Hạng D
9/1/15
2.721
4.070
113
40
Tui có đặt xe rồi, nhưng xin cho hỏi các bác nếu về đổi mâm xe thì đăng kiểm liệu có ok hok hay ra đường công an có hỏi hok? mua cho vợ đi chở mấy nhỏ đi học lòng vòng Q.10 sang Q3 thôi hà

Hạng C
3/3/08
640
445
63
Nhanh vậy được rồi, mà phần mềm điều khiển ngon chưa? Quan trọng nhứt là cái này, tạch tèo giữa đường riết là hẹo hết đó anh V ưi! Hãy làm tốt để nó trở thành xe quốc dân.

Hạng C
26/9/18
880
1.488
93
Thực tế tối ưu sạc 80% thôi bác. Pin ko đc để dưới 20% sạc rồi. Nhiều con VF5 20-25% bị giảm hiệu suất cũng như bị sập nguồn, nó cũng giống điện thoại, xài vậy pin mới bền và đc bảo hành về pin, với hơn nữa sạc mới nhanh đc.
có sách nào hướng dẫn hay minh chứng ko anh?

Hạng D
1/4/15
1.307
2.384
113
Lốp 175/75 được cung cấp bởi hãng Sailun (Trung Quốc). Những chi tiết khác ở ngoại thất giữ nguyên thiết kế như bản tiền sản xuất.
Xe việt nam nên ưu tiên dùng hàng việt để quảng bá cũng như kích thích sản xuất trong nước. VF vẫn dùng lốp china là hơi dỡ kể cả hàng trong nước có mắc cũng nên thương lượng để sử dụng khi mà cái này trực quan đập vào mắt người dùng, ngoài ra cũng cho thấy năng lực cạnh tranh yếu của NSX phụ tùng VN.

Hạng C
22/8/16
577
1.132
93
41
Thực tế tối ưu sạc 80% thôi bác. Pin ko đc để dưới 20% sạc rồi. Nhiều con VF5 20-25% bị giảm hiệu suất cũng như bị sập nguồn, nó cũng giống điện thoại, xài vậy pin mới bền và đc bảo hành về pin, với hơn nữa sạc mới nhanh đc.
Dạo gần đây Em chuyển đi grab car sang Xanh SM, hôm rồi, hỏi 1 anh tài xế thì ảnh nói là pin xuống 30% là phải tìm chỗ sạc rồi. Vì dưới 30% thì rủi ro xe nằm đường cao, ảnh bị 1 lần nên sợ.

Dự là lượng xe tăng cao đột ngột, trong khi trạm sửa thì ít nên xe có lỗi gì thì chắc là chờ lâu; ngoài ra, khả năng ra trạm sạc phải chờ đợi lâu.

Hạng D
16/8/07
1.934
683
113
53
Tui có đặt xe rồi, nhưng xin cho hỏi các bác nếu về đổi mâm xe thì đăng kiểm liệu có ok hok hay ra đường công an có hỏi hok? mua cho vợ đi chở mấy nhỏ đi học lòng vòng Q.10 sang Q3 thôi hà
Hồi trước, mình có đăng kiểm CX5, thay mâm, vẫn qua, vì cùng thông số, kể cả lốp cũng đúng thông số là OK.

Hạng B2
20/4/20
227
312
63
Sao lại cấm VF3 lên cao tốc vậy bạn? Nó có khả năng chạy trên 60km/h thì cũng bình thường. Xe lại nhỏ gọn. Thu phí như xe 4-5 chỗ.

Cao tốc là chỗ để nhà đầu tư kiếm tiền, có thêm user - thêm nguồn thu - mau hồi vốn.
Xem video nó to hơn đám hạng A đó bác, chiều rộng và chiều cao, chỉ ngắn hơn thôi. Có clip test trên cao tốc, đóng gần 100km/h ngon lành cành đào kìa, đâu như mấy con Wuling ghẻ đâu.
Nó sinh ra để phục vụ đô thị, em không thấy có lí do gì để mấy anh cho nó leo lên cao tốc. Chạy tốc độ cao nhưng chạy được liên tục trong bao lâu mới là vấn đề, chưa kể xe này sự cố trên cao tốc thì chắc người trong xe khó có cơ hội làm lại ( không phải đơn giản khi tàu khựa nó cấm mấy con kiểu như wulling lên cao tốc)!!!?