Hạng B2
17/9/13
350
2.183
96
Cài app mới thấy cây xăng chính chủ. Em cũng hay gặp nhiều cây xăng có chữ Petrolimex to chình ình nhưng ko cà thẻ, hỏi ra mới biết là nhượng quyền.
Cho em hỏi với app Petrolimex, quy trình của mình sẽ là chạy vào hỏi có quẹt thẻ ko -> đổ xăng -> chờ nv đem máy đọc tới quẹt thẻ -> chìa đth ra để quẹt mã QR tích điểm?
Thấy có vẻ hơi tốn thêm xí thời gian nhỉ?
"chìa đth ra để quẹt mã QR tích điểm?" ---> Không cần đâu bác. Bác đọc số đt đăng ký trên app này họ nhập vô là ra, xong họ cà thẻ trả tiền là xong.

E thấy chờ đợi cà thẻ cũng hơi bị lâu, xăng cao như này, có khi tiền tích lũy chẳng được mấy đồng mà xăng hao hụt trong quá trình nổ máy chờ thanh toán thì cũng quá cha.

Cây xăng Petrolimex trong KCN Cao cũng không cà thẻ được. Hỏi mấy lần đều được báo là không có.

Cây Petrolimex gần ngã ba Dầu Giây, hướng lên ĐL, thì xài thẻ và tích điểm ok.

• Like
Reactions: newbieq7
Hạng D
16/10/15
1.912
3.225
113
47
Cài app mới thấy cây xăng chính chủ. Em cũng hay gặp nhiều cây xăng có chữ Petrolimex to chình ình nhưng ko cà thẻ, hỏi ra mới biết là nhượng quyền.
Cho em hỏi với app Petrolimex, quy trình của mình sẽ là chạy vào hỏi có quẹt thẻ ko -> đổ xăng -> chờ nv đem máy đọc tới quẹt thẻ -> chìa đth ra để quẹt mã QR tích điểm?
Thấy có vẻ hơi tốn thêm xí thời gian nhỉ?
Cũng không lâu, đổ xăng trước, xong mình đọc số điện thoại cho họ nhập máy. xong tới phần thanh toán. Chắc mất 1 phút. Thấy nhân viên vui vẻ

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: newbieq7
Hạng D
16/10/15
1.912
3.225
113
47
"chìa đth ra để quẹt mã QR tích điểm?" ---> Không cần đâu bác. Bác đọc số đt đăng ký trên app này họ nhập vô là ra, xong họ cà thẻ trả tiền là xong.

E thấy chờ đợi cà thẻ cũng hơi bị lâu, xăng cao như này, có khi tiền tích lũy chẳng được mấy đồng mà xăng hao hụt trong quá trình nổ máy chờ thanh toán thì cũng quá cha.

Cây xăng Petrolimex trong KCN Cao cũng không cà thẻ được. Hỏi mấy lần đều được báo là không có.

Cây Petrolimex gần ngã ba Dầu Giây, hướng lên ĐL, thì xài thẻ và tích điểm ok.
Khi đổ xăng mình phải tắt máy xe cho an toàn chứ anh

Hạng D
16/10/15
1.912
3.225
113
47
Cửa hàng xăng dầu Petrolimex số 5 trên đường Xô Viết Nghệ Tĩnh, Thành phố Đà Lạt cũng cho thanh toán không dùng tiền mặt
Những cây xăng cho thanh toán không dùng tiền mặt