vào xe lấy khăn sạch của mình ra lau lại và tặng luôn cái khăn ( để a nầy nhìn cái khăn đó mà nhớ, thao tác lần sau ). không biết là e quá khó tính hay không. nhưng nguyên tắc là phải như thế
:3dcuoi:
Em giống bác. nhưng nhìu lần cho qua, đi về nhà cứ ấm ức mãi, nhìn cách làm việc ẩu và nghèo kiến thức thế kia thì tự mình làm còn thấy yên tâm hơn

Hạng C
21/6/14
901
381
63
Sài Gòn
Thật lòng mà nói, mấy cái lổi ngớ ngẩn như vậy không đáng dính. Người khác sẽ quánh giá độ tin cậy ngay. Thật không đáng

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
27/11/15
112
46
28
39
Xe em 3.0 thay Mercon V, trên cây thăm nhớt hộp số cũng ghi Use Mercon V mà. gần 3 năm rồi vẫn chạy tốt. Mà thay có 6 chai, 6L thôi, đâu tới 10 chai.?
Xe anh thay Mercon V là đúng bài. Thường e thấy thay 12l mà ta.
Ech 3.0 cua em chay duoc 90.000km roi gio thay nhot hop so tu dong minh nen thay o dau duoc vay bac ??

Hạng B2
27/11/15
112
46
28
39
Xe em 3.0 thay Mercon V, trên cây thăm nhớt hộp số cũng ghi Use Mercon V mà. gần 3 năm rồi vẫn chạy tốt. Mà thay có 6 chai, 6L thôi, đâu tới 10 chai.?
Ech 3.0 cua em chay duoc 90.000km roi gio thay nhot hop so tu dong minh nen thay o dau duoc vay bac ??

Hạng B2
27/11/15
112
46
28
39

• Like
Reactions: vnpeace
Hạng B2
27/11/15
112
46
28
39
80k km là phải thay nhớt hộp số, vào hãng thay, nghĩ chi mệt bác :)
Thay xong số mượt lắm :)
Em so hang no thay ko dung loai nhot minh yeu cau bac a. Ech 3.0 2004 no kho chiu lam thay khong dung nhot no hỏng hộp số là mình mệt đó bác..ihihi