Hạng B2
16/3/08
216
7
18
53
HCMC
MÌNH CÓ CHÚT CHIA SẼ CÙNG ANH EM CON NIVA:

1. NGUYÊN BẢN, đăng báo quảng cáo bán, xe đạp, chỉ có Logo xấu quá!

2. CHI TIẾT KỸ THUẬT, SỐ ĐO:

3. ĐỘ LÊN CHƠI:

Hạng B2
16/3/08
216
7
18
53
HCMC
THAY BÁNH BÉO, GẮN THÊM CẢN TRƯỚC, ĐÈN:

DÁN DECAN CHỮ, HOA VĂN TRANG TRÍ:

DÁN DECAN VIỀN KIẾNG TRƯỚC

GẮN THÊM BÁNH TREO SAU :

GẮN THÊM BỆ BƯỚC CHÂN:

Hạng D
7/5/09
1.078
6
38
khanhthanhnt nói:
KHI NÀO KO THÍCH SUV NỬA THÌ GẠ GẦM:

Bác cho hỏi một em Niva nguyên bản bây giờ giá nhiêu hả bác, gầm máy còn ngon nhé, giá 12 chai mua được không??

Hạng B2
16/3/08
216
7
18
53
HCMC
nếu NIva nguyên bản, còn 2cầu, gầm máy còn nguyên, 12tr là ok rồi, chỉ có điều nó uống xăng lắm!

Nếu đã thay máy dầu, hoặc máy xăng Toyota và có giấy tờ hợp lệ, thì giá khõang 30tr.

Giá Còn tùy thuộc nhiều thứ nữa, tình trạng củ mới, xe có chế Máy lạnh chưa (+3.5tr), trợ lực lái (+1tr), kính chỉnh điện (+1tr), sơn mới (+3tr). Giấy tờ, Đăng kiểm mới!!!...???
Ham rẻ thì tiền sửa còn mắc hơn tiền mua xe!
Về tỉnh Long An, Tien Giang, Binh Phuoc, DOng Nai, Vung tau, Lam DOng thì thứ này nhiều lắm: khõang 5-15tr.
Ở SG, báo mua bán thấy đăng giá từ 20-30tr, nhưng mấy tháng sau gọi hỏi xe vẫn còn, chưa bán được.

Ít tiền, hoặc thích hàng CCCP (liên xô) thì chơi, còn ko thì đừng rờ vào, vì phụ tùng ko có mà mua, tự chế thôi nên đi ko ổn định, vậy nên giá mới rẽ!

Thân chào!

Hạng B1
6/12/05
88
0
6
Bác gạ ông này để lại cho nè :

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/10/04
2.240
2.022
113
khanhthanhnt nói:
nếu NIva nguyên bản, còn 2cầu, gầm máy còn nguyên, 12tr là ok rồi, chỉ có điều nó uống xăng lắm!

Nếu đã thay máy dầu, hoặc máy xăng Toyota và có giấy tờ hợp lệ, thì giá khõang 30tr.

Giá Còn tùy thuộc nhiều thứ nữa, tình trạng củ mới, xe có chế Máy lạnh chưa (+3.5tr), trợ lực lái (+1tr), kính chỉnh điện (+1tr), sơn mới (+3tr). Giấy tờ, Đăng kiểm mới!!!...???
Ham rẻ thì tiền sửa còn mắc hơn tiền mua xe!
Về tỉnh Long An, Tien Giang, Binh Phuoc, DOng Nai, Vung tau, Lam DOng thì thứ này nhiều lắm: khõang 5-15tr.
Ở SG, báo mua bán thấy đăng giá từ 20-30tr, nhưng mấy tháng sau gọi hỏi xe vẫn còn, chưa bán được.

Ít tiền, hoặc thích hàng CCCP (liên xô) thì chơi, còn ko thì đừng rờ vào, vì phụ tùng ko có mà mua, tự chế thôi nên đi ko ổn định, vậy nên giá mới rẽ!

Thân chào!

Em thấy bác rành thông tin xe Niva, em tính kiếm một chiếc cùn cùn 2 cầu để tham gia hội offroad, theo bác có khả thi và có thể tìm mua xe ở đâu tại SG ?

Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM
Hôm bữa đi tặng quà cho mấy em nhỏ mồ côi trong Chùa Kỳ Quang2 ở Gò Vấp.Thấy có em NIVA của chùa đang đậu trong sân.Bác Lienthanhquyet thử đến đó thương thuyết xem có được không:
NIVA LIÊN XÔ, SƯU TẬP HÌNH NGUYÊN BẢN & ĐỘ CHƠI

Hình chụp bằng điện thọai TQ,các bác xem tạm và thông cảm ah!;)

Hạng D
23/10/04
2.240
2.022
113
Cảm ơn bác Hcivic, em sắp xếp ghé, bác PM cho em xin cái địa chỉ cụ thể vì ít khi em đi GV lắm.

Hạng B2
4/8/06
312
10
18
otosaigon.com
Có 1 em trên Bình Phước đã thay máy dầu Kia Betta ( 12 chỗ ) máy lạnh, bệ bước, đuôi cá.... đồng sơn nghiêm chỉnh, trợ lực, sổ mới Ok giá là 30c có thể bớt bác có máu không/ nhưng quả thật xe thì đẹp nhưng chạy thì ồn và rung lắm. NV nguyên bản nếu thay BXC và điện IC của TOY, máy làm ổn định thì cao lắm cũng chỉ 9l - 10l/100km thôi... tôi đã từng chạy mấy em này rồi.