Hạng C
16/7/13
967
1.130
93
Thích nhất con Sentra vừa đẹp vừa rẻ lại vừa ngon.

Hạng F
29/10/14
8.660
11.452
113
Về việt nam tính học theo thánh vios cắt sạch óp sừn, hộp số đời tống. Tưởng ngon ăn ai dè ế dài cổ

• Like
Reactions: yodavn
Hạng B2
13/2/15
280
258
63
50
Các bác cho em hỏi: chất lượng xe, máy móc, bảo dưỡng của Nissan nói chung có OK k ạ? So với Toy cùng hạng thì ntn?

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Chừng nào Sunny Việt Lam mới đổi mẫu ngoại thất và nội thất chờn, mẫu bên Mẽo đẹp thế sao bên mình vẫn còn cái đèn hột vịt vậy.
Nếu nội thất đẹp như navara thì chắc không còn cái giá đấy. Sunny hơn Vios thần thánh mọi mặt, chỉ tội quá xấu, City cũng hơn thần thánh mọi mặt chỉ tội điều hòa kém quá và thiết kế ngoại thất hơi trẻ trâu, giá lại mắc hơn Sunny 50 chai. Còn Rio thì ngang ngửa giá Sunny, Accent thì ngang giá City, 2 em Hàn xẻng này lại trang bị quá ít độ an toàn thiếu EBD, BA. Aveo thì vỏ mỏng tang, chật, điều hòa kém, thiếu EBD, BA. Còn Fiesta ngon mọi mặt, giá Sale giảm chóng mặt luôn 40 chai/ xe có, giá ra biển chắc cỡ 620 (do mới giảm giá 1/7) nhưng lại dính cái không gian chật quá, ngồi hàng ghế sau muốn ngộp thở nếu đi khoảng 100km, ngoài ra so về tấc cả mọi mặt Fiesta ngon nhất, an toàn đủ cả: ABS, EBD, BA, cân bằng điện tử, khởi hành ngang dốc, 7 túi khí, khung gầm chắc nhất, cách âm tốt nhất, tay lái ngon nhất, hộp số ngon nhất so với mấy thằng trên. Giá nhỉnh hơn Sunny 20 chai (do chiết khấu khá cao). Tức cái nhỏ quá thôi, mà không biết thằng Ford nghỉ sao mà làm chiếc xe nào cũng chật.
Thế đó, thật khó cho người tiêu dùng, hic. Ai mà mua dòng B là lăn tăn lắm đây. Chưa kể cong em Cruze dáng Camry, phân khúc Atis, giá Vios nữa. Cái gì cũng ngon trừ thiếu cân bằng điện tử, BA và máy lạnh kém. .... lại lăn tăn.
Thôi đợi cuối năm coi thêm con Suzuki Ciaz nhé mọi người, ....
thôi em chạy đây để các bác ném đá..... túm lại em khoái Navara EL, trong tầm giá ~ 700 chai lăn bánh.

Hạng B2
7/11/11
481
503
93
61
Nếu nội thất đẹp như navara thì chắc không còn cái giá đấy. Sunny hơn Vios thần thánh mọi mặt, chỉ tội quá xấu, City cũng hơn thần thánh mọi mặt chỉ tội điều hòa kém quá và thiết kế ngoại thất hơi trẻ trâu, giá lại mắc hơn Sunny 50 chai. Còn Rio thì ngang ngửa giá Sunny, Accent thì ngang giá City, 2 em Hàn xẻng này lại trang bị quá ít độ an toàn thiếu EBD, BA. Aveo thì vỏ mỏng tang, chật, điều hòa kém, thiếu EBD, BA. Còn Fiesta ngon mọi mặt, giá Sale giảm chóng mặt luôn 40 chai/ xe có, giá ra biển chắc cỡ 620 (do mới giảm giá 1/7) nhưng lại dính cái không gian chật quá, ngồi hàng ghế sau muốn ngộp thở nếu đi khoảng 100km, ngoài ra so về tấc cả mọi mặt Fiesta ngon nhất, an toàn đủ cả: ABS, EBD, BA, cân bằng điện tử, khởi hành ngang dốc, 7 túi khí, khung gầm chắc nhất, cách âm tốt nhất, tay lái ngon nhất, hộp số ngon nhất so với mấy thằng trên. Giá nhỉnh hơn Sunny 20 chai (do chiết khấu khá cao). Tức cái nhỏ quá thôi, mà không biết thằng Ford nghỉ sao mà làm chiếc xe nào cũng chật.
Thế đó, thật khó cho người tiêu dùng, hic. Ai mà mua dòng B là lăn tăn lắm đây. Chưa kể cong em Cruze dáng Camry, phân khúc Atis, giá Vios nữa. Cái gì cũng ngon trừ thiếu cân bằng điện tử, BA và máy lạnh kém. .... lại lăn tăn.
Thôi đợi cuối năm coi thêm con Suzuki Ciaz nhé mọi người, ....
thôi em chạy đây để các bác ném đá..... túm lại em khoái Navara EL, trong tầm giá ~ 700 chai lăn bánh.
Sao bác biết hết những gì trong đầu em vậy :eek:, chỉ có Cruze em xin bổ sung thêm là Cruze MT mới giá dòng B chứ Cruze AT thì không giá dòng B rồi, mà Cruze MT thì lại máy quá cũ và nghe nói hay hỏng vặt với vụ òa ga thì giờ không biết xử lý dứt chưa. Nói chung em không có lòng tin vào xe của GM Việt lắm, từ vụ Aveo gãy trục trước đến Cap đời trước giờ cứ hỏng vặt, nghe đồn là mác Mỹ ruột Hàn gì đó. Với tầm tiền đó chỉ có Navara EL là ngon nhất nếu nhà rộng, ai cũng nói xe có chạy đến 25 năm đâu nhưng em vẫn ủng hộ bỏ niên hạn cho bán tải hơn vì thật ra bán tải có khác gì xe con đâu.

• Like
Reactions: 4everMAYTRANG
Hạng D
12/9/14
1.745
971
113
44
Mình đang ở VN mà các bác dừng mơ mộng thôi. Ko bao giờ có hàng ngon bổ rẻ cho mình xài đâu :D
Ai bảo Việt Nam ko có ngon bổ rẻ. Con Ford fiesta option và độ an toàn khá cao, giá lại rẻ nhưng có ai chú trọng đâu. Bác coi tơi Ford chưa vậy ?

• Like
Reactions: thotran3919