PIT confirmed
Hạng D
17/2/08
1.005
32
48
NhaTrang
Thực tế mấy chiếc đã xem thì máy móc êm ru, chạy bốc bác à. Nhưng khoản chăm xe cho đẹp thì dường như các bác ít coi trọng.
Em thì giờ rất ngại mấy khoản dọn ngoại, nội thất lắm. Vừa khó tìm hàng, vừa mất thời gian. Chỉ cần tìm một con xe đều đều là ok nhưng tiếc là ko tìm được. Chia tay Bim trong ngậm ngùi. Một khoảng ngắn nhưng thật nhiều thú vị
chưa kịp ra Đà Thành giao lưu cùng bác mà bác đã chia tay Bỉm già rồi.hihi.Hy vọng với kinh nghiệm của bác cũng vẫn giúp ích cho anh/em đam mê E46. :)

PIT confirmed
Hạng D
17/2/08
1.005
32
48
NhaTrang
Kh ra gì đâu bạn thân, đc vài bữa là lỏng toẹt thôi ah. Lắp thì bán lại cho mh cái cũ nhá, cầm thấy quen quen.
Vậy hả bác.Em ngó thấy cũng ảo diệu,tính hỏi xem có bác nào đã chuột bạch chưa thì em đu theo.hihi.
Con 325 của bác đã bán chưa hay vẫn còn nhiều niềm đam mê với em nó?

Hạng B2
29/10/14
178
82
28
43
Vậy hả bác.Em ngó thấy cũng ảo diệu,tính hỏi xem có bác nào đã chuột bạch chưa thì em đu theo.hihi.
Em lười rao bán nên vẫn để đi, vừa thêm xịch vào nên giờ đi đã lắm.

Hạng B2
29/10/14
178
82
28
43
Thấy cái Key quen quen, he he. Em tự độ cái Key này đấy.
Niềm đam mê mới: BMW 318i 2005

Hạng D
24/7/12
4.193
13.296
113
Công việc thay đổi, thời gian rảnh ko còn nhiều, tìm em bim lành ko được, nên em đành ngậm ngùi chia tay bim sang phò.
Dù gì đi nữa, xe chỉ là cớ, người chơi với người. Nếu có điều kiện em ra HN thế làm cũng sẽ làm phiền mấy bác một trận. Thèm bia hơi HN mà. Trời lạnh căm căm mà cũng làm được 6 vại. Tê người. Hì
Xe mới đc cái không cần lăn tăn về hư hỏng hay nằm đường bất ngờ, mình sẽ chủ động và yên tâm hơn khi đi đường xa. Hội BIM già E46 thì có nhiều bác giỏi và tâm huyết như cubi, LVAT..., bên Fo thì có bác laple.... nên ae muốn chơi xe cũ không phải lo lắng nhiều. Riêng bản thân em thì mê BIM nhưng với khả năng tc và yêu cầu từ V1 là phải u tiên xe mới nên khi bán Morning cũng đấu tranh dữ lém, muốn đập 1 e e46 325 nhưng....haizzz . Đành ngậm ngùi rước em City để phục vụ gđ thoai...bim thì hẹn dịp khác vậy....

Hạng B2
21/3/14
474
393
63
Kinh nghiệm "chơi" qua 12 con xe cũ, đúng nghĩa chơi đó các bác em thấy rằng: Chi phí cho xe cũ là rất thấp. Xe mới sẽ mất chi phí khấu hao hơn rất nhiều.
Xe cũ cho dù mazda 323/1995 hay Accord 1990-1997, thậm chí cả lada/1990 nếu làm chủ được nó thì ko dễ gì nằm đường. Xe càng cũ chi phí càng ít. Nhưng với điều kiện khi về tay của mình, phải chăm cho em nó thật xứng đáng.
Dù có xe mới vẫn rất tiếc nuối BMW, đặc biệt e46. Sẽ có ngày em quay lại e46 khi nghỉ hưu. Còn 5 năm công tác nữa thôi. Lúc đó sẽ chơi song kiếm hợp bích. Một em để đi lại, một em để "chơi".

PIT confirmed
Hạng D
17/2/08
1.005
32
48
NhaTrang
Thấy cái Key quen quen, he he. Em tự độ cái Key này đấy.
View attachment 415860
hehe....cái key này em thấy nó vẫn ổn bác ạh.mỗi tội cái lò xo nó giãn quá rồi,mở ra xoắn thêm thì nó căng quá,chạm nhẹ cái nút là nó bật ra liền nên cũng hơi bực....:))).
Thôi thì ráng đam mê thêm em nó vài năm nữa rồi đổi cũng được bác ơi.hay sắm thêm cho nó máu bác ạh.:)))

Hạng B2
29/10/14
178
82
28
43
hehe....cái key này em thấy nó vẫn ổn bác ạh.mỗi tội cái lò xo nó giãn quá rồi,mở ra xoắn thêm thì nó căng quá,chạm nhẹ cái nút là nó bật ra liền nên cũng hơi bực....:))).
Thôi thì ráng đam mê thêm em nó vài năm nữa rồi đổi cũng được bác ơi.hay sắm thêm cho nó máu bác ạh.:)))
Cụ còn 2 cái vỏ sơ cua nữa mà, thay vào là ngon. Cái vỏ đó dễ, ra chợ mua tầm 100đ/cái.

Hạng C
21/12/14
738
1.078
93
Kinh nghiệm "chơi" qua 12 con xe cũ, đúng nghĩa chơi đó các bác em thấy rằng: Chi phí cho xe cũ là rất thấp. Xe mới sẽ mất chi phí khấu hao hơn rất nhiều.
Xe cũ cho dù mazda 323/1995 hay Accord 1990-1997, thậm chí cả lada/1990 nếu làm chủ được nó thì ko dễ gì nằm đường. Xe càng cũ chi phí càng ít. Nhưng với điều kiện khi về tay của mình, phải chăm cho em nó thật xứng đáng.
Dù có xe mới vẫn rất tiếc nuối BMW, đặc biệt e46. Sẽ có ngày em quay lại e46 khi nghỉ hưu. Còn 5 năm công tác nữa thôi. Lúc đó sẽ chơi song kiếm hợp bích. Một em để đi lại, một em để "chơi".
thế là hết ai tối tối rủ ship đồ hay canh đấu giá ebay với em rồi

• Like
Reactions: Vũ Khánh