Tập Lái
29/9/15
18
5
3
44
Sau chuyến đi đêm xa và cảm thấy đèn xeon 318i e46 2004 của mình không được sáng. Nhất là các góc cua và trên đường nhiều xe ngựoc chiều. Mình quyết tìm một bộ Bixeon tốt hơn.
Và tìm đựoc bộ Al Bosch 46 E46 Bi xeon Projector.
Các bác cho hỏi bộ này lắp được cho vợ già mình đượv không?
Bộ ballast là gì? Có lỗi gì khi thay thế không?
Cám ơn các bác

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Nếu đi xa ngoại thành thì bật thêm đèn pha. E46 khi pha nó sẽ sáng 4 đèn, so với các dòng xe khác thì gọi là cực sáng rồi. 2 bóng halo nếu muốn tăng sáng thì mua cặp OSram siêu sáng , tăng lên gần 200%.
Còn vụ vào góc cua thì xe nào chưa có liếc mắt thì đều bị vụ đó. Chịu khó giảm tốc khi cua thội.
Còn vụ ngược chiều có thể do chói, mua cặp kính đi đêm : http://baza.vn/san-pham/p/bnw8aXdd

any nếu thích nâng cấp thì bi xenon nào cũng ok. Tăng sáng 400%, chỉ thích hợp đi xa thường xuyên vào ban đêm. Còn ít khi thì cũng không nên. Hoặc đi đêm mà chỉ nội thành thì cũng không cần.
Còn vụ lổi thì khỏi lo.

• Like
Reactions: quoc_quynh and BM&W
Tập Lái
29/9/15
18
5
3
44
Nếu đi xa ngoại thành thì bật thêm đèn pha. E46 khi pha nó sẽ sáng 4 đèn, so với các dòng xe khác thì gọi là cực sáng rồi. 2 bóng halo nếu muốn tăng sáng thì mua cặp OSram siêu sáng , tăng lên gần 200%.
Còn vụ vào góc cua thì xe nào chưa có liếc mắt thì đều bị vụ đó. Chịu khó giảm tốc khi cua thội.
Còn vụ ngược chiều có thể do chói, mua cặp kính đi đêm : http://baza.vn/san-pham/p/bnw8aXdd

any nếu thích nâng cấp thì bi xenon nào cũng ok. Tăng sáng 400%, chỉ thích hợp đi xa thường xuyên vào ban đêm. Còn ít khi thì cũng không nên. Hoặc đi đêm mà chỉ nội thành thì cũng không cần.
Còn vụ lổi thì khỏi lo.
Cám ơn anh Cubi về hướng dẫn chi tiết
Nâng cấp một phần cho việc nâng sáng, một phần khác để tạo cái mới cho v2! He he

Hạng C
4/12/14
843
8.183
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Xin phép e hỏi câu khí ko pải các bác bỏ qua cho e. Số là e cũng rất mê Bim, nhưng e thấy lạ là sao Bim đời mới thì mắc khủng khiếp, e ko dám mơ rồi (toàn tỉ tỉ). Bim đời cũ (ví dụ 325i 2005) lại rẻ khó tin (tầm 380tr), rẻ hơn cả xe Hàn xẻn là làm sao? Ý e là lí do tại sao nó lại rẻ như vậy? Phải chăng do nó dễ hư, phụ tùng mắc hay sao mà lại rớt giá thảm thế? E cũng đang tính me 1 em Bim (318 hoặc 325) nhưng đạn ko mạnh lắm nên cũng hơi lo lo ạ! Các bác thông não hộ e với. Em cảm ơn các bác!

Hạng D
20/10/11
2.563
958
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Xin phép e hỏi câu khí ko pải các bác bỏ qua cho e. Số là e cũng rất mê Bim, nhưng e thấy lạ là sao Bim đời mới thì mắc khủng khiếp, e ko dám mơ rồi (toàn tỉ tỉ). Bim đời cũ (ví dụ 325i 2005) lại rẻ khó tin (tầm 380tr), rẻ hơn cả xe Hàn xẻn là làm sao? Ý e là lí do tại sao nó lại rẻ như vậy? Phải chăng do nó dễ hư, phụ tùng mắc hay sao mà lại rớt giá thảm thế? E cũng đang tính me 1 em Bim (318 hoặc 325) nhưng đạn ko mạnh lắm nên cũng hơi lo lo ạ! Các bác thông não hộ e với. Em cảm ơn các bác!
Cầm lái con 318 thôi thì đã sướng gấp mấy lần Hàn xẻn hundai, kia. Còn lỗi thì xe nào có nhiều công nghệ sẽ có nhiều lỗi hơn.

• Like
Reactions: josephvn
Hạng C
26/12/12
739
467
63
Hồi trước phụ tùng hay sửa chữa thì hầu như đều phải vô hãng nên nó mắc. Ngoài ra do nhiều người "nghe nói" BIM nó hay hư chứ thực sự chưa sở hữu bao giờ, chỉ nghe người khác đồn thôi. Tất cả những điều này làm cho giá xe BIM cũ rẻ đến mức ngạc nhiên và vô lý.
Còn giờ thì anh em chơi nhiều, biết chỗ chỉ cho nhau, gara ngoài cũng sửa được hơn 80%, phụ tùng thì nhiều chỗ ship về, nói chung không phải lo nhiều. Bởi vậy giờ chơi xe cũ rất hợp.
Tất nhiên, nên kiếm con xe tốt, giá hòm hòm chút, chứ không đổ nợ à.

• Like
Reactions: josephvn and BM&W
Hạng B2
20/10/11
134
350
93
- Toyota ít hư hơn BMW vì nó không có những thứ mà BMW có thể có, và mang lại cho Khách hàng được (Giám đốc truyền thông BMW trả lời phỏng vấn khi bị nhà bảo hỏi xỏ lá đấy).

- Toyota có 35K linh kiện phụ tùng , BMW có 65K linh kiện trên một chiếc xe.

Hạng B2
2/8/12
455
45
28
Ở cần thơ đang có 1 con E46 ODO đúng 24.000 km. Trùm là chính, đang có ý định bán nhưng chưa chịu bán. :)
Bác có thông tin không cho em với? Mấy bữa nay đang máu mà toàn vào trang Bỉm thế này chắc em ghiền mà quất 1 con quá các bác ơi.:(

• Like
Reactions: LeVanAnhTuan