Hạng B2
12/10/07
233
2
0
RE: Những ý tưởng thiết kế Logo của SFC

Nhanh lên các bác ơi, vừa rồi có 1 đống STF tồn kho được xả hàng, xe chạy đầy đường mà không có lôgô thì phân biệt thế nào. Rồi cứ chào chào bằng đèn pha nó lại chửi cho.

Quyết đại đi các bác, nếu dùng 1 thời gian thấy chưa ổn ta làm lại cái khác mà.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Thanks bác MrBig đã rất công phu trong việc thiết kế logo.
Tuy nhiên như tôi đã nhiều lần trao đổi với anh em, các bác trong SG đã xúc tiến vụ này rất lâu. Và bây giờ đã có kết quả, anh em cho ý kiến rồi chúng ta cùng triển khai.
Những ý tưởng thiết kế Logo của SFC

Logo này nếu thiết kế bằng chất liệu Crome như VKool sẽ rất bền, đơn giản mà ấn tượng!

Hạng B1
19/6/08
93
0
6
50

Bác ơi em vote 1 phiếu cho màu cam.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Theo tôi hiểu thì ở logo do bác Vita(?) Sài Gòn thiết kế, đám mây nền sẽ là màu crome (chắc như inox), còn lại chữ sẽ là màu cam hoặc màu đen. Các bác có xem xét logo nên lưu ý điểm này!
Nếu thiết kế bằng vật liệu khác thì có thể sử dụng logo của MrBig, nhưng với Crome tôi nghĩ như logo của bác Vita là hợp lí hơn cả.

Hạng B2
15/5/08
178
2
18

Cái này em thấy cũng đơn giản và đẹp, mầu cam là hợp lý hơn mầu đen, có lẽ nên cho 1 dòng nhỏ nhỏ WWW.otosaigon.com vào nhìn có vẻ chuyên nghiệp hơn

Chi hội phó SFC

Theo quan điểm của riêng tôi thì logo này không hợp lý vì một số lý do :

1 / Logo này không thể dán đằng trước ( Vì không có chỗ dán hợp lý ) , Anh em muốn chào nhau trên đường thì không phát hiện ra kịp.
2 / Rất khó nhận từ xa vì nó giống cái chữ Im V-kool . ( Không nên đi theo V kool )
3 / Nhìn nó đơn giản quá , hình khối lại không cân đối , nên dán lên xe chắc không đẹp .

Nên sử dụng cái cũ hình tròn qui định dán dưới vị trí của đăng kiểm , chỉ nhìn từ xa xe nào có hai cái tròn tròn phía phải kính lái là anh em mình rồi .

Ai đồng ý với logo tròn thì xin cái biểu quyết .

Hạng B2
1/5/08
151
0
16
56

Em vote cho logo tròn:):):)

Hạng C
8/7/08
692
1
0

Em nữa bác, lô gô tròn và có tiếng việt.

Hạng D
5/4/07
1.214
0
36

Kiểu này khó rồi ! Quan điểm của em là cái nào cũng được. Miễn là nhanh chóng thống nhất . Tốt nhất làm cả 2.
Cái sau nếu làm thì sẽ chỉ rất nhỏ thôi thì mới đẹp ! --> Để làm huy hiệu vậy! Còn cái đầu dán xe! Các bác có OK không? Thì tiến hành luôn!