Hạng B2
12/10/07
233
2
0
RE: Những ý tưởng thiết kế Logo của SFC

Logo giống của V-Kool quá thì sẽ dễ bị lẫn. Đợt trước cái logo màu cam của các bác dán đằng sau đợt off 3 miền cũng rất đẹp đấy chứ. Chỉ có điều chưa chọn được vật liệu phù hợp nên 1 số người nói là khó dán và không bền. Các bác nên nghiên cứu lại cái cũ này 1 chút nữa xem sao.

Đằng trước dán cái tròn của Mr.Big là hợp lý, tôi ủng hộ ý kiến này. Dán trên kính lái, phía bên tài xế là dễ nhận ra nhau nhất.

Sáng nay lạo dạo trên net bắt gặp 1 Santa Fe Clug khác các bác ạ. Mỗi tội đọc chẳng hiểu gì!

[link]http://www.santafeclub.gr/forum/viewtopic.php?f=7&t=8&st=0&sk=t&sd=a&sid=bb8049dfcac0338815c69c2fabefcd44[/link]

Hạng B2
9/7/08
183
0
16

Trích đoạn: Kienvang

Thanks bác MrBig đã rất công phu trong việc thiết kế logo.
Tuy nhiên như tôi đã nhiều lần trao đổi với anh em, các bác trong SG đã xúc tiến vụ này rất lâu. Và bây giờ đã có kết quả, anh em cho ý kiến rồi chúng ta cùng triển khai.
Logo này nếu thiết kế bằng chất liệu Crome như VKool sẽ rất bền, đơn giản mà ấn tượng!

Như lúc đầu em đã nói, nên có nhiều phương án để so sánh và lựa chọn. Phương án của mấy bác SG đưa ra rất đáng để ta quan tâm. Sau khi có 2 phương án em có mấy ý kiến sau:

Phương án 1 - Phương án của Mr.Big: đẹp và hợp lý nhưng sẽ phức tạp hơn khi sản suất trên cùng một chất liệu bởi logo có nhiều màu, nhiều chi tiết nhỏ. Vì là hình tròn nên phải cân nhắc với kích thước logo, nếu kích thước bằng tem đăng kiểm thì rất khó nhận với khoảng cách 20m khi đi ngược chiều.
Những ý tưởng thiết kế Logo của SFC

Phương án 2 - Phương án của mấy bác SG: giản dị, cách điệu và dễ nhận. Hơn nữa, rất dễ khi sản xuất hàng loạt trên cùng chất liệu (ví dụ mạ crom).
Những ý tưởng thiết kế Logo của SFC

Mọi người sẽ rất vui khi có logo sớm. Bác Kiến và mấy bác nên quyết sớm nha

Cám ơn Mr.Big và mấy bác SG

Hạng B2
24/7/08
148
0
16
SFC

Trích đoạn: LOVE SANTA

Nên sử dụng cái cũ hình tròn qui định dán dưới vị trí của đăng kiểm , chỉ nhìn từ xa xe nào có hai cái tròn tròn phía phải kính lái là anh em mình rồi .
Em đồng ý với Bác

Tập Lái
8/8/08
20
0
0
Visit Site

các bạn nên bắt tay vào thực tế cho cả 2 phương án đi, kết quả sẽ khách quan hơn rất nhiều nếu như chỉ nhìn trên màn hình máy tính, đằng nào các bạn cũng sẽ phải làm thành sản phẩm mà.

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Các bác ạ em thấy mỗi người một ý, Bác hội truởng đã có cái trưng cầu ý kiến rồi, các bác khẩn trương vào cho ý kiến và chúng ta sẽ quyết theo số đông.

Hạng D
19/9/08
1.277
4
38
www.otosaigon.com

Y tuong logo cua bac ba banh: day roi, SFC xin loi bac nghe, nghe nhu ..... day roi thit cho. BAc dung co gian nhe

Tập Lái
8/8/08
20
0
0
Visit Site

Minh nghi day se la vesion cuoi cung. Ngay mai minh se di in ra chat lieu. Neu can gap mat xin lien lac theo so: 0982018582